• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diệt virus mobile hiệu quả với F-security update.

huy_pt

Các bạn nghĩ rằng trong máy và thẻ nhớ của mình hoàn toàn sạch với virus? Đó là một suy nghĩ sai lầm. Mặc dù ban đã scan với pm diêt virus trên PC nhưng vẫn còn một số virus không bi phát hiên và diệt.
Với F-security vấn đề đã được giải quyết.
Đầu tiên mọi ngừời download pm theo link ở dưới. Tiến hành cài đặt bình thường . mở ứng dụng chọn cài đặt thời gian quét ở một mốc nào đó(6:00, 8:30,...) chủ yếu là để sau khi update song mỗi khi lắp thẻ nhớ vaò nó sẽ yêu cầu bạn có scan hay không thôi, (viêc này phải tiến hành trước khi update) bây giờ bạn chọn thóat chương trình, lưu ý là không chon ẩn nhé. Đến phần update, mọi ngừơi vào lại chương trình , ứng dụng hỏi gì thì cứ kic OK cho đến phần hỏi dùng free hay dùng card thì chọn free nhé (mình chưa dùng mua thẻ bao giờ). Bây giờ thì update bình thường cơ sở dữ liệu cho ứng dụng qua GPRS. Việc này mất gần 10phút. Cứ chọn OK nếu ứng dụng có hỏi gì nhé.khi update song ứng dụng sẽ hỏi có quét virus cho thiết bị không thì bạn chọn yes và chờ đợi thành quả.nếu máy báo có thì bạn cứ chọn options-> succes->delete từng con một cho đến hết . Ứng dụng không tự động diệt được đâu.mình thấy đây là phần mềm diêt virus hịêu quả nhất trên mobile s60v1 & 2,hơn cả Netquin antivirus & Kasper antivirus. 
Lần đầu tiên mình cài đăt và quét đựơc đến 18 con virus -một con số đáng nể fải không. Còn khi cắm thẻ mấy thằng bạn vào quét hộ chúng nó thì thấy cái nào cũng có, it thì 1,2 co, nhiều thì ...

Link:http://www.2shared.com/file/7646550/93412d06/F-Secure_Mobile_2010431.html

(Tìm ô SAVE YOUR PC clic vào đó là download đươc )

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

Ủa sao bạn up ảnh minh họa gì mà lạ thế??=)):-?? Không có hình minh họa của pm sao?

longryu

cho hỏi chủ TOPIC là có cách nào cập nhật offline ko , chứ cập nhật qua GPRS cụ thể là bi nhiu dung lượng update , mình xài gói free hàng tháng cua VITTEL 1kb/10 VND , up nhiu chắc tiu wa:(

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
cho hỏi chủ TOPIC là có cách nào cập nhật offline ko , chứ cập nhật qua GPRS cụ thể là bi nhiu dung lượng update , mình xài gói free hàng tháng cua VITTEL 1kb/10 VND , up nhiu chắc tiu wa:(

bạn thử vào trang chủ dow cái dữ liệu giống như là chúng ta dow BKAVhom rồi chép vào thư mục có chứa PM xem sao nhé.Cái này trubic ko sài nhưng nghĩ nó cũng giống như KAV hay NetQin Anti-Virus thôi nè.

longryu

mob trubic xem thử ở trang chủ của nó có cho down offline ko , em gà lắm làm ơn giùm nha
cho hỏi mình xài n72 , sau khi cài vào nó keu platform not supported rùi ko thấy bỉu tượng zì hết pm này n72 ỏ n70 xài được ko

TruBic

Well-Known Member
mob trubic xem thử ở trang chủ của nó có cho down offline ko , em gà lắm làm ơn giùm nha
cho hỏi mình xài n72 , sau khi cài vào nó keu platform not supported rùi ko thấy bỉu tượng zì hết pm này n72 ỏ n70 xài được ko

Hic đã kiểm tra rồi chẳng thấy chỗ nào lấy data cả,xem ra bạn phải tự cập nhật thôi.Mà bản này hình như là dùng thử thì phải.vì cái này cũng có sài nhưng lâu lắm rồi nên không nhớ rõ.

chemi1209

Ko biết các bạn thế nào chứ từ hồi dùng Symbian mình chưa thấy con virut mobile nào cả::D

huy_pt

virus mobile nhiê`u lém,ban ko biết đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

tohoai90

làm gì có gói cuoc nao nhu the ban.Max nhât là 6d/1kb thoi.Mà ban yen tâm update chi mât duoi 10k thoi thong thuong 2=>5kb thoi.

Posted via Mobile Device

Mr_Sulla

Các bạn nghĩ rằng trong máy và thẻ nhớ của mình hoàn toàn sạch với virus? Đó là một suy nghĩ sai lầm. Mặc dù ban đã scan với pm diêt virus trên PC nhưng vẫn còn một số virus không bi phát hiên và diệt.
Đầu tiên mọi ngừời download pm theo link ở dưới. Tiến hành cài đặt bình thường . mở ứng dụng chọn cài đặt thời gian quét ở một mốc nào đó(6:00, 8:30,...) chủ yếu là để sau khi update song mỗi khi lắp thẻ nhớ vaò nó sẽ yêu cầu bạn có scan hay không thôi, (viêc này phải tiến hành trước khi update) bây giờ bạn chọn thóat chương trình, lưu ý là không chon ẩn nhé. Đến phần update, mọi ngừơi vào lại chương trình , ứng dụng hỏi gì thì cứ kic OK cho đến phần hỏi dùng free hay dùng card thì chọn free nhé (mình chưa dùng mua thẻ bao giờ). Bây giờ thì update bình thường cơ sở dữ liệu cho ứng dụng qua GPRS. Việc này mất gần 10phút. Cứ chọn OK nếu ứng dụng có hỏi gì nhé.khi update song ứng dụng sẽ hỏi có quét virus cho thiết bị không thì bạn chọn yes và chờ đợi thành quả.nếu máy báo có thì bạn cứ chọn options-> succes->delete từng con một cho đến hết . Ứng dụng không tự động diệt được đâu.mình thấy đây là phần mềm diêt virus hịêu quả nhất trên mobile s60v1 & 2,hơn cả Netquin antivirus & Kasper antivirus. 
Lần đầu tiên mình cài đăt và quét đựơc đến 18 con virus -một con số đáng nể fải không. Còn khi cắm thẻ mấy thằng bạn vào quét hộ chúng nó thì thấy cái nào cũng có, it thì 1,2 co, nhiều thì ...

Không biết có phải mình hoa mắt không nhưng mình thấy ở topic nào do bạn này lập ra cũng chỉ có mối cái hình *.gif chụp mấy cái hình linh tinh. Chẳng liên quan gì đến phần mềm post cả. Đề nghị bạn up ảnh của pm cho anh em dễ xem và dow nhé

JuRay-Duan

Không biết có phải mình hoa mắt không nhưng mình thấy ở topic nào do bạn này lập ra cũng chỉ có mối cái hình *.gif chụp mấy cái hình linh tinh. Chẳng liên quan gì đến phần mềm post cả. Đề nghị bạn up ảnh của pm cho anh em dễ xem và dow nhé

Bro kô hoa mắt đâu, ai cũng thấy vậy mà. Mod MinhThang cũng đã nhắc nhở vấn đề này rùi, kô hỉu sao vẫn chưa chịu chỉnh sửa :-?

Chia sẻ là tốt nhưng phải đúng quy định. !

DreamLand

thứ nhất hình đính kèm quá pro. thứ 2 bạn không nên phát biểu phần mềm nào hay nhất bạn nhé! virut mobile mình đã gặp nhiều tùy theo loại thôi, nguy hiểm cũng có, bình thường cũng có.Còn đa số là diệt nhầm! Hi
thứ 3 mong bạn chia sẻ nhìu hơn nữa!
Posted via Mobile Device

huy_pt

Đây là phiên bản f-secure v4.60. Tuy nhiên để sử dung được mọi ngừời vẫn cầ phải update qua gprs . Bạn chỉ cần update 1lần là quá đủ, với giá cứơc gprs cao nhất hiện nay là 6d/ 1k , bạn chỉ mất khoảng 2000d cho việc này.

Lưu ý: không nên để ứng dụng chạy ẩn bởi vì nếu máy bạn cài ứng dụng java thì sẽ không thể mở MANAGER được

link:http://shafi.wen.su/F_Secure.sis

hoan_dh

Cái f-security diệt hiệu quả thật đấy. Con 6681 của e cứ tắt nguồn song bật lên là nhận về một đống tin nhắn của 192,mang ra hiệu họ bảo bị virus phải chạy lại pm. Nhưng e ko muốn nên lên mạng tìm cách khắc phục . e đã cài thử kav, netquin, mca virus ,cũng update qua gprs nhưng chẳng những ko diệt đc mà còn bị nó diệt oan mất mấy cái file. May mà tìm đc cái antiviru của bác, update song quét được 14 con , nhìn mà choáng. Cái cảm giác tự tay mình delete từng con một thật là sứơng .Bác có cái j độc thì tiếp tục share nhé
cảm ơn bác nhiều.