• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi Tên Hình trong Camera Omnia2

AN1000

Khi các bạn chụp ảnh thì file ảnh sẽ được mặc định lưu lại trong DCIM dưới các tên dạng "SNC00001", "SNC00012" ... do đó khi bạn lưu trữ các file này vào các thiết bị khác (máy tính, USB...) mà không đổi tên thì sẽ xảy ra trường hợp các file bạn chụp sau này sẽ bị trùng tên vì khi bạn Hard Reset hoặc Up lại ROM thì các file lại tự động được đặt tên theo thứ tự từ đầu "SNC00001", "SNC00002"... "SNC00011", "SNC00012" v.v..
Để khắc phục tình trạng trên tác giả SORG (Modaco) đã "xử lý" file Camera.exe để thay đổi tên mặc định của file ảnh thành dạng "SNC_Năm, Tháng, Ngày_Giờ, Phút, Giây", ví dụ mình chụp một tấm ảnh vào lúc 20 giờ 30 phút 05 giây ngày 12/10/2010 thì file ảnh sẽ có tên mặc định là "SCN_101012_203005" rất tiện cho việc theo dõi.
Các bạn tải về: Camera.zip (nên nhớ là không giải nén nhé) cho vào thẻ nhớ, dùng Total Commander để mở sẽ thấy 2 file là Camera.exe và Camera.exe.0409.mui, coppy cả 2 file này vào My Device\Windows (Chọn Overwrite) thế là xong. Chúc vui :-x
Link Mediafire tải ở đây http://www.mediafire.com/file/bgqph90u6j1mtus/Camera.zip
(Nguồn: Modaco)

Thiệt nghĩ làm như vầy sẽ cần hơn vì khi up room mới camera vẫn ko bị trùng tên hình :))