• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng bàn phím máy tính để chơi game trên điên thoại S60 3rd

xiaohuang

Cài đặt phần mềm Remote S60 Professional 2.90 lên điện thoại và PC, có thể kết nối bằng Bluetooth hoặc Cáp. Thiết lập bàn phím như hình sau.

Thiết lập bàn phím

Thiết lập kết nối
* Trên PC

* Trên điện thoại

Bạn có thể nhìn trên màn hình máy tính để chơi nhưng có thể bị giựt hình do tốc độ truyền tải hình ảnh khá chậm, nhưng nhìn trên màn hình điện thoại thì ko vấn đề gì. Chơi game rất OK.

Download tại

http://www.mediafire.com/?8ycywbn1zlg

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam711

Cài đặt phần mềm Remote S60 Professional 2.90 lên điện thoại và PC, có thể kết nối bằng Bluetooth hoặc Cáp. Thiết lập bàn phím như hình sau.

......

một phần mềm hay nhưng theo mình nghĩ đã ngồi đến bàn máy tính rồi mà còn chơi game đt thì hơi kì:p, chi bằng chơi game máy tính lun cho rồi .:D:D:D:D

Last edited by a moderator:

ptnmylove

Không có gì là kì đâu, có một số game khó chơi trên phone mà không qua được như chơi giả lập GBA chẳng hạn, thì nên thử dùng qua cách này chứ (1 số phone phím nhỏ, khó bấm, hư phím...). Đúng hem nào :D :D :D

thanhnam711

bác ptnmylove không hiểu ý em rồi, ai mà chẳng bít là bàn phím đt khó chơi hơn bàn phím máy tính nhưng đã ngồi đến máy tính rồi thôi chơi game pc lun cho hoành tráng, còn giả lập gba thì làm sao mà giả lập đt bằng giả lập máy tính được. Nhưng dù sao thì đây cung là một pm hay. thanks.

antonixic

chương trình này hay thật, không chỉ có tác dụng là chơi game bằng keyboard của PC mà còn có nhiều tác dụng khác rất hay, tuỳ người sử dụng khai thác (ví dụ như nhắn tin với tốc độ nhanh chẳng hạn :D )

bạn nào dùng mà bị set ở bản demo thì vào fần help của chương trình (trên PC) vào fần Licensing Remote Professional và làm ĐÚNG Y KIN 2 cái hình bày là có bất ngờ liền :))

Mod có thể move / copy qua box chương trình được không, tui nghĩ có nhiều người cần chương trình này lắm đấy mà để bên này thì uổng quá :D

ptnmylove

bác ptnmylove không hiểu ý em rồi, ai mà chẳng bít là bàn phím đt khó chơi hơn bàn phím máy tính nhưng đã ngồi đến máy tính rồi thôi chơi game pc lun cho hoành tráng, còn giả lập gba thì làm sao mà giả lập đt bằng giả lập máy tính được. Nhưng dù sao thì đây cung là một pm hay. thanks.

bác hiểu sai ý tui thì có, có một số game chúng ta chỉ thích chơi game trên di động, chứ ngồi PC mà chơi giả lập thì cũng hơi chán đó. Mà chơi di động không qua nổi thì phải dùng đến cái này chứ :)). Sau đó tranh thủ lúc chờ đợi hay nhà bị cúp điện thì móc ra mà chơi hyhyhy

binhseu

theo mình nếu đã làm đuwocj với keyboard ko biết có fm nào để chơi wa tay cầm ps ( đầu cắm úb) ko nhỉ ?

ptnmylove

Thì vẫn dùng soft đó, cắm tay cầm vào rồi gán nút cho tay cầm thoy, dễ ợt mà

thanhnam711

Đúng rồi đó bạn, bỏ ra 8,9 chục mua cái tay cầm ps2 rồi xài pm trên gán nút->ok:D:D:D

danny_guan

bạn tự an ủi sao, nếu nhiều người down sao lại ích người thanks cho bạn.

nobuhiro

chơi kiểu này Lag lắm ko chơi dc trò System rushh Evolution hay Brother in arm Bt như đt dc đâu bỏ ý định chơi cái này đi

silver_knight

bạn tự an ủi sao, nếu nhiều người down sao lại ích người thanks cho bạn.

"ích" nó có phải là "ít" theo ý bạn không, đâu phải cứ nhiều người down là nhìu người thank đâu mà bạn nói vậy. Có rất nhìu người down mà không thanks và bít đâu trong đó có bạn thì sao nhỉ:D:D:D:D:D:D

j_cage

Member
phần mềm này có thể coi như thay cho bàn phím không dây đc ko! (dùng bàn phím của máy tính)?

nt2st

cái này hay quá, đỡ sợ hỏng keyboard, mà chơi lại rất hiệu quả! Thanx Bro!