• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[DEV][ROM][17-04] InsertCoin Release Candidate 7- ONE S @Pyramid | ICS 4.0 | SENSE

LinhKu

Đã test bản 8 này,khi mở khóa hay bị đen màn hình lỗi này khá nặng,bản insertcoin này vẫn là android 4.0.3,bên ordroid lên 4.0.4 rùi

ntt2006

Đã test bản 8 này,khi mở khóa hay bị đen màn hình lỗi này khá nặng,bản insertcoin này vẫn là android 4.0.3,bên ordroid lên 4.0.4 rùi

Bản ordroid v2.1.5 vẫn là 4.0.3 mà em.

stevenkao

Các anh cho e hỏi là khi up ROM này thì nó sẽ tự động cài bricked kernel phải ko? Vậy e muốn cài Kernel của SebastianFM vào có được ko? Nghe nói Sebas Kernel sẽ mát máy và đỡ tốn pin hơn phải ko ạ? Nhân tiện các a cho e xin đường link để down các kernel này luôn nhé. Thanks các a nhiều ạ.

ntt2006

Các anh cho e hỏi là khi up ROM này thì nó sẽ tự động cài bricked kernel phải ko? Vậy e muốn cài Kernel của SebastianFM vào có được ko? Nghe nói Sebas Kernel sẽ mát máy và đỡ tốn pin hơn phải ko ạ? Nhân tiện các a cho e xin đường link để down các kernel này luôn nhé. Thanks các a nhiều ạ.

Bạn up rom này thì nó đã có sẵn Bricked kernel rồi, bạn muốn dùng SebastianFM kernel thì down về và up qua recovery sau khi up rom.

stevenkao

vậy a cho e hỏi là có phải sebas kernel dùng mát và đỡ hao pin hơn bricked phải ko ạ? Dùng cái nào thì tối ưu hơn cho rom này. Thank a ạ.

LinhKu

Anh zai up bản 1.1.0 chưa,em dùng bản 2.2.0 mà pin nó rớt khá nhanh,mà có v1.1.1 rùi đó anh

ntt2006

Anh zai up bản 1.1.0 chưa,em dùng bản 2.2.0 mà pin nó rớt khá nhanh,mà có v1.1.1 rùi đó anh

Anh đang xài 2.2.0 thấy ok mà em, anh chưa test bản này, đang vọc cái MTB hihi ;;)

AK47_CCCP

anh ntt có dính lỗi tin nhắn đến ko nhận dc ko? bản Ordroi hôm qua e thử, cả ngày mất tin nhắn, đểu thế chứ, ko bit bản này thế nào, bác nào thử rui cho ý kiến hộ mình,