• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dev-Team] Tin tức mới về Jailbreak và Unlock trên FW 3.1

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

Theo mình hiểu thì Cydia và Installous dùng để cài phần mềm và game vào máy. (cydia thì ta dùng để add source và cài các soft game trên mạng) Installous thì giống như mobileinstall dùng để chép các soft và game ta đã down về PC) bạn nên tham khảo các bài viết nhiều hơn để biết rỏ về IP hơn.
Bạn dùng Itune mấy để sync vậy. mình nghĩ nên dùng itune 9 cho FW 3.1.
Đã là 3G world thì ko cần phải unlock nữa đâu chỉ cần JB thôi. JB là để mình có thể cài các soft và game free

Sửa tí xíu, không là free mà là cài được cái soft và game "thuốc" đó chứ!:p

trovexayda

Mình dùng itune 9.0.1.8 mà, thế có nghĩa là máy mình đã Jaibreak rồi sau đó mới được nâng cấp lên FW 3.1 nhỉ???Đã thử sync lại (chỉ ví dụ với 3 bài hát có sẵn trong computer) thì được một lúc bị bật ra khỏi itune (itune không nhận được Iphone) trong khi trên IP vẫn hiện lên hàng chữ to đùng "Sync in Progress" đợi hoài gần 2giờ đồng hồ thì vấn chẳng thấy gì:( nên đành rút cáp USB). Hay là mang ra hiệu mà mình cũng chằng biết hiệu nào đảm bảo nghe mọi người giới thiệu là ở Bà Triệu gì đó!Phần mềm không cài được, nhạc cũng không.Bo tay chẳng hiểu Ver 3.1 này như thế nào

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Mình dùng itune 9.0.1.8 mà, thế có nghĩa là máy mình đã Jaibreak rồi sau đó mới được nâng cấp lên FW 3.1 nhỉ???Đã thử sync lại (chỉ ví dụ với 3 bài hát có sẵn trong computer) thì được một lúc bị bật ra khỏi itune (itune không nhận được Iphone) trong khi trên IP vẫn hiện lên hàng chữ to đùng "Sync in Progress" đợi hoài gần 2giờ đồng hồ thì vấn chẳng thấy gì:( nên đành rút cáp USB). Hay là mang ra hiệu mà mình cũng chằng biết hiệu nào đảm bảo nghe mọi người giới thiệu là ở Bà Triệu gì đó!Phần mềm không cài được, nhạc cũng không.Bo tay chẳng hiểu Ver 3.1 này như thế nào

Bạn thử đổi qua PC khác xem, máy bạn là máy cũ, người ta sync nhạc vào được thì không có lý do gì mình không sync được cả.

Zenki

Super V.I.P
Topic đã cũ rồi. Mình xin ĐÓNG lại để tránh các bài viết không liên quan.

Status
Không mở trả lời sau này.