• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dual Boot WP7 Mango 7720 và Android!!!

truongbuudoan

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1250869

Ghi chú: Bạn hãy backup dữ liệu lại trước, vì khi làm sẽ hard reset máy lại...

1. Download DEV_STORAGELOCK.cab về, sử dụng WP7 Update Cab Sender để cài đặt vào máy.
2. Download DEV_EXTRAPART_4G.cab(ở đây 4GB là sẽ dùng cho Android, nếu thẻ nhớ của bạn lớn hay ít hơn thì bạn có thể lựa chọn cho phù hợp). Sử dụng WP7 Update Cab Sender để cài đặt vào máy.
3. Trong WP7 các bạn vào STORAGELOCK để unlock thẻ nhớ. Sau khi unlock thẻ nhớ xong thì tắt máy, tháo thẻ bỏ vào máy tính thì dùng USBFormat hay dùng chương trình nào đó có thể format thể nhớ lại FAT32..
4. Sau khi format xong rùi đưa lại vào HD2, mở máy lên và hard reset WP7 lúc boot aMAGLDR (Sau khi hard reset xong thì tự động chia thể nhớ được lại 2 ổ: 1 ổ là FAT32 4Gb vì lúc đầu mình chọn là DEV_EXTRAPART_4G.cab và ổ còn lại là của WP7). (Để kiểm tra hãy vào Setting/About xem phần Total Storage coi thẻ nhớ có bị mất đi 4GB ko? Nếu mất 4GB là ok).
5. Vào STORAGELOCK trong WP7 để unlock thẻ nhớ lần nữa..
6. Tắt máy và boot aMAGLDR, chọn USB MassStr và chép Android vào... Sau khi chép xong cũng tại boot aMAGLDR vào Services/1.bootSetting/3.AD SD Dir/ chọn thư mục Android. (Nếu ko nhận thấy thư mục Android thì các bạn vào WP7 rùi vào tiếp STORAGELOCK để unlock thẻ nhớ, tắt máy mỡ lại vào boot aMAGLDR là sẽ thấy).
Android mình đang dùng là JaguarMIUI-15
7. Các bạn muốn boot Android lên được thì các bạn phải vào WP7, unlock thể nhớ trước rùi tắt máy vào boot aMAGLDR chọn 2.Boot AD SD (Boot lần đầu sẽ chạy hơi lâu, các bạn đừng nôn nóng). Chúc thành công!

Nếu muốn gỡ bõ thì có thể dùng DEV_EXTRAPART_REMOVE.cab để bõ nha...

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

Sao mình làm hết bước 3, lắp card trở lại và bật máy lên toàn bị treo ở chỗ nhập PIN code đt?

Bạn viết bước 4 mình đọc ko hiểu
4.Sau khi format xong rùi đưa lại vào HD2, mở máy lên và hard reset WP7 lúc boot aMAGLDR
Bạn nào có cách giải quyết xin hướng dẫn!

truongbuudoan

Sao mình làm hết bước 3, lắp card trở lại và bật máy lên toàn bị treo ở chỗ nhập PIN code đt?

Bạn viết bước 4 mình đọc ko hiểu
4.Sau khi format xong rùi đưa lại vào HD2, mở máy lên và hard reset WP7 lúc boot aMAGLDR
Bạn nào có cách giải quyết xin hướng dẫn!
Bạn làm đến bước 3 có format được thể nhớ đc ko?
Sau khi format thẻ nhớ xong đưa vào máy HD2 trở lại... đến đây bạn mở máy lên nó sẽ báo Storage error! Bạn phải hard reset bằng cách mở máy lúc khởi động đến aMAGLDR thì bấm đồng thời volume up + down.. Tiến hành hard reset! Bạn làm thử xem có được ko?

ATOM

Bạn làm đến bước 3 có format được thể nhớ đc ko?
Sau khi format thẻ nhớ xong đưa vào máy HD2 trở lại... đến đây bạn mở máy lên nó sẽ báo Storage error! Bạn phải hard reset bằng cách mở máy lúc khởi động đến aMAGLDR thì bấm đồng thời volume up + down.. Tiến hành hard reset! Bạn làm thử xem có được ko?

Mình format được thẻ nhớ, lắp card vào lại thi ko báo card lỗi nhưng bị đứng ở chỗ nhập pin code, mình khởi động lại vài lần thì vào được WP7 rồi HR thì thành công, mình unlok và cài AD cũng thành công, nhưng khi trở lại WP7 thì toàn bị treo ở pin code

nhh0612

Mình làm xong bước 3 và tiến hành bước 4 thi máy nhận ra 02 o dia ( 1 cai là FAT16 : 200M và Unuse : 7,4G). Vay thì phai format lai o nao vay ban?

Gago204

Đọc khó hiểu quá, bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không? thêm hình ảnh hoặc có video càng tốt.
Mình đang chạy dual WP7-7.0.7008.0 và Android thì WP7 có phải update lên Mango trước rồi mới làm như bạn nói k? Thanks!

truongbuudoan

Mình làm xong bước 3 và tiến hành bước 4 thi máy nhận ra 02 o dia ( 1 cai là FAT16 : 200M và Unuse : 7,4G). Vay thì phai format lai o nao vay ban?
Bạn Delete bỏ cả 2 ổ đĩa rùi tạo mới lại Fat32 bạn nhá...

truongbuudoan

Đọc khó hiểu quá, bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không? thêm hình ảnh hoặc có video càng tốt.
Mình đang chạy dual WP7-7.0.7008.0 và Android thì WP7 có phải update lên Mango trước rồi mới làm như bạn nói k? Thanks!
Đúng rùi bạn, update lên Mango rùi hả làm bạn nhá!

truongbuudoan

Mình format được thẻ nhớ, lắp card vào lại thi ko báo card lỗi nhưng bị đứng ở chỗ nhập pin code, mình khởi động lại vài lần thì vào được WP7 rồi HR thì thành công, mình unlok và cài AD cũng thành công, nhưng khi trở lại WP7 thì toàn bị treo ở pin code
Bạn cho mình hỏi bảng Wp7 Mango lúc trước của bạn xài có bị lỗi gì hok bạn?
Bạn có thể update tất cả các file .cab trong thư mục MangoRTM bằng WP7 Update Cab Sender xem sao nhá..

bibi_1234

xin cho hỏi: em load bản room Android chạy tren SDcard ở đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1058809
theo hướng dẫn của chủ topic đo thì sau khi copy thư mục android vào thẻ nhớ. thì chạy 2 file :CLRCAD.exe và HaReT.exe ( trên trên windows 7 - 2 file nằm trên thẻ nhớ máy )
nhưng sao em chạy 2 file đó nó báo: "...is not valid win 32 applicantion "

\\ máy e đang cài sẵn bản android 2.3.5 trên Nand rồi

em thử làm cái bướcc:
vào MAG -> service -> boot seting -> AD dir -> chọn thư mục Android
--> ra ngoài chọn Boot SD card
thì máy treo ở logo HTC + janguarani ..... . ko vào đc desktop

truongbuudoan

xin cho hỏi: em load bản room Android chạy tren SDcard ở đây :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1058809
theo hướng dẫn của chủ topic đo thì sau khi copy thư mục android vào thẻ nhớ. thì chạy 2 file :CLRCAD.exe và HaReT.exe ( trên trên windows 7 - 2 file nằm trên thẻ nhớ máy )
nhưng sao em chạy 2 file đó nó báo: "...is not valid win 32 applicantion "

\\ máy e đang cài sẵn bản android 2.3.5 trên Nand rồi

em thử làm cái bướcc:
vào MAG -> service -> boot seting -> AD dir -> chọn thư mục Android
--> ra ngoài chọn Boot SD card
thì máy treo ở logo HTC + janguarani ..... . ko vào đc desktop
Ở đây là dual boot WP7 Mango(NAND) với Android(SD card) bạn ạ... Bạn phải cài WP7 Mango trước!

thang812

Mình làm đến bước 2 khi tháo thẻ nhớ cho vào Pc chạy SDFormat ko nhận nữa. Cắm lại thẻ nhớ vào điện thoại rồi Hard reset nhưng máy boot vào wp7 thông báo Storage card not working . Hic chạy lại WP7 Update Cab Sender thì lại ko nhận device nữa lên ko sửa được. Giúp mình với nhé.

doanquang490

bạn thử làm vậy nhé. khi bắt đầu boot qua dong 123456 go go go bạn ấn vol + vol - để máy vào chế đố reset cua about phone. sau khi reset thẻ sẽ bị khóa lại. không cần cài lại từ đầu mất công. :D

doanquang490

các bạn lưu ý là khi đã mở khoá thẻ nhớ không nên format thẻ. vì khi format thẻ hâu hết các chương trình đều âu to resize kích thước thẻ vì thế sau khi bạn gắn thẻ nhớ vào máy chạy wp sẽ bị lỗi.