• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dự báo thời tiết trên PPC đầu tiên của VN :D

Status
Không mở trả lời sau này.

trieuvicasa

Bản này không update thời tiết bằng GPRS.Tôi thử hoài mà không đc.Bác làm thêm phần up bằng GPRS nữa vì đa số truy cập bằng GPRS.Cảm ơn nhiều!

NgocVNPT

Không phải thế, có trả lời rồi mà. Hôm đó sẽ Live chat và free cho các anh em PV trên toàn thế giới luôn :D, nhưng mà chỉ được 50 người sớm nhất thôi nhé >:)

Bác cho em đăng ký ngay từ bây giờ bản này luôn, em hụt vụ cá tháng tư tiếc quá :) Em muốn ở đây là muốn được sử dụng phần mềm do Admin tặng mới thích chứ :) đúng không bác Cường :).

Em xin đăng ký nhé : 01 Bản cho Nmn ( NgocVNPT) - CLB PV Hải Phòng :)

Chúc bác sức khỏe để phát triển nhiều phần mềm =D>=D>=D>=D>=D>

nncuong

Administrator
Bản này không update thời tiết bằng GPRS.Tôi thử hoài mà không đc.Bác làm thêm phần up bằng GPRS nữa vì đa số truy cập bằng GPRS.Cảm ơn nhiều!

Không phải là không update bằng GPRS được mà là không tự động update được. Bạn phải kết nối bằng tay và update bằng tay thôi.

Bác cho em đăng ký ngay từ bây giờ bản này luôn, em hụt vụ cá tháng tư tiếc quá :) Em muốn ở đây là muốn được sử dụng phần mềm do Admin tặng mới thích chứ :) đúng không bác Cường :).

Hiện phần mềm chưa thực sự hoàn thiện, 30.4 sẽ public mà

salemgtvt84

Ka ka...lần nì a.Ngọc nhanh wá trời lun, đã đăng ký ùi, e hôm đó đi off xin trực tiếp a.Cường lun.... zui quá là zui...:D

exec1984

Active Member
Hôm nay off xong về tìm thấy mãi không thấy cái ảnh kim đồng hồ anh Cường để đâu cả (lạ thiệt đồng hồ thấy mà không thấy kim)

ancola66

Super V.I.P
Do khả năng dịch tiếng Anh giỏi quá nó thế :D, vì tôi đọc tiếng Anh như tiếng Việt mà (made in = ma - de - in) Tiếng anh gốc là Feel Like, không biết dịch từ này thế nào cho sát nghĩa nên tạm dịch là cảm giác nhiệt độ như là 30 độ C. Vì nó dài quá nên viết thế, có bác nào trong ngành thì cho biết là nên dùng từ nào cho chính xác.
Theo mình thì đề là : Nhiệt độ cảm nhận

exec1984

Active Member
Theo mình thì đề là : Nhiệt độ cảm nhận

Đề nghị mod theme lo nhiệm vụ theme (chế giao diện cho thằng này đi chớ) lấn sân Việt hóa làm gì vậy anh Ân.anh em phát động phong trào làm theme cho thằng này là quá ok đóa =D>=D>=D>

salemgtvt84

Đề nghị mod theme lo nhiệm vụ theme (chế giao diện cho thằng này đi chớ) lấn sân Việt hóa làm gì vậy anh Ân.anh em phát động phong trào làm theme cho thằng này là quá ok đóa =D>=D>=D>
Đúng ùi...đúng ùi...bác Ân mà nhẩy vào là ngon ngay....nhưng đừng hot...hot...quá nhé bác...e hãi quá rùi...:p

nncuong

Administrator
Bản PhudongHome 1.0 do dùng chung thư viện với bản Lịch Phù Đổng 3.1 VIP nên bị xung đột với bản 3.0.4.2008. Hiện tôi đã hạ cấp nó xuống và nâng cấp bản Lịch lên 3.0.5 để có thể dùng chung. Phiên bản PhudongHome sẽ được giới thiệu chung cùng 3.0.5, tuy nhiên từ phiên bản này WM2003SE không được hỗ trợ nữa. Anh em có thể giúp cho việc tạo theme mới cho PhudongHome nhé.

lonebeast

Anh Cường ơi! Bản 3.0.5.2008 này của anh vẫn chưa hỗ trợ hiển thị cho QVGA anh ạ; em dùng trên Atom Life vẫn bị lỗi không nhận cập nhật thời tiết qua GPRS (mạng Viettel).
Em xin báo cáo với anh!:D

nncuong

Administrator
Anh Cường ơi! Bản 3.0.5.2008 này của anh vẫn chưa hỗ trợ hiển thị cho QVGA anh ạ; em dùng trên Atom Life vẫn bị lỗi không nhận cập nhật thời tiết qua GPRS (mạng Viettel).
Em xin báo cáo với anh!:D

Không phải là không hỗ trợ QVGA mà là không chơi với máy ATOM LIFE thôi. Lúc nào qua trực tiếp công ty để anh phục vụ trực tiếp nhé :D

trieuvicasa

Tôi dùng O2 NEO cứ cập nhật thời tiết là treo máy.Hình ảnh trên màn hình today rất xấu.Chỉ hiện lên lịch tháng.Chỗ góc phải thì lại màu đỏ.Tấp vào màn hình thì có chữ trang 1 và tùy chọn .tấp vào tùy chọn thì ra thông tin phần mềm.
Tôi dăng ký bằng tin nhắn không đc.Tôi đã đọc rất kỹ phần đăng ký ở trang phudongsoft nhưng vẫn không thể đăng ký đc.

nncuong

Administrator
Tôi dùng O2 NEO cứ cập nhật thời tiết là treo máy.Hình ảnh trên màn hình today rất xấu.Chỉ hiện lên lịch tháng.Chỗ góc phải thì lại màu đỏ.Tấp vào màn hình thì có chữ trang 1 và tùy chọn .tấp vào tùy chọn thì ra thông tin phần mềm.
Tôi dăng ký bằng tin nhắn không đc.Tôi đã đọc rất kỹ phần đăng ký ở trang phudongsoft nhưng vẫn không thể đăng ký đc.

Cảnh báo trên trang của tôi rồi mà, hiện tạm thời chưa đăng ký bằng SMS được. Bạn có thể chụp lại cái ảnh lên được không, bạn dùng phiên bản nào ?

trieuvicasa

Tôi dùng phiên bản mới nhất 3.0.5.Rất nhiều ngừoi muốn dùng nhưng thủ tục đăng ký quá khó .Mong bác xem lại.Chỉ có mỗi giao diện như thế này.Không đưa dc dự báo thời tiết ,giờ ra màn hình today

Chỉnh sửa cuối:

trieuvicasa

Nếu bấm vào tùy chọn thì ra hình 2.
Bác cho hỏi làm sao đăng ký dc.(Tôi muốn đăng ký hết các chức năng của bản 3.0.5 luôn.

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Lịch 3.0.5.2008

Nhờ anh Cường xem lại phần Today cho em với. Em cài trên ASUS P535 nó có hiện tượng thế này, đã tắt bật today mấy lần, HR cài lại cũng ko được.

LongXuyenBoy

cho em đăng ký 1 suất free & live support với ;;)
xài hàng đc admin tặng mới sướng :">
nhưng mà bản mới này có dùng đc trên WM6.1 chưa pác Cường nhỉ ?

nncuong

Administrator
Nhờ anh Cường xem lại phần Today cho em với. Em cài trên ASUS P535 nó có hiện tượng thế này, đã tắt bật today mấy lần, HR cài lại cũng ko được.

Resize ảnh bị lỗi hết, chờ 1 lát sẽ có bản sửa ảnh

nncuong

Administrator
Tôi dùng phiên bản mới nhất 3.0.5.Rất nhiều ngừoi muốn dùng nhưng thủ tục đăng ký quá khó .Mong bác xem lại.Chỉ có mỗi giao diện như thế này.Không đưa dc dự báo thời tiết ,giờ ra màn hình today

Hiện đăng ký qua SMS đang tạm dừng để nâng cấp. Bạn muốn chuyển trang thì phải vuốt sang trái hoặc phải.

cho em đăng ký 1 suất free & live support với ;;)
xài hàng đc admin tặng mới sướng :">
nhưng mà bản mới này có dùng đc trên WM6.1 chưa pác Cường nhỉ ?

Muốn tặng chắc lại phải chờ hơi lâu :D

Đã sửa lại ảnh cho bản QVGA rồi, các bạn down lại đi nhé.

trieuvicasa

Bác cố gắng cập nhật làm sao đăng ký nhanh và thuận tiện .Tôi rất muốn đăng ký để đc sử dụng bản đầy đủ.Bác có thể cho đăng ký trọn bộ không?Cảm ơn nhiều!Mà sao tôi dùng GPRS không cập nhật dc thời tiết.Nếu tôi chọn cập nhật là bị treo máy.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.