• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Download WindowsXP có Bản Quyền thế nào??

NguyenDucDung

mình mua ở.www.czechcomputer.cz đắt giã man luôn.bản rẻ nhất cũng hơn 3800 kc.có bản 10.000 kc.khoảng 400$.nếu bạn dùng bản copy mình giửi crack cho.

bạn mua bản "Krabice - Box" hay OEM or Upgrade??
nếu mà bản OEM thì...mình down trên mạng cũng có :D
bản Upgrade thì mình cũng đã down rồi còn bản "Krabice" kia chưa có - bản này đắt nhất á :D

NguyenDucDung

ờ đó là bản OEM, bạn chỉ có thể sử dụng trên 1 máy thôi - nó "ăn" theo mainboard của bạn
còn bản Box đó có thể cài bất cứ trên máy nào và có thể kích hoạt đc :D
bản đó cũng đắt nhất mà tới 14 000 Kc lận :|

PS: à bạn mua ENG hay CZ version?? nếu CZ thì...copy cho mình một bản cũng đc :D nếu eng thì...thôi :D

thx

khocviem

hồi đáp

Ngọc nhận được chưa??gửi thứ 3
Cám ơn bác e nhận được rồi,e nhận được tối qua mưng đến mức:(( .Vừa lên báo tin cho bác thì bác đã hỏi rồi,e đã cài thử hiện tại chạy rất luột hơn hẳn mấy Win lậu cài 1 it chương trình hay bi lỗi.thành thật cảm ơn bác

phamthaitl

ờ đó là bản OEM, bạn chỉ có thể sử dụng trên 1 máy thôi - nó "ăn" theo mainboard của bạn
còn bản Box đó có thể cài bất cứ trên máy nào và có thể kích hoạt đc :D
bản đó cũng đắt nhất mà tới 14 000 Kc lận :|

PS: à bạn mua ENG hay CZ version?? nếu CZ thì...copy cho mình một bản cũng đc :D nếu eng thì...thôi :D

thx
bản của mình là EN.mình ngu quá.đi mu bản En,về con bồ nửa tây nửa ta,nó không biết En.bản Xp cũ là CZ nên khi xang bản Víta này nó kêu quá trời luôn.nếu bạn có Xp Cz thì cho mình với.đành phải cài 2 win trên 1 máy thôi.sau này nếu bạn kiếm đc Víta Cz thì bun cho mình 1 CD nhé.
cám ơn nhiều.

NguyenDucDung

XP CZ mình có :D
nếu muốn thì PM mình adresa mình gửi cho :D
VISTA cz mình có...link thôi :D mún down ko? hơn 2GB đó

phamthaitl

XP CZ mình có :D
nếu muốn thì PM mình adresa mình gửi cho :D
VISTA cz mình có...link thôi :D mún down ko? hơn 2GB đó

bạn cho mình link cái Vista CZ với .2g khong sao.bạn co biết ,sao mình tìm mãi bản hỗ trợ USB làm Ram mà không thấy.

vit

Cùng ở 1 chỗ, kêu Dũng burn cho 1 DVD :D nếu Dũng không burn được lên SG gặp AnhTu lấy =D> khi lên nhớ báo trước, ah cài máy Dell ok --> tự cài, đăng kí mất gần 1h :p , cài máy khác bị đòi active sau 30 ngày-->không sao dùng file crack windows MCE 2005 crack 1 phát thành bản quyền-->Validate vô tư nhưng chưa thử upgrade trực tiếp từ Bác Bill ( đang xài Toshiba dùng cách đó ok :D )
Bác ơi, bác ở đâu trong tp thế? Hnào em sang bác nhờ đc ko?
Em đang dùng Win Xp SP2 Pro, em bị mất đĩa gốc rồi. Không biết nhà ta có ai còn đĩa gốc ko? Cho em mượn burn một cái để dùng với àh (ko cần key). Em đang cài hàng chợ, dùng được vài bữa, cài được vài ct, autoUpdate vài lần là máy chậm và lỗi tùm lum àh, Chán lắm! Help me!

tuanbb

TLG có vấn đề này mong anh em nào biết giúp nhé

Khi mình mua Laptop thì đa phần có kèm theo K.e.y của WindowsXP kèm theo

Những nếu mình lở mất Đĩa kèm theo mà chỉ còn K.e.y này thui thì làm sao mình dùng K.e.y này để down lại bản Win cho mình với K.e.y đó ??

Có hướng dẫn nè bác.bác vào đây đọc nha.diễn đàn không cho gửi bài bằng tiếng anh nên mình gửi link cho bạn vào đọc nha
http://www.microsoft.com/licensing

Chỉnh sửa cuối:

tuanbb

Thật buồn là tiếng anh mình quá tệ:( . bạn có thể hướng dẫn lại bằng tiếng việt không? Thanks!
Xin Lỗi,Anh nha,Em đang chuẩn bị thi.Nên không dịch nguyên bài ra cho anh được.Anh chịu khó làm thử đi anh.không khó lắm đâu.mò 1 chút là ra thôi mà.Không anh ra chỗ anh mua máy tinh đó bảo người chỗ anh mua cập nhật lại cho anh.Khoảng 2 tuần nửa thì em mới thi xong em sẽ dịch ra cho Anh.vậy nha anh.Chúc anh vui vẻ

tuanbb

ai bao vay.dia~6000d van co the dung key xin de dung ngon lanh.tui dang dung ne
Đĩa cài Win nào cũng giống nhau thôi bạn ơi.Chủ yếu cái Key đó.tất cả các Key mà không có trong sổ đen của Bác billGates đều là xịn cả đó.muốn có trong sổ đen của Bác billGates dễ lắm chỉ cần lên kiển tra mà nó phát hiện ra có Key trùng là xong cái Key đó rồi.Còn quá trình Kiển tra nhưng thế nào em có Bot lên bài trước đó Bác vào tham khảo nha.Chúc Bác vui vẻ :))

NguyenDucDung

....muốn có trong sổ đen của Bác billGates dễ lắm chỉ cần lên kiển tra mà nó phát hiện ra có Key trùng là xong cái Key đó rồi.Còn quá trình Kiển tra nhưng thế nào em có Bot lên bài trước đó Bác vào tham khảo nha.Chúc Bác vui vẻ :))

Chắc ý bạn bảo lên trang web sau đó kiểm tra ở đó chứ gì??
Mình kiểm tra hoài nè, có sao đâu, cái số SN của mình ko bít bao nhiêu người sài rồi mà đều lọt qua đc MS hết nè :D

tnc2305

chào các bác.bác nào biết cách cài hai win trên một máy không(xp và vista)chẳng là em dại dột.mua máy về chưa đọc kỹ hướng dẫn của nó (máy sony vaio vgn ar21B dùng xp)em hấp tấp cài ngay vista(candidate 1)mà tai hại là em cài xóa hết mọi thứ trên ổ cứng.bây giờ cài xp lại không được vì máy báo là không có ổ cứng(thàng vista nó block mất ổ cứng)bây giờ mặc dù sony nó cho update drives nhưng máy của em vẫn không dùng wc được.mà muốn cài lại xp cũng không song.may còn có kkkk dưới đít máy nhưng cũng chẳng để làm gi.các bác có cách nào giúp em mới.

tuanbb

Chắc ý bạn bảo lên trang web sau đó kiểm tra ở đó chứ gì??
Mình kiểm tra hoài nè, có sao đâu, cái số SN của mình ko bít bao nhiêu người sài rồi mà đều lọt qua đc MS hết nè :D
Sao vậy được nhỉ.Key của Bác nhưng thế nào vậy ? Bác có thể đưa cho em thử kiển tra xem coi có bị gì không. :))

chào các bác.bác nào biết cách cài hai win trên một máy không(xp và vista)chẳng là em dại dột.mua máy về chưa đọc kỹ hướng dẫn của nó (máy sony vaio vgn ar21B dùng xp)em hấp tấp cài ngay vista(candidate 1)mà tai hại là em cài xóa hết mọi thứ trên ổ cứng.bây giờ cài xp lại không được vì máy báo là không có ổ cứng(thàng vista nó block mất ổ cứng)bây giờ mặc dù sony nó cho update drives nhưng máy của em vẫn không dùng wc được.mà muốn cài lại xp cũng không song.may còn có kkkk dưới đít máy nhưng cũng chẳng để làm gi.các bác có cách nào giúp em mới.
Trường hợp của Bác làm nhưng thế này nha.Chảy ra chỗ bán dĩa mua 1 cái dĩa Hiren's Boot => khởi động dĩa CD chọn Partition Magic Pro 8.05 => Fomat lại dĩa cứng là ok hà :)) chúc Bác thành công nha.

Last edited by a moderator:

NguyenDucDung

Sao vậy được nhỉ.Key của Bác nhưng thế nào vậy ? Bác có thể đưa cho em thử kiển tra xem coi có bị gì không. :))

tại sao lại ko đc nhỉ? :D riêng mình đã share cho 3 người rồi :D
còn 3 người đó lại share cho ai nữa thì ko bít :D
và k.e.y đó ko phải của mình, mình cũng thấy ở trên net thôi :D và cái SN đó ngay cả SM Yingzhou cũng biết mà :D
=)) =))