• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi font cho 5800 & Một số font để lựa chọn..

2356

Mỗi lần bạn chỉ chép và xài được 1 kiểu font,không thể chọn nhiều được
Trước giờ mình không thích cài FontRouter,mình chỉ việc tạo mục fonts trong thư mục E:\resource rồi chép vào,khởi động lại là xài,không thích thì xóa chép cái khác :D
Đây là các kiểu fonts mà mình đang xài(xài tiếng anh nhé),bạn nào thích thì down về xài,mình sẽ cập nhật thêm :)

Ý mình là mình dùng FontRouter đang dùng 1 Font mới, mình dùng chán Font đó rồi mình muổn chuyển qua 1 Font khác nữa thì mình phải làm như thế nào ^^! Chứ ý mình hok phải là dùng 1 lúc nhiều Font ^^!
Bạn biết thì chỉ mình với ^^!

LeMyChinh

Ý mình là mình dùng FontRouter đang dùng 1 Font mới, mình dùng chán Font đó rồi mình muổn chuyển qua 1 Font khác nữa thì mình phải làm như thế nào ^^! Chứ ý mình hok phải là dùng 1 lúc nhiều Font ^^!

thì bạn down font trên nì về rùi để sẵn trong thẻ nhớ.khi nào thick thì xóa cái font đang dùng trong data/font đi rùi copy cái font mới muốn dùng (đã lưu trong thẻ) vào data/fone => khởi động lại máy => chơi luôn hàng mới =))

smile_1512

Mỗi lần bạn chỉ chép và xài được 1 kiểu font,không thể chọn nhiều được
Trước giờ mình không thích cài FontRouter,mình chỉ việc tạo mục fonts trong thư mục E:\resource rồi chép vào,khởi động lại là xài,không thích thì xóa chép cái khác

Khi đổi wa font mới, mình vào x- plore xóa font cũ đi thì nó ko cho xóa. sao kì zây?

TruongHan

Super V.I.P
Khi đổi wa font mới, mình vào x- plore xóa font cũ đi thì nó ko cho xóa. sao kì zây?
Bạn có cài fonts router không?
Kết nối với PC để xóa fonts trong thẻ nhớ rồi chép fonts khác vào sẽ dễ dàng hơn đó :)

bang3lang

thì bạn down font trên nì về rùi để sẵn trong thẻ nhớ.khi nào thick thì xóa cái font đang dùng trong data/font đi rùi copy cái font mới muốn dùng (đã lưu trong thẻ) vào data/fone => khởi động lại máy => chơi luôn hàng mới =))
Bạn có cài fonts router không?
Kết nối với PC để xóa fonts trong thẻ nhớ rồi chép fonts khác vào sẽ dễ dàng hơn đó :)

Ko đơn giản như các bạn nghĩ đâu , muốn đổi Font thì hơi lằng nhằng 1 tí , nếu bạn đã cài Font Router , thì trên máy của bạn sẽ có file FontRouter.ini ở đường dẫn E:\data\fonts . Bạn copy cái file FontRouter.ini ra máy tính , mở bằng notepad rồi tìm đến đoạn như thế này :

Mã:
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

-Đổi cái Enable=1 thành Enable=0 , save lại , sau đó copy cái file FontRouter.ini vừa chỉnh sửa đè vào cái file gốc tại đường dẫn E:\data\fonts -> khởi động lại máy -> Font của máy sẽ về trạng thái Default (mặc định như ban đầu) -> Lúc này bạn mới có thể xóa cái Font cũ đi và thay Font mới vào !

-Khi nào bạn copy đc Font mới vào máy rồi , bạn lại chỉnh sửa cái file FontRouter.ini , đổi ngược lại cho cái dòng Enable=0 thành Enable=1 -> copy đè vào file gốc tại đường dẫn E:\data\fonts -> khởi động lại máy -> bạn đã có 1 bộ Font mới !

-Giải thích cho bạn hiểu là tại sao lúc chưa sửa file FontRouter.ini lại ko thể xóa cái Font đang dùng đi , vì lúc đó máy đang sử dụng cái Font đó , máy ko cho phép bạn xóa Font đang sử dụng đi , cách mình hướng dẫn ở trên là tắt chế độ dùng Font đi , lúc này bạn mới thay đổi Font đc nhé !

*P/s : Nếu bạn cài vào bộ nhớ máy hoặc chuyển sang dùng trên bộ nhớ máy để dùng đc chế độ MassStorage thì đường dẫn chứa file FontRouter.ini sẽ là C:\data\fonts nhé . Chúc bạn thành công :)

vantrang

CHANGE YOUR MOBILE FONT(5800,N97)

Bạn đang nhàm chán với font mặc định trên máy!?
Bạn có font va muốn SD trên ĐT của bạn,bạn phải đổi tên fonts trong 4 phần sau:
s60snr.ttf
s60ssb.ttf
s60tsb.ttf
S60ZDIGI.ttf
* Hướng dẫn:
1) Kết nối ĐT của bạn với PC qua cổng USB và chọn chế độ mas strong
2) Vào E\Resource\Font
3) Copy:
s60snr.ttf
s60ssb.ttf
s60tsb.ttf
S60ZDIGI.ttf
4) Restart máy và thưởng thức:D

Đã test ok.

kidkylin

thanks, kiếm cái Font Happy mấy ngày này :))

P.s : chép vào đường dẫn này E\Resource\Fonts chứ ko fai E\Resource\Font như hướng dẫn (Fonts - có cữ s)

Chỉnh sửa cuối:

dat1206

mình làm theo hướng dẫn mà sau khi cài vào thì mấy chữ mặc định của máy bị lổi ô vuông còn tin nhắn tới hay tên bài hát thì font chữ kô bị lổi.ai giúp với

MinhThang

Manager
mình làm theo hướng dẫn mà sau khi cài vào thì mấy chữ mặc định của máy bị lổi ô vuông còn tin nhắn tới hay tên bài hát thì font chữ kô bị lổi.ai giúp với

Tắt máy khởi động lại bằng nút nguồn bạn nhé, xem có kết quả 100% không.

phongtinh

cái này xài chung font N95 dc không bạn. MÌnh có font N95 tâm đắc lắm mà sợ chép vào lại phải reset máy mệt lắm mới hack xong cài úng dụng 5800 1 đống nè.

MinhThang

Manager
cái này xài chung font N95 dc không bạn. MÌnh có font N95 tâm đắc lắm mà sợ chép vào lại phải reset máy mệt lắm mới hack xong cài úng dụng 5800 1 đống nè.

Fonts như nhau thôi bạn đâu có thể khác được.

phongtinh

sẵn đây các pro cho hỏi có cách nào gõ tiếng việt có dấu cho 5800 không?

dat1206

Tắt máy khởi động lại bằng nút nguồn bạn nhé, xem có kết quả 100% không.

thì em sau khi cài xong là reset mày liền vẫn bị lỗi đó đành fai gỡ bỏ xài font mặc định của máy

thanhthao1904

cho em hỏi mấy cái font này có giống font trên PC ko?
có thể dùng font PC duoc ko?

Chỉnh sửa cuối:

minhthang_ref

Ko đơn giản như các bạn nghĩ đâu , muốn đổi Font thì hơi lằng nhằng 1 tí , nếu bạn đã cài Font Router , thì trên máy của bạn sẽ có file FontRouter.ini ở đường dẫn E:\data\fonts . Bạn copy cái file FontRouter.ini ra máy tính , mở bằng notepad rồi tìm đến đoạn như thế này :

Mã:
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

-Đổi cái Enable=1 thành Enable=0 , save lại , sau đó copy cái file FontRouter.ini vừa chỉnh sửa đè vào cái file gốc tại đường dẫn E:\data\fonts -> khởi động lại máy -> Font của máy sẽ về trạng thái Default (mặc định như ban đầu) -> Lúc này bạn mới có thể xóa cái Font cũ đi và thay Font mới vào !

-Khi nào bạn copy đc Font mới vào máy rồi , bạn lại chỉnh sửa cái file FontRouter.ini , đổi ngược lại cho cái dòng Enable=0 thành Enable=1 -> copy đè vào file gốc tại đường dẫn E:\data\fonts -> khởi động lại máy -> bạn đã có 1 bộ Font mới !

-Giải thích cho bạn hiểu là tại sao lúc chưa sửa file FontRouter.ini lại ko thể xóa cái Font đang dùng đi , vì lúc đó máy đang sử dụng cái Font đó , máy ko cho phép bạn xóa Font đang sử dụng đi , cách mình hướng dẫn ở trên là tắt chế độ dùng Font đi , lúc này bạn mới thay đổi Font đc nhé !

*P/s : Nếu bạn cài vào bộ nhớ máy hoặc chuyển sang dùng trên bộ nhớ máy để dùng đc chế độ MassStorage thì đường dẫn chứa file FontRouter.ini sẽ là C:\data\fonts nhé . Chúc bạn thành công :)

các bạn ko cần phải làm vậy cho mất thời gian,bạn chỉ cần vào theo dg E/DATA rồi đổi tên folder Fonts,sau đó xoá thoải mái.Xoá xong đổi tên folder Fonts lại như cũ rồi restart la ok,chúc thành công

XiaoGui

Em đã cài thành công font Trung-Việt trên con 5800,sau khi cài xong vẫn sử dụng được cả chế độ Mass Storage luôn,ko như anh Kojiro nói lúc đầu là cài FontRouter thì ko sử dụng được