• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DivX Player - SẢN PHẨM CẠNH TRANH SmartMovie

PhamQuang

Manager
DivXPlayer các phiên bản​

Phiên bản mới, v0.85 phần mềm chơi *.AVI trên Mobile, đối thủ cạnh tranh của SmartMovie. Cho tới nay vẫn là các phiên bản Free.

Có các sản phẩm cho các dòng PDA sau:

Symbian Devices (for Symbian version 6.0 and greater)

* Series 60: Nokia 3230, 3650, 6260, 6600, 6630, 6670, 6680, 7610, N-gage, N70, N90

Siemens SX1, Panasonic X700, X800

* S60 3rd edition: Nokia E60, E61, E70, N71, N80, N91, N92, 5500

* UIQ: Sony Ericsson P800, P900, P910, Motorola A920, A925, A1000, BenQ P30

Microsoft Devices (for Windows Mobile 2002 and greater)

* Windows Mobile SmartPhone: 2002/2003

*
Microsoft Mobile Pocket PC: 2002/2003, Windows Mobile 5

For downloading to a PC and installing using ActiveSynch, use the following link:

* Windows Mobile Smartphone, PC installer

* Windows Mobile Pocket PC, PC installer

Palm Devices (version 5.0 or greater)

Download to PC first, unzip the file and load both files to the PalmOS device.

* Palm OS: Treo 600, 650, Tungsten C, E, T3, T5, Zire 72, Samsung SGH-i530, Sony Clie, Tapwave Zodiac

Truy cập trang sau:

http://labs.divx.com/MobileDownload

Bạn có thể tải phiên bản phù hợp với PDA của mình để sử dụng.

Phần mềm cập nhật các phiên bản liên tục nên tạo Thread riêng để anh em tiện theo dõi.

Last edited by a moderator:

htc

Em thấy cái này dùng để xem các file .avi đã convert rất tốt,ko bị giựt lia lịa nữa

Phoenix

nếu chỉ xem .avi thì cái này OK hơn SM nhưng để xem nhiều đuôi khác thì dùng coreplayer tốt hơn nhiều. :D

thanhsu73

Bác Quang chỉ em link down với nha, em dùng NEO lại ra net nên tìm hoài không được.

phongthan10

sao Em cai cái này vào ròi mà vân kô xem fim dc...no toan báo là file qua lón ko thể chạy dc...trong khi file cua Em chỉ là 4Mb thôi

canseeher

sao Em cai cái này vào ròi mà vân kô xem fim dc...no toan báo là file qua lón ko thể chạy dc...trong khi file cua Em chỉ là 4Mb thôi

Bạn phải dùng chương trình convert sang đuôi .avi cho phone thì mới xem được.

southsun

cứ dùng chương trình convert của SM đấy,xem ảnh vừa nét mà lại dung lượng ít,quá ổn

LamAnhThu

cho em hỏi phần mềm này so với TCPMP thì cái nào dùng tốt hơn, chạy dc nhiều loại đuôi hơn?

skyraider84

cài cái này vô máy , coi cũng ổn lắm nhưng có lẽ nó không ok bằng coreplayer , nhưng mình convert file bằng chương trình của SM thì không hiểu sao bị mờ wá , không rõ .

susohoaban

Em thì thấy sm vẫn hơn rất nhiều. Vì dùng Divx xem thì màn hình nó nhỏ quá không được trải rộng như sm

NCC

Tôi chạy chương trình nay luôn bị báo lỗi audio core error là sao hở các đ/c

housecricket

tôi thích dùng smart movie hơn. cả tool convert của nó nữa. Mất tiền phải khác chứ. :D

lanhtudien

Cho em hỏi phần mềm này có xem ngang màn hình (full screen ) được không ạ nếu được phải làm thế nào ạ

ThaiKien

Super V.I.P
Em gà mờ, cho em cái convert với

Bạn muốn convert cái gì, cần phải nói cụ thể ra chứ. Các phần mềm dùng để convert đã được cung cấp rất nhiều bên PC'Soft hỗ trợ Mobile đấy bạn ạ.