• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng Artemis_unlock để unlockcid cho HTC P3300 bị lỗi.

hoang2461984

Tối qua em dùng Artemis_unlock để unlockcid cho con HTC P3300 của em.Quá trình unlock thành công.Vì khi khởi động lại em thấy SPL là v1.11.0000.Sau đó em uprom bản ArtemisLove 2027 chạy được 3% thì báo lỗi 270 [ the image file is corrupted .Please check your Update Utility].Thế là từ lúc đấy con HTC của em tắt ngóm luôn.Hiện tượng bây giờ:Cắm sạc không thấy có đèn gì,bật không lên,không bootloader,reset được.Nói chung là đen sì.Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.Cảm ơn các bác.

achille2k

Có khi nào up rom khi pin dưới 50% không bạn? Nhưng nghe mô tả có vẻ bệnh tình nặng.... Kiếm đâu được quả pin đầy đang chạy máy khác thử hoặc lấy quả sạc đa năng sạc cho Pin thử xem.

namkar

Mình Unlock thì bị lỗi [260], đã kiểm tra cable và thử lại nhiều lần nhưng vẫn không thể unlock... có ai bị như thế không. Giúp với. Thanks!
my.php

namkar

Mình Unlock thì bị lỗi [260], đã kiểm tra cable (cable vẫn làm việc ngon lành) và thử lại nhiều lần nhưng vẫn không thể unlock... có ai bị như thế không. Giúp với. Thanks!

Không biết có phải do mình xài Windows XP - SP3???

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Lỗi 260 hình như là RUU của Rom có vấn đề! (RUU của Unlock CID)
Bạn thử tải bản ROM khác về rồi chạy lại xem có vấn đề gì nữa không!
Theo mình, bạn cứ cài lại ActiveSync, lấy 1 cái dây cáp ngon lành 1 chút, thử cáp đó với 1 máy khác xem có nhận không! Tải lại Unlock CID, Rồi tải 1 bản Rom mới như V36F hoặc Rom V2 của bác achille2k xem còn bị như thế ko?
Nếu vẫn bị thì đành mang ra cửa hàng họ tư vấn cho bạn là OK!