• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Desire z HD]gauner1986 của Z-FI 0.1-Một bản nand đáng dùng

bakery89

không hiểu sao bản HD rất tốt mà bác Gauner lại nhảy sang bản này, bản DHD 0.3 mình đang xài mình sạc tới 90% rồi rút ra, xài được 80 tiếng, với 12 tiếng wake time mà vẫn còn 20% đấy, bản DHD 0.3 xài sense công nhận khá nặng, ram free mã là 200mb nhưng mình chuyển qa LauncherPro, đẹp hơn, nhanh hơn mà ram free mã là 250MB, thường thường thì 200mb, chạy rất mượt, ko hề lag, tuy còn 1 số bug khá khó chịu.

mình rất ghét xài những bản bị squash quá nhiều, muốn can thiệp hay sửa đổi hệ thống đều vô nghĩa (dù root hay chưa root), mình chưa xài thử bản Desire mới ra của gauner nhưng bản DHD 0.3 số lượng tập tin và thư mục bị squash là vừa đủ, ko quá nhiều (ảnh hưởng tới sự nghiệp vọc phá), cũng ko quá ít (làm phình dung lương).

nói chung mình rất hài lòng với bản DHD 0.3, pin chờ 4 ngày, chụp hình rất đẹp (ăn đứt wm), nhanh. mượt, lỗi lớn nhất mà mình gặp là không thể xài muíc control trên tai nghe, hy vong bác Gauner ko bỏ rơi build DHD

bác giai,pin 4ngày thật đấy hả,phê vậy,trâu hơn cả con BB nhà e nữa,ực,nhìn tận mắt,sờ tận tay mới tin,cái này k sờ đc,cũng k nhìn đc,hơi khó tin ^___^

dungphp

bác giai,pin 4ngày thật đấy hả,phê vậy,trâu hơn cả con BB nhà e nữa,ực,nhìn tận mắt,sờ tận tay mới tin,cái này k sờ đc,cũng k nhìn đc,hơi khó tin ^___^

Bản này mà anh tắt máy thì để được ít nhất 1 tuần !

bakery89

tắt màn hình hay tắt nguồn hả bác,nếu tắt nguồn thì chơi xấu quá ^___^

natta

4 ngày là xài tương đối đó bác, xài nhiều thì ko tới đâu, nên ko dám cạnh tranh với BB của bác :d mình mới sạc pin và restart máy, nhưng trong tuần này sẽ up screenshot lên cho bác xem

Bản này mà anh tắt máy thì để được ít nhất 1 tuần !

tắt màn hình hay tắt nguồn hả bác,nếu tắt nguồn thì chơi xấu quá ^___^

mình để máy ko sim thì sau 3.5 ngày máy còn khoảng 90% pin, còn standby thì mình nghĩ 1 tuần ko quá đâu :d

dungphp

Mình muốn máy mình hết pin nhanh vì mình sử dụng nó, kg muốn nó giống cục chặn giấy ! :D

trucdemo

bản này mình up ko được, ko biết tại sao luôn, đang chạy nữa chừng là báo lỗi à, hjx

ketnoibanbe

4 ngày là xài tương đối đó bác, xài nhiều thì ko tới đâu, nên ko dám cạnh tranh với BB của bác :d mình mới sạc pin và restart máy, nhưng trong tuần này sẽ up screenshot lên cho bác xem
Đã xài thừ đúng 4 ngày. Đến giờ còn 17 %. Từ tối đến sáng hôm sau chỉ mất khoảng 5% pin thôi . Thỉng thoảng gọi ,nt và nghịch các thứ thì dc ~ 4 ngày đó . Cũng gần bằng BB nt nhiều trong khoảng 4 ngảy

bananavn

Đã xài thừ đúng 4 ngày. Đến giờ còn 17 %. Từ tối đến sáng hôm sau chỉ mất khoảng 5% pin thôi . Thỉng thoảng gọi ,nt và nghịch các thứ thì dc ~ 4 ngày đó . Cũng gần bằng BB nt nhiều trong khoảng 4 ngảy

Mình không tin có bản nào pin được 4 ngày. Mình dùng WM pin được hơn 1 ngày. Dùng blacberry bold 9000 pin được 2 ngày. Còn tùy theo cách nói của bác, nếu "dùng" mà bỏ sim ra để đó thì em chẳng "dùng" làm gì.

Em chuẩn bị xa rời bản này, vì ram dư ít quá. Sau khi cài nhiều soft vào thì ram dư còn khoảng 150-170MB, có lúc xuống 121MB. Chạy hơi chậm. Thật là tiếc. Nếu khôgn có bản nào khá hơn thì lại quay lại sau. Giờ test thử cái bản GL Desire Z vừa được quảng cáo đã.

Ôi cứ đua rom thế này thì chết mất :(

kimquypticc

Không phải tôi nói các bác nói ngoa chứ bác nào mà dùng HD2 được 4 ngày không sạc PIN thì HTC sẽ tặng thưởng cho đấy!
Dùng ĐT mà không lắp SIM để phơi 3,5 ngày thì có gọi là dùng ĐT không nhỉ!

ghone1990

Không phải tôi nói các bác nói ngoa chứ bác nào mà dùng HD2 được 4 ngày không sạc PIN thì HTC sẽ tặng thưởng cho đấy!

Khaí niệm mới bác ạ.Trước co ipod touch h co HTC touch:))

natta

Mình không tin có bản nào pin được 4 ngày. Mình dùng WM pin được hơn 1 ngày. Dùng blacberry bold 9000 pin được 2 ngày. Còn tùy theo cách nói của bác, nếu "dùng" mà bỏ sim ra để đó thì em chẳng "dùng" làm gì.

Em chuẩn bị xa rời bản này, vì ram dư ít quá. Sau khi cài nhiều soft vào thì ram dư còn khoảng 150-170MB, có lúc xuống 121MB. Chạy hơi chậm. Thật là tiếc. Nếu khôgn có bản nào khá hơn thì lại quay lại sau. Giờ test thử cái bản GL Desire Z vừa được quảng cáo đã.

Ôi cứ đua rom thế này thì chết mất :(

Mình cũng đang tính test thử bản của MDJ xem sao, bản DHD 0.3 có vẻ bị bỏ rơi rồi, còn 1 số cái khá khó chịu mà ko đựoc fix

mình ko chém gió đâu, pin HD2 trên WM thì tiết kiệm lắm cũng 2 ngày thôi, mình chưa tét nhiều bản rom Android nhưng bản DHD 0.3 của Gauner thì thực sự pin được 4 ngày, mặc dù phần lớn thời gian là standby (wake time - thời gian xài máy, nghe, gọi, wifi..... chỉ khoảng 14 tiếng trong 4 ngày thôi), mình xài thì 1 ngày gọi khoảng 10p, nhắn tin khoảng 50 cái, nghe nhạc tai nghe tầm 1,5 tiếng, wifi tầm 30p, nói chung rất bất ngờ và rất hài lòng với thời lượng pin của em nó, nhưng mình nghĩ ko phải là do pin HD 2 trâu mà là do phần quản lý năng lượng của bản ROM tốt, standby qua đêm 8 tiếng mất khoảng 3-4% thôi.

1 lần nữa xin khẳng định là mình ko tháo sim nhé, vì tháo sim thì thà mình gắn cục pin 2300mah vào xài cho rồi

natta

mới up thử vài bản Android nhưng tệ quá, lại quay về vơi gauner, công nhận là bản DHD 0.3 quá xuất sắc, thậm chí tốc độ copy từ máy tính sang thẻ cũng nhanh hơn rất rất nhiều so với WM

tienmanh146

mới up thử vài bản Android nhưng tệ quá, lại quay về vơi gauner, công nhận là bản DHD 0.3 quá xuất sắc, thậm chí tốc độ copy từ máy tính sang thẻ cũng nhanh hơn rất rất nhiều so với WM

Bro thử MCCM 5.1 chưa ạ mà đã kết luận tệ qá :D

ketnoibanbe

Ôi cứ đua rom thế này thì chết mất Click here to enlarge

Bạn cài thử rồi biết . Cũng có thể mình ít dùng,tắt bớt các ứng dụng k cần thiết,và chỉnh độ sáng hay mấy thứ có thể làm tốn pin theo ý của mình nên dùng cũng dc gần 4 ngày

phần quản lý năng lượng của bản ROM tốt, standby qua đêm 8 tiếng mất khoảng 3-4% thôi.
Chính xác là như vậy . Cùng lắm 8t chỉ mất 5 % pin thôi

gunnroseclose

Bạn cài thử rồi biết . Cũng có thể mình ít dùng,tắt bớt các ứng dụng k cần thiết,và chỉnh độ sáng hay mấy thứ có thể làm tốn pin theo ý của mình nên dùng cũng dc gần 4 ngày

Chính xác là như vậy . Cùng lắm 8t chỉ mất 5 % pin thôi

standby bản cedesmith trên sd hồi trc em dùng hết có 2% pin cả đêm thôi.
Nếu dùng ít như bác thì em đảm bảo pin của em phải đc cỡ 4 ngày là ít nhất. Vấn đề là với thời lượng dùng nhiều như em chat chit, chơi game liên tục vài tiếng thì máy bác chỉ dùng được cỡ nửa ngày là cùng :D

bakery89

standby bản cedesmith trên sd hồi trc em dùng hết có 2% pin cả đêm thôi.
Nếu dùng ít như bác thì em đảm bảo pin của em phải đc cỡ 4 ngày là ít nhất. Vấn đề là với thời lượng dùng nhiều như em chat chit, chơi game liên tục vài tiếng thì máy bác chỉ dùng được cỡ nửa ngày là cùng :D

nửa ngày là 12 tiếng hả bác,làm gì có máy nào trâu thế bác,chơi liên tục thì 4tiếng là hết cót

gunnroseclose

Pin 2k3 còn chưa chắc xài nổi 6 tiếng liên tục game và chat chit nữa là. Gió mùa đông lạnh quá

Bản cedesmith trên sd mình chat chit tầm 2 tiếng (3g), ra angry bird thêm 1 tiếng rồi đọc ebook 2 tiếng nữa là còn 20% pin. Pin mình dùng từ hồi đầu hd2 mới ra, mua hàng xách tay.
Chỉ có riêng bản đó mình đi ngủ không cần tắt sóng mà 5 tiếng mới mất 2% pin
Tin hay không tùy bạn vậy