• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi phím để chơi game N-Gage 2.0 chế độ Landscape

NokiaN73

Xin hỏi chủ topic

Bạn ơi, mình có 1 thắc mắc, xin bạn chỉ dùm: trong phần hướng dẫn của bạn, ở bước thay đổi SID, bạn dựa vào đâu để thay đổi SID tương ứng? Bạn có thể chỉ cho mình được không?
p/s: Các bạn làm theo cách này sẽ có được KKK của từng phím ne. Ở ô "Original key", Bạn bấm the green/send KKK và số đổi thành 999, sau đó bấm bất cứ phím nào bạn muốn và bạn sẽ gán phím đó thành phím khác. Ở Ô "Máp to" các bạn cũng làm như vậy.
Chào thân ái!

symbianhacker

Các bạn làm theo cách này sẽ có được KKK của từng phím ne. Ở ô "Original key", Bạn bấm the green/send KKK và số đổi thành 999, sau đó bấm bất cứ phím nào bạn muốn và bạn sẽ gán phím đó thành phím khác. Ở Ô "Máp to" các bạn cũng làm như vậy.
Chào thân ái!
Một phát hiện rất hay =D>

ngocquynh47

Bác nào bít cách đổi phím để chơi trong N-gage game trên E 63 thì hướng dẫn e với, cảm ơn các bác

slimtoan

mình muốn khi đang nghe dt, ấn nút giảm volume là tắt thì làm thế nào ?đang xài n95

Auto

mình muốn khi đang nghe dt, ấn nút giảm volume là tắt thì làm thế nào ?đang xài n95
Chắc phải đổi cho nút giảm volume thàng nút đỏ thôi ^^
Posted via Mobile Device

mhd_pc

Sau khi cài thử N81 & N95 8GB thì mình có 1 vài ý sau:
1. Thông thường khi chơi game trên N81 thì 2 cái phím ▲ & ■ không làm gì ngoài chỉ để chơi game N-Gage nên các bạn vào option của game set keyplay lại, nếu không có thì hay sử dụng MagicKey. Phím ▲ mã là 228, phím ■ mã là 229 (các bạn chú ý: có nhiều trường hợp 1 trong 2 phím này bị liệt, các bạn nên test bằng cách khác để kiểm tra)
2. Đối với N95 8GB: phím ◄◄ là 185, phím ■ là 183, ► là 182, ►► là 184

Note: hầu hết cách add tên game trong App List của MagicKey và chọn bộ keyboard bên KeyMap List thường không có tác dụng. Để chắc ăn (ở N81 hay N95) các bạn tạo bộ KeyMap (có thể dùng tên Default KeyMap có sãn để tạo) & bên App List ở phần All Apps các bạn chọn bộ KeyMap đó rồi test thử xem có được không. Sau đó rồi mới add theo tên games.

chúc các bạn thành công

Manyger

Sau khi cài thử N81 & N95 8GB thì mình có 1 vài ý sau:
1. Thông thường khi chơi game trên N81 thì 2 cái phím ▲ & ■ không làm gì ngoài chỉ để chơi game N-Gage nên các bạn vào option của game set keyplay lại, nếu không có thì hay sử dụng MagicKey. Phím ▲ mã là 228, phím ■ mã là 229 (các bạn chú ý: có nhiều trường hợp 1 trong 2 phím này bị liệt, các bạn nên test bằng cách khác để kiểm tra)
2. Đối với N95 8GB: phím ◄◄ là 185, phím ■ là 183, ► là 182, ►► là 184

Note: hầu hết cách add tên game trong App List của MagicKey và chọn bộ keyboard bên KeyMap List thường không có tác dụng. Để chắc ăn (ở N81 hay N95) các bạn tạo bộ KeyMap (có thể dùng tên Default KeyMap có sãn để tạo) & bên App List ở phần All Apps các bạn chọn bộ KeyMap đó rồi test thử xem có được không. Sau đó rồi mới add theo tên games.

chúc các bạn thành công

bạn có thể chỉ rõ cách add phím cho N95 để chơi FIFA08 bằng 4 nút chơi nhạc giúp mình đc ko vì mình làm hoài vẫn ko đc ,chán quá :-/