• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi màn hình Welcome cho Touch HD

simonntt

Bác nào cảm thấy màn hình khởi động Welcome mặc định trên Touch HD thật khô khan, chẳng có chút nào Pro cả, vậy thì mình xin bài cho các Bác cách để thay đổi màn hình Welcome một cách Pro.

1. Chuẩn bị một image : size 480x800(chuẩn full của Touch HD)
sau đó các Bác modifie theo kểu gì mà mình thích(ở đây mình dùng MS paint), các Bác lưu lại với tên & định dạng "welcomehead.192.png"
2.Chép "welcomehead.192.png"của mình mới chỉnh sửa vào thẻ nhớ.
3. Dùng File Explorer hoặc Reso File Explorer copy "welcomehead.192.png" vào thư mục trên máy : "\windows"
4.Khởi động lại máy & tận hưởng kết quả mà mình vừa mới làm

doquangduc

Well-Known Member
Bác nào cảm thấy màn hình khởi động Welcome mặc định trên Touch HD thật khô khan, chẳng có chút nào Pro cả, vậy thì mình xin bài cho các Bác cách để thay đổi màn hình Welcome một cách Pro.

1. Chuẩn bị một image : size 480x800(chuẩn full của Touch HD)
sau đó các Bác modifie theo kểu gì mà mình thích(ở đây mình dùng MS paint), các Bác lưu lại với tên & định dạng "welcomehead.192.png"
2.Chép "welcomehead.192.png"của mình mới chỉnh sửa vào thẻ nhớ.
3. Dùng File Explorer hoặc Reso File Explorer copy "welcomehead.192.png" vào thư mục trên máy : "\windows"
4.Khởi động lại máy & tận hưởng kết quả mà mình vừa mới làm

Làm như Bác bảo rùi, có thấy màn hình khởi động mới đâu :(:)((

namfat

Làm như Bác bảo rùi, có thấy màn hình khởi động mới đâu :(:)((

Mình tìm toét mắt không thấy file welcomehead.192.png nào trong thư mục \Windows cả. Hic hic.
Chắc có nhầm nhọt gì đấy chăng! :D

ancola66

Super V.I.P
Mình tìm toét mắt không thấy file welcomehead.192.png nào trong thư mục \Windows cả. Hic hic.
Chắc có nhầm nhọt gì đấy chăng! :D
Nếu bạn dùng trình quản lý file mặc định của máy thì có thể không thấy (Vì nó là file hệ thống nên thường đặt ở chế độ ẩn) Bạn phải dùng Resco Explore và bật chế độ hiện file ẩn thì mới thấy được :D

namfat

Nếu bạn dùng trình quản lý file mặc định của máy thì có thể không thấy (Vì nó là file hệ thống nên thường đặt ở chế độ ẩn) Bạn phải dùng Resco Explore và bật chế độ hiện file ẩn thì mới thấy được :D

Tất nhiên em dùng Resco Explorer và đã chọn option hiển thị cả file ẩn.
Thế mà kô thấy mới đau chứ. :D

doquangduc

Well-Known Member
Sao em làm không được vậy. không thấy cái file "welcomehead.192.png" đâu cả. Ai giúp mình với.

ancola66

Super V.I.P
Tất nhiên em dùng Resco Explorer và đã chọn option hiển thị cả file ẩn.
Thế mà kô thấy mới đau chứ. :D

Sao em làm không được vậy. không thấy cái file "welcomehead.192.png" đâu cả. Ai giúp mình với.
Các bạn tải file đính kèm về, giải nén rồi chép vào Windows xem có được không nhé (kích thước 800x800 rất Pro mình lấy ở bộ theme DUSK và đang dùng rất OK :D)

doquangduc

Well-Known Member
Các bạn tải file đính kèm về, giải nén rồi chép vào Windows xem có được không nhé (kích thước 800x800 rất Pro mình lấy ở bộ theme DUSK và đang dùng rất OK :D)

Thank Bác. Em làm được rồi, nhân tiện cho em xin mấy cái hình khác nữa được không?

ancola66

Super V.I.P
Thank Bác. Em làm được rồi, nhân tiện cho em xin mấy cái hình khác nữa được không?
Cái này thì mỗi người một ý thích :-? Bạn thích hình thế nào thì đưa ảnh để mình làm hộ. Không biết bạn có thích 2 cái này không? :p