• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đóng góp ý kiến về PDAViet rom cho WhiteStone (Imagio) !

syberia

Một cái nữa, thây màn hình boot có hiển thị secondary camera = 0,3 Mp, bác cho hỏi là hiện cho vui hay có cam mặt trước thật thế

i

cái đó chỉ là màn hình boot xem cho vui thôi, chứ ko có thật, đem cài vào máy ko có camera nó cũng hiện nữa là :|

Phím Mutil thì để tự do đi, ai ưng add gì thì add.
Mình sẽ set thành Radio cho nó có nhé..:p

tôi dùng thấy có điên thoại đến thì nó chỉ hiện màn hình phone 1-2s sau đó chuyển về màn hình lock, ko nhìn kip tên ng gọi, và muốn nhấc máy thì phải unlock. Mắc dù trong CHTedit đã để chế độ unlock khi có cuộc gọi. Có ai bị thế ko ạ

mod dinhtuandung ơi mình khắc phục mãi cái lỗi gọi đến chờ 1 lúc mới hiện cuộc gọi mà không được . giup mình với
Bạn nên HardReset lại xem sao, trước cũng có bạn bị lỗi này nhưng khi HR xong thì hết...

Mình cũng xin góp vài ý kiến cá nhân. Mình đã up khá nhiều Rom ngoại, nhất là Energy. Mình thấy PDAViet rom ngon không kém. Tuy nhiên, cá nhân mình thích Rom chỉ nên cài một số ít PM thật sự cần thiết, giao diện bóng bẩy một tí( như D4C2 la đẹp quá rùi). Up Rom xong ai thích cài PM gì thì cài. Như mình thì mình không thích PM CleanRam. Toàn dùng SKTools không ah, PM này khá tiện dụng. Ngoài ra, nhược điểm như một số bạn đã nhắc đến là Ram tăng rất nhanh ( Energy tăng chậm hơn, điểm này đặc biệt tốt đối với Rom tích hợp khá nhiều PM như Energy). Đôi dòng ý kiến đóng góp vì mình rất iu em Imagio này.:D\-/
Cảm ơn bạn đã góp ý và nhận xét. Mình nghĩ cái PM CleanRam đó dung lượng khá nhỏ nên tích hợp vào rom. Về ram thì hôm qua mình đã úp thử bản rom Energy của NGZ28 thấy NGZ28 đúng là một cooker giỏi nhưng trong rom của NGZ28 thì tích hợp nhiều PM quá, có PM chẳng dùng tới. Sense vuốt đôi khi bị lag và đôi khi mở phim có dung lượng cao hay bị đơ... Mình làm rom theo tiêu chí very clean nên PM nào các bạn thích thì tự cài ngoài nhé...:(

dungtheu

Mình sẽ set thành Radio cho nó có nhé..:p

Bạn nên HardReset lại xem sao, trước cũng có bạn bị lỗi này nhưng khi HR xong thì hết...
:(

mình thử HardReset rồi nhưng vẫn không được . chạy lại cả FW mới rồi . liệu có phải do bản room này không bạn ? ..................:-/:-/

mình thử HardReset rồi nhưng vẫn không được . chạy lại cả FW mới rồi . liệu có phải do bản room này không bạn ? ..................:-/:-/
Mình và các bạn khác dùng không bị lỗi này bạn ạ. Bản úp lại bản rom khác xem còn hiện tượng đó nữa không nhé...

ducdl2

Cá nhân mình vẫn thích các icon mặc định hơn bạn có thể làm một bản như vậy không .Thanks!

haidaicayk

Mình cũng đồng ý với bác Mod, Rom càng clean càng tốt, để người dùng đễ tùy biến. Chúc bác sức khỏe để ngày cang có nhiều Rom Việt chất lượng. Ah, mình đang tập tành up Rom và có nhiều thắc mắc mà bên box Kiến thức cơ bản vắng vẻ quá, không có ai để mình thọ giáo. Không biết bác Mod có thể giúp mình không???\-/:D

Mình cũng đồng ý với bác Mod, Rom càng clean càng tốt, để người dùng đễ tùy biến. Chúc bác sức khỏe để ngày cang có nhiều Rom Việt chất lượng. Ah, mình đang tập tành up Rom và có nhiều thắc mắc mà bên box Kiến thức cơ bản vắng vẻ quá, không có ai để mình thọ giáo. Không biết bác Mod có thể giúp mình không???\-/:D
Bạn muốn cook rom cho Imagio chứ gì ? Bạn sang bên PPCGeeks có Kitchen của Drellisdee, link mediafire bài #14 đó.. http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=115086&page=2

syberia

hôm trc cũng tập thử cook ROM nhưng vật với nó 1 hồi điên quá, cuối cùng ra 1 quyết định sáng suốt là ấn Thanks rồi Download là cách Cook OK nhất.

haidaicayk

hôm trc cũng tập thử cook ROM nhưng vật với nó 1 hồi điên quá, cuối cùng ra 1 quyết định sáng suốt là ấn Thanks rồi Download là cách Cook OK nhất.
Bạn nói cũng có lý. Mính suýt mất em Imagio vì thu up bản rom đầu tiên do mình cook. Lỗi Manila, laptop không nhận ppc, mình phải chuyển sang Bootloader up lại. Hú vía. Phải nghiên cứu kỹ hơn mới được.:-?:(

Úi trời...:p

Bạn nói cũng có lý. Mính suýt mất em Imagio vì thu up bản rom đầu tiên do mình cook. Lỗi Manila, laptop không nhận ppc, mình phải chuyển sang Bootloader up lại. Hú vía. Phải nghiên cứu kỹ hơn mới được.:-?:(
Em Imagio thọ lắm, không dễ die vậy đâu bạn... Cố gắng làm lại nhé...=D>

Từ hôm qua đến giờ đang cố gắng fix lỗi đường dẫn Camera của Footprints mà chưa xong, híc...:( Theo ý các bạn có nên bỏ cái Footprints này không ???:-?

haidaicayk

Em Imagio thọ lắm, không dễ die vậy đâu bạn... Cố gắng làm lại nhé...=D>

Từ hôm qua đến giờ đang cố gắng fix lỗi đường dẫn Camera của Footprints mà chưa xong, híc...:( Theo ý các bạn có nên bỏ cái Footprints này không ???:-?

Thanks bác, vụ Footprints đó giải quyết được thì tốt, không thì thui, mình thấy ít người dùng mà.:p

thetai

Đừng bỏ Footprints, nó rất hay và hữu ích. Hôm qua mình đi Đồ Sơn, chụp ảnh sau đó add vào được Footprints từ ảnh và tạo được 1 page mới trong Footprints - vì thế mình nghĩ Mod thử đưa liên kết khi mở Footprints vào thư mục ảnh thay vì camera...
Regard,

Đừng bỏ Footprints, nó rất hay và hữu ích. Hôm qua mình đi Đồ Sơn, chụp ảnh sau đó add vào được Footprints từ ảnh và tạo được 1 page mới trong Footprints - vì thế mình nghĩ Mod thử đưa liên kết khi mở Footprints vào thư mục ảnh thay vì camera...
Regard,
Nguyên lý hoạt động của Footprints là khi bạn đến địa điểm nào đó muốn cho vào Footprints thì bạn vô tab Footprints, chọn New, lúc đó nó sẽ tự động bật Camera để chụp ảnh... Mình đang lỗi ở đoạn này đây mà tìm chưa ra...

thetai

Nguyên lý hoạt động của Footprints là khi bạn đến địa điểm nào đó muốn cho vào Footprints thì bạn vô tab Footprints, chọn New, lúc đó nó sẽ tự động bật Camera để chụp ảnh... Mình đang lỗi ở đoạn này đây mà tìm chưa ra...

Thì lúc vào Footprints, chọn New - thay vì nó tự động bật Camera, nó sẽ bật thư mục ảnh đã chụp nên .. Mục đích bật camera trong Footprints cũng là để chụp ảnh thôi mà

Dạo này các nhóm COM2 và COM5 chưa có build mới nên tình hình rom ế ẩm, các bạn không có rom mới để vọc...:( Riêng mình trong thời gian này thì đã fix được một số lỗi rồi, giờ chỉ còn đợi build mới để cook thôi...:p À, có build 28236 COM8 (giao diện giống COM5) ý, định cook để đưa lên cho các bạn test nhưng chắc các bạn không thích giao diện này nên....:D

haidaicayk

Theo mình thì mod cứ cook rùi up lên cho anh em test, chờ build mới biết đến khi nào??:-?

syberia

hôm nay mới cài thử cái CHT 1.8, đẹp lung linh, đề nghị bạn Dũng nhanh chóng nghiên cứu để đưa vào phiên bản ROM tới.
Công cụ tùy biến giao diện màn hình Home hết sức chi tiết, nay đã cập nhật thêm toogle switchs, notificaton icons, thay đổi kích thước và vị trí đồng hồ analog, music player được đưa thẳng lên màn hình home (có thể sử dụng ngay cả khi đã lock màn hình) cùng nhiều tính năng hấp dẫn khác...

hôm nay mới cài thử cái CHT 1.8, đẹp lung linh, đề nghị bạn Dũng nhanh chóng nghiên cứu để đưa vào phiên bản ROM tới.
Khỏi phải đề nghị luôn vì đã làm okie hết rồi, CHT 1.8 đẹp và có rất nhiều tuỳ chỉnh rất hay và thú vị nhưng bù lại là Sense load hơi chậm 1 chút...:( Có lẽ trong ngày hôm nay sẽ đưa lên bản D4C2 update các PM mới như CHTEditor v1.8.0.0, Co0kie's HomeTab v1.8.0, Opera Mobile 10,... cho các vọc sỹ test tiếp....:D

windows1980

Khỏi phải đề nghị luôn vì đã làm okie hết rồi, CHT 1.8 đẹp và có rất nhiều tuỳ chỉnh rất hay và thú vị nhưng bù lại là Sense load hơi chậm 1 chút...:( Có lẽ trong ngày hôm nay sẽ đưa lên bản D4C2 update các PM mới như CHTEditor v1.8.0.0, Co0kie's HomeTab v1.8.0, Opera Mobile 10,... cho các vọc sỹ test tiếp....:D

Bản này có vẻ sẽ khó cook hơn. Rom energy sử dụng mà lỗi quá trời. Được cái giao diện đẹp nhiều tùy biến. Chắc phải từ từ mới ngon được

sdream

Mong từng phút dinhtuandung2012 up bản mới để vọc đây................................