• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DFT & iVGAPPC ROM WM6.1 - 5.2.20758 Build 20758.1.4.1

TuyetKy

DFT & iVGAPPC ROM WM6.1_5.2.20758
DFT đã ra built mới 20758.1.4.1, ROM mới của HTC Jade và Touch HD, dùng được cho cả G3 và G4
Download:
Mã:
http://www.brsbox.com/filebox/down/fc/eb2726ad84736e1961959c44a3c501e5
Tomal cũng sắp ra build mới 5.2.20924, anh em đón chờ nhé:)):)):))

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn thêm một vài thông tin về bản Rom để các Mem dễ tham khảo nhé!;;)

benhtamthan

Cho vài nhận xét đi Pác Choixongdong ơi. Hay Pác nào up thử rồi cho biết ý kiến với. thanks!

HungUTD

không biết bản rom này cài xong có bi chậm máy không nhỉ
có ai test chưa xin cho ý kiến nhé

Thrall

Ko khác gì bản trước của Dark FTeam mấy đâu, chỉ có OS mới thui, pin ngốn nhiều, tương thích phần mềm kém, kết nối Wifi và blutooth kém, thế mà cha này còn nói 4rum mình hay làm fake ROM, bó chim

connguab

mình thấy bản này cũg ổn mà, nhưng vẫn mắc bệnh giống bản Rom của bác minhanhtran la Activesyn cứ hiện mãi mặc dù tắt rùi, hic hic....

connguab

mình có xem wa rùi nhưng hem hỉu, hem làm đc lun, hic hic, có cách nào đơn giản hơn hem zị bạn ????

nhattuong

Active Member
Sau hai ngày sử dụng mình có nhận xét bản Rom này như sau :
Pin thật là ổn. máy của mình chỉ gọi 2 cuộc (5p) còn lại thì để chế độ chờ...nguyên ngày mất 4% pin. Pin tốt đó chứ các bạn hả ?
Nhưng có điều cài phần mềm vào bị đụng và treo máy tê liệt cảm ứng luôn.:(

VNInt

mình có xem wa rùi nhưng hem hỉu, hem làm đc lun, hic hic, có cách nào đơn giản hơn hem zị bạn ????
Cách đơn giản hơn là dùng CommManager có hỗ trợ tắt/mở Microsoft Direct Push để tắt Direct Push đi là xong!

connguab

bản Rom nì seo mình k thể nào update thời tiết hay truy cập internet đc, mặc dù đã cắm cáp usb vào PC, bản Rom trc thì OK lém, ai bik chỉ dùm mình zới
cảm ơn nhìu nhìu lắm luôn !!!

Cách đơn giản hơn là dùng CommManager có hỗ trợ tắt/mở Microsoft Direct Push để tắt Direct Push đi là xong!

bản Rom nì mục Microsoft Direct Push đâu có sd đc đâu bạn ????

Last edited by a moderator:

VNInt

Mình đã up ROM khác (luca16thebig v1.4 20921) nên không nhớ rõ chi tiết, chỉ nhớ lúc mới vào CommManager thì mục Microsoft Direct Push bị mờ nhưng lát sau nó lại hiện lên và có thể on/off được.
Cũng có thể là chỉ sau khi bạn add một địa chỉ email vào ActiveSync thì nó mới hiện ra. :D

connguab

Mình đã up ROM khác (luca16thebig v1.4 20921) nên không nhớ rõ chi tiết, chỉ nhớ lúc mới vào CommManager thì mục Microsoft Direct Push bị mờ nhưng lát sau nó lại hiện lên và có thể on/off được.
Cũng có thể là chỉ sau khi bạn add một địa chỉ email vào ActiveSync thì nó mới hiện ra. :D

bạn up lên host khác cho mình dùng thử bản Rom mới luca16thebig v1.4 20921 zới, mình k thể tải từ Rapid, huhuhu
cảm ơn bạn trc nha