• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đo hiệu năng hệ thống (CPU,RAM,VGA,v.v) với FPC Bench

jinsk8r

FPC Bench là phần mềm đo hiệu năng hệ thống toàn diện và chính xác (có thể dùng để test speed cho phone :p), chạy trên nền Java với các tính năng:

• Đo tốc độ xử lý của CPU (tính dãy số Fibonacci lên tới 2 triệu số - hỗ trợ CPU đơn và đa nhân vd N95)
  • Xem kích thước bộ nhớ và đo tốc độ đọc/ghi của bộ nhớ (RMS)
  • Đo tốc độ download/upload mạng (3G/Wifi)
  • Xem memory heap size
  • Đo tốc độ xử lý GPU (đồ họa):
  • Low level, one spotlight.
    Low level, two spotlights, textured.
    Simple mesh, directional light.
    Simple mesh, UV-Mapping, Catmull-Clark.
    Perspective correction, ambient light.
    Complex mesh, dynamic ligthing.
    Complex mesh, multitexturing.
    Particles simulation, dynamic lighting.
  • Xem các GPU API được hỗ trợ
  • Xem các JAVA API được hỗ trợ

• Để đo tốc độ Internet, các bạn chọn Option > Net Meter (GPRS)
  • Để đo tốc độ CPU, các bạn chọn Option > START và chọn chế độ test (chỉ test 1 chế độ 1 lần), test hết tất cả các chế độ (ưu tiên test 2MB trước :p)
  • Để đo tốc độ RAM, vào Option > START > RMS (nên chạy nhiều lần để có kết quả chính xác)
  • Để đo GPU, vào Option > START > 3D
Phần mềm này đo chính xác chứ ko fake như nhiều phần mềm đã có \-/ Các bạn có thể dùng để đo tốc độ CPU sau khi overclock (nếu có ;;))

TẢI TẠI ĐÂY (JAR 520KB)

\-/ Ai thấy hay thì thanks nhé \-/

Đây là kết quả đo máy của mình (5800XM)

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Có ai post kết quả test máy lên ko ^^ (máy khác VD N97, S60v3, Android,v.v..) cho ae biết thêm chút thông tin nào ^^

jinsk8r

X6 v12 như này được hem bác ơi :( :(
X6 cũng ngang ngửa với 5800 mà ^^ CPU X6 chậm hơn 1 chút là do 5800 v50 mới overclock cpu lên 450Mhz đó

Còn RAM thì nhanh hơn 5800 (buồn ^^) nên điểm 3D cũng cao hơn 1 chút, RMS thì hơn rõ luôn

m150

X6 cũng ngang ngửa với 5800 mà ^^ CPU X6 chậm hơn 1 chút là do 5800 v50 mới overclock cpu lên 450Mhz đó

Còn RAM thì nhanh hơn 5800 (buồn ^^) nên điểm 3D cũng cao hơn 1 chút, RMS thì hơn rõ luôn

Ủa ủa... có fw 50 rùi àh @@ Trùi ui... lại còn nhanh hơn v40 + kinetic scroll menu nữa chứ :))

Mà cho mình ngoài lề tí, up lên v50 có bị mất hack hok dzị bạn :p

jinsk8r

Ủa ủa... có fw 50 rùi àh @@ Trùi ui... lại còn nhanh hơn v40 + kinetic scroll menu nữa chứ :))

Mà cho mình ngoài lề tí, up lên v50 có bị mất hack hok dzị bạn :p
Qua bên box Firmware có nguyên mấy topic v50 hỏi nhé bạn \-/

minhtri9798

đã test thử với N70 thì kết quả CPU N70 chạy 16k hết 6s 5800 1s, nhưng test 3D thì N70 543 điểm 5800 247 điểm pó tay, hình như zo cái màn hình 5800 độ phân giải cao quá thì phải

jinsk8r

Bản CFW của PVFWteam có điểm CPU hơi bị cao =) Bench CPU 16k 0s, 2MB chỉ 81s :)

đã test thử với N70 thì kết quả CPU N70 chạy 16k hết 6s 5800 1s, nhưng test 3D thì N70 543 điểm 5800 247 điểm pó tay, hình như zo cái màn hình 5800 độ phân giải cao quá thì phải
Đúng là do độ phân giải s60v5 quá cao :( (gấp 3 lần S60v3)

@CÁC BẠN NHỚ CẬP NHẬT JAVA 2.1 (trong box ứng dụng này) ĐỂ ĐO CHÍNH XÁC HƠN NỮA NHÉ, VÌ JAVA BẢN TRONG MÁY CHẠY KO ĐƯỢC NHANH

jinsk8r

Cập nhật điểm của CFW v.1.0 by PVFWteam sắp ra mắt cho các bạn xem chơi :)

hantinhtu_baby

Phần mềm hay qúa!
jink8r àh!bạn có thể úp lại link đuôi khác đc không link này đuôi jar mình không thể tải lên(save)được, vì mình online bằng đt.
Giúp mình nhé !

vjpcoj

Member
Cập nhật điểm của CFW v.1.0 by PVFWteam sắp ra mắt cho các bạn xem chơi :)

nhanh up đi bác Jin! hay là gửi cho E làm chuột bạch trước cho! E cứ thích cái bản nào siêu tốc ấy! hy vọng C FW là CFW cuối cùng của V50 E jaf, jaf đi jaf lại mà vẫn chưa thỏa mãn bản nào. đúng là tham! he.

huaminhquan

đến khi nào mới có CFW v.1.0 by PVFWteam zậy ta , đang mong wa mà hem bít seo nữa.hjhj.up lên nhanh dj mấy bác o7j.để anh em còn khám phá nữa chứ

K

knight1112

Guest
Bản của tung TT 2m mất có 70s thôi !