• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điện thoại Android của Nokia rò rỉ hình ảnh

hoangphonghd

Rất nhiều người dùng vẫn tự hỏi điều gì sẽ xảy ra nếu Nokia bắt tay với Google để sản xuất điện thoại Android thay vì Windows Phone. Một thiết bị mẫu vừa rò rỉ trên Internet khiến cả giới công nghệ “náo loạn” bởi rất có thể Nokia đã bắt đầu “để mắt” đến Android.

Hình ảnh chiếc điện thoại được cho là của Nokia chạy hệ điều hành Android.

Một chiếc điện thoại nguyên mẫu được cho là của Nokia vừa rò rỉ trên trang mạng Weibo (Trung Quốc) chạy hệ điều hành Android 2.3 Gingerbread. Thiết kế mẫu này giống với điện thoại MeeGo N9 mới được Nokia ra mắt và cả chiếc điện thoại Windows Phone 7 đầu tiên của nhà sản xuất này. Tuy nhiên, nhìn vào kích cỡ của các icon trên màn hình có thể nhận thấy độ phân giải trên màn hình của điện thoại Android này chắc chắn sẽ sắc nét hơn màn hình WVGA.

Chưa có thông tin xác nhận về mức độ chính xác của những hình ảnh này.

Hiện chưa có thông tin nào xác nhận về những hình ảnh này. Tuy nhiên, thông tin mà trang Weibo cung cấp về chiếc điện thoại Windows Phone 7 của Nokia từ hồi tháng 5 đã được chứng thực là đúng khi hôm qua nhà sản xuất điện thoại Phần Lan đã chính thức vén màn về sản phẩm này.

GSMArena​

hoangphonghd

Ko ai quan tâm à, nokia mà chuyển qua android là lên như diều gặp gió nhỉ :D. Liệu đây có phải photoshop ko nhỉ :-/

jack_hunter97

ủa chẳng phải mai mốt có phần cho n9 chạy dc app droid sao thì cần j google phone nô ki nữa

hoangphonghd

ủa chẳng phải mai mốt có phần cho n9 chạy dc app droid sao thì cần j google phone nô ki nữa

Cái hay của Android là bạn có thể up lên 2.3 dễ dàng hoặc về 1.5 dễ dàng nếu muốn. Các HDH khác thì mình chưa biết thế nào chứ riêng Symbian mà như vậy thì :)) ( Ko biết đã có cao thủ nào fix đc lỗi này cho ae Sym vọc chưa nhỉ)

zennery

Thông tin để lộ như dien thoai di dong nokia như thế này mình nghĩ có thể là chiêu pr chăng, nhưng cũng phải nói sản phẩm của nokia cũng tốt y như samsung vậy