• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

doc2txt v0.3-Phiên bản cập nhật

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản cập nhật thêm nhiều tính năng mới
Chương trình sẽ chỉnh sửa chuyển đổi tài liệu Microsoft Word (*doc) thành tập tin văn bản (*txt) rõ ràng thuần túy. Lựa chọn mục "Chuyển đổi" từ bảng điều khiển. Bạn có thể tự lựa chọn một tập tin hoặc nhiều hơn. Sau khi lựa chọn tập tin chương trình tự động tạo ra một tập tin văn bản mới. Văn bản này sẽ được lưu dưới dạng mã hoá win1251. Tập tin được lưu trữ trong một thư mục mà bạn đã xác định cài đặt trước, mặc định là E://python/doc2txt. Trong cài đặt, bạn có thể tùy chỉnh màn hình được xem áp dụng chủ đề hệ thống hoặc thiết lập sẵn của chương trình và tự mình thiết đặt thư mục lưu trữ sẽ được nhận vào khi quá trình đóng gói hoàn tất. Trong trường hợp khi quá trình thực hiện xuất hiện lỗi thì chương trình sẽ tự động ghi lại trong E://python/doc2txt_Errors.log.

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

DŨng cập nhật PM nhanh như cơn lốc !bác8 quả này gọi Dũng = sư phụ mất thôi ??!!:p

Chài ai là chài mình không dám đâu, đùa gì ác thía:D mình còn kém lắm, rất muốn học hỏi ở anh Tám nhiều lắm Thần tượng mà:D

anhtamhcm

DŨng cập nhật PM nhanh như cơn lốc !bác8 quả này gọi Dũng = sư phụ mất thôi ??!!:p

Đúng là phải gọi Dũng bằng sư phụ rồi:D
Có 1 người năng nổ như NGUYENTRANDUNG thì quá tuyệt rồi >> Chắc chắn sẽ sớm thành đạt. Anhtam đã già rồi không thể chạy kịp;;)

vokhanhyen

Đúng là phải gọi Dũng bằng sư phụ rồi:D
Có 1 người năng nổ như NGUYENTRANDUNG thì quá tuyệt rồi >> Chắc chắn sẽ sớm thành đạt. Anhtam đã già rồi không thể chạy kịp;;)
Dũng thấy chưa ! mình đã bảo rồi mà ! mình hiểu anh8 lém đó !:)

JuRay-Duan

Dũng thấy chưa ! mình đã bảo rồi mà ! mình hiểu anh8 lém đó !:)
Sao fjle *.txt đọc = xploer ko full dc tv nhỉ? nhiều chữ toàn dấu "?" ở zữa.
dùng font chuẩn, các trình việt hóa khác đều ngon lành mà...

P/s: choàj ơj, Các bác sắp đj lạc đường hết roàj,coj chừng mod đóa, . e cũng thần tượng các bác lúm nèy, mà đâu có dám nój ra đâu, :))

anhtamhcm

Sao fjle *.txt đọc = xploer ko full dc tv nhỉ? nhiều chữ toàn dấu "?" ở zữa.
dùng font chuẩn, các trình việt hóa khác đều ngon lành mà...

P/s: choàj ơj, Các bác sắp đj lạc đường hết roàj,coj chừng mod đóa, . e cũng thần tượng các bác lúm nèy, mà đâu có dám nój ra đâu, :))

Đọc kỹ xem Dũng viết gì cưng "mã hoá win1251"

saodoingoi142

Moderator

Nếu đã mã hóa thì làm sao mà đọc dc tập tin này!Bạn nói rõ hơn dc ko?Mình đã chạy pm này rồi ,nhưng ko biết thế nào mà tập tin chỉ dc 0 byte thôi a!!!Không nhìn thấy kết quả sau khi chuyển đổi!Tức là ko mở dc cũng như ko thấy dc văn bản....!!!!

saodoingoi142

Moderator
Doc2txt v0.3!!!Ko thấy dc VB sau khi ch.đổi trên Mobile

Nếu đã mã hóa thì làm sao mà đọc dc tập tin này!Bạn nói rõ hơn dc ko?Mình đã chạy pm này rồi ,nhưng ko biết thế nào mà tập tin chỉ dc 0 byte thôi a!!!Không nhìn thấy kết quả sau khi chuyển đổi!Tức là ko mở dc cũng như ko thấy dc văn bản....!!!!

Thangnd31082

Nguyen tran dung nói rồi thây :
Trong trường hợp khi quá trình thực hiện xuất hiện lỗi thì chương trình sẽ tự động ghi lại trong E://python/doc2txt_Errors.log.

File của bạn có 0 kb tưc là bị lỗi rồi, mã hóa Thực ra chỉ là một loại bảng mà thôi, khi bạn dùng không đúng thì chữ sẽ bị biến dạng giống như bạn gõ văn bản word bằng Font vn times nhưng lại chọn chế độ gõ Unicode thf chữ sẽ biến dạng.

Phần mếm đọc text xịn DEd_0.76_R12 do anhtam viet hóa sẽ giúp bạn xử lí tốt tài liệu sau khi convert hoặc có thể thay đổi mã trực tiếp trong X-plore để đọc text với mx NGuyenTranDung đã chỉ ra đó

nguoiqualoicu

Đã có doc2text v0.4 rồi, Nguyen tran dung ngày hôm nay bận hay sao mà chậm cập nhật vậy :D, cái này chỉ hữu ích cho những bạn kô có sẵn PC thôi, chứ kô thì làm trên PC cho khỏe :D.

NGUYENTRANDUNG

Đã có doc2text v0.4 rồi, Nguyen tran dung ngày hôm nay bận hay sao mà chậm cập nhật vậy :D, cái này chỉ hữu ích cho những bạn kô có sẵn PC thôi, chứ kô thì làm trên PC cho khỏe :D.

Có mấy hôm rồi, vừa conveter sang v2 thôi. Không thấy thay đổi gì nhiều nên ko up. Nếu bạn nói vậy thì lát up=))

anhtamhcm

Có mấy hôm rồi, vừa conveter sang v2 thôi. Không thấy thay đổi gì nhiều nên ko up. Nếu bạn nói vậy thì lát up=))

Up thì up chứ sao lại "nằm ngửa=))" ra cười thế
Mà bọn Thổ "tşk" nó có phần mềm Py_X-plore hình như Full X-P rồi hay sao đó

nguoiqualoicu

Up thì up chứ sao lại "nằm ngửa=))" ra cười thế
Mà bọn Thổ "tşk" nó có phần mềm Py_X-plore hình như Full X-P rồi hay sao đó

Cái py_Xplore này em cũng test rồi, chỉ có tác dụng là khi thoát khỏi chờ 3s thôi, nếu mà như vậy thì khi thoát bấm menu hoặc phím đỏ cho nhanh cho rồi, khỏi cài thêm phần mềm cho nặng máy. Cái này có ích cho ai lỡ nhập k3y giổm và thoát ra, khi vào nó bắt check thì dùng cái này mà vào, và vẫn chờ 3s như cũ :D.

nguoiqualoicu

Em install bấm vô icon thì bị văng ra khó hiểu

Đây là doc2txt theo yêu cầu của nguoiqualoicu. Dịch sơ qua vì bận đi với mẹ vợ rồi:D

Cảm ơn bạn đã quan tâm, mình chỉ hỏi chơi thôi chứ cũng không dùng thằng này, vì chẳng có lý do gì mà kô dùng MS word để đọc văn bản word :D, mà có convert sang txt thì tiếng Việt cũng thành tiếng nước ngoài, đọc kô đc :D.