• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng mạng 3G Mobifone trên HTC Imagio?

domatudesign

hic chữ H hiện ra là vào được 3g ah
mình tes với sim vinaphone thấy có chữ H
dùng gói M25 hic chả nhận ra đươc giữa tốc độ của 3G với GPRS
còn với sim chính mobifone thì thấy chữ E chắc là chưa vào được với 3G hả các bạn

ahu

Các Pác ở các tỉnh khác có thể sử dụng và bàn luận về 3G. Mỉnh đang ở Vĩnh Long nên dịch vụ 3G qua tết nguyên đán năm 2010 mới có. Nhưng mà không biết Imagio đang ký 3G rồi mới hiển thị video call hay sao? chứ hiện tại mình chưa đang ký được dịch vụ 3G cũng không thấy chức năng video call.

manhha3979

Minh dang su dung goi 3G cua viettel va test rat ok...:) Dau tien ban cai soft htc network wizard(free), sau do ban vao setting/conection va khoi chay htc network wizard (chon viet nam va mang ban dang su dung) roi reset may...sau do vo tu vao 3G ban nhe:O Than!!!
P/S: Minh su dung dt de tra loi do vay khong go tieng viet co dau, cac ban thong cam nhe!:))

dclover

Với 3g thì chả phải làm gì cả. Tuy nhiên với mạng Vina thì phải đăng ký, chứ với Mobi thì mặc định là cho dùng 3G (nhưng chưa rõ cước tính thế nào, nếu muốn cụ thể thì đăng ký gói internet). Nếu bạn chỉ dùng để vào Net thôi thì bạn chả cần quan tâm gì hết. Còn nếu bạn muốn các dịch vụ mobileTV hay video call thì phải đăng ký. Tuy nhiên với Imagio thì video call làm gì vì ko có CAM phía trước.

Chris72nguyen

Minh dang su dung goi 3G cua viettel va test rat ok...:) Dau tien ban cai soft htc network wizard(free), sau do ban vao setting/conection va khoi chay htc network wizard (chon viet nam va mang ban dang su dung) roi reset may...sau do vo tu vao 3G ban nhe:O Than!!!
P/S: Minh su dung dt de tra loi do vay khong go tieng viet co dau, cac ban thong cam nhe!:))
soft htc network wizard down ở đâu?bạn có thể chỉ rõ link tải ko? thanks!?
Ủa, lạ vậy ta? nếu chữ H mà hiện rõ ràng thì chắc chắn phải vào net ầm ầm chứ nhỉ?
Mình cũng vậy dùng mạng của Viettel chữ H hiện to đùn mà chả vào được 3G. Có bác chỉ cài htc network wizard vào thì dùng đc nhưng soft này tải ở đâu mình ko biết,các bác nào biết chỉ giúp mình với!

Last edited by a moderator:

dclover

Của mình dùng Mobi, hiện chữ H là dùng được, chả phải làm gì hết. Nhưng nếu không dùng thì sau 1 thời gian (hình như là 30 phút hay 1 tiếng gì đó) cái chữ H nó mờ đi ko dùng được nữa, muốn nó hiện rõ lại thì phải tắt sóng của máy đi rồi bật lại. Như vậy chứng tỏ HTC đã làm cái gì đó mà khi ta ko dùng đến kết nối này thì nó sẽ tự động ngắt đi thì phải, hoặc là lỗi của ROM này. Trước đây mình dùng con HTC Touch Pro cũng bị tương tự lỗi này.

theloner

hôm qua điện thoai đến tổng đài 9244 của mobi găp ngay một em có giọng nói như dùi đục chấm mắm nêm......em khẳng định là imagio không xài được 3g, hỏi vì sao em trả lời vì mobi không có tên máy trên.............em hỏi vặn lại sao viettel sài được thì em không trả lời , cứ khăng khăng là k xài được.........Mà sao hôm trước em chưa đăng ký gì mà cứ thấy 3g nó hiện lên đến ngày 18 thi nó chuyển sang E hết, lúc kết nối được lúc không

kenu97

các cô trực tổng đài ko thạo về máy móc lắm đâu bác ơi, họ chỉ giải đáp thắc mắc vài thông số có sẵn của nhà Đài hoặc khiếu nại cước....blah blah thôi. Nói Imagio thì chưa chắc cô ý đã biết đấy là máy gì.

E dùng Mobi thì cũng ít khi kết nối lên đc H, đa số là E thôi.

Chưa kể, lâu lâu có người gọi đc lại làm 1 tráng: Mày làm thế nào mà để người ta khóa sim thế :(
Hóa ra là do chập chờn và chuyển sóng giữa 2G và 3G nên nhiều lúc sim em thành bị khóa. Hy vọng tgian tới Mobi sẽ ổn định đc sóng của mình.

Chris72nguyen

Của mình dùng Mobi, hiện chữ H là dùng được, chả phải làm gì hết. Nhưng nếu không dùng thì sau 1 thời gian (hình như là 30 phút hay 1 tiếng gì đó) cái chữ H nó mờ đi ko dùng được nữa, muốn nó hiện rõ lại thì phải tắt sóng của máy đi rồi bật lại. Như vậy chứng tỏ HTC đã làm cái gì đó mà khi ta ko dùng đến kết nối này thì nó sẽ tự động ngắt đi thì phải, hoặc là lỗi của ROM này. Trước đây mình dùng con HTC Touch Pro cũng bị tương tự lỗi này.

Mình thấy bác cài ctr có đụng nhau ko? Hard reset lại thử xem coi có hết kô,Máy của mình xài Vettel thì chữ H rất ổn định kô mờ như tr/hợp của bác,có điều là khi vào 3g thì chữ H nó đứng yên nhưng cột bên sóng đt nó nhảy 2 mũi tên,khi hỏi nhà mạng thì họ bảo là kết nối rồi,mình cũng chả hiểu nữa??? Lúc trước mình có sd mạng vina khi vào 3g thì chữ H nó nhảy 2 mũi tên kết nối!!!

dclover

Mình thấy bác cài ctr có đụng nhau ko? Hard reset lại thử xem coi có hết kô,Máy của mình xài Vettel thì chữ H rất ổn định kô mờ như tr/hợp của bác,có điều là khi vào 3g thì chữ H nó đứng yên nhưng cột bên sóng đt nó nhảy 2 mũi tên,khi hỏi nhà mạng thì họ bảo là kết nối rồi,mình cũng chả hiểu nữa??? Lúc trước mình có sd mạng vina khi vào 3g thì chữ H nó nhảy 2 mũi tên kết nối!!!

Hai cái mũi tên bên cột sóng đó chính là báo đã kết nối khi bạn truy cập vào net đó. Cài chương trình chả đụng gì hết, kể cả HR cũng ko được bạn ạ, trước mình dùng HTC Touch Pro cũng thế. Dùng thì ko sao, ko dùng để 1 lúc là chữ H mờ đi, tắt sóng bật lại là okie.

theloner

ông mobi nào không hiểu được, ở trung tâm sg cả tuần chả thấy chử H hay 3G đâu , trưa hôm nay xuống CHâu Thành, Long An, vô xã vùng sâu luôn chữ H hiện lên to đùng, sáng rực rở, tự kết nối luôn, vô ầm ầm, nhưng bù lại không thấy cột sóng nào hết, tắt kết nối thì cột sóng lại đầy,có bác nào giống em không nhỉ

vinhkhanhit

Mình xài Viettel, thấy 3G rất okie. Vùng phủ sóng rất rộng, ờ SG ngoài Phú Mỹ Hưng cũng có sóng 3G. Về các tỉnh như Vĩnh Long sóng 3G vẫn vô tư. Tốc độ thì rất cool so với Vinaphone hay Mobiphone. Đây là kết quả speedtest mình đo được khi dùng 3G Viettel http://www.speedtest.net/result/658742325.png

Chris72nguyen

Mình xài Viettel, thấy 3G rất okie. Vùng phủ sóng rất rộng, ờ SG ngoài Phú Mỹ Hưng cũng có sóng 3G. Về các tỉnh như Vĩnh Long sóng 3G vẫn vô tư. Tốc độ thì rất cool so với Vinaphone hay Mobiphone. Đây là kết quả speedtest mình đo được khi dùng 3G Viettel http://www.speedtest.net/result/658742325.png
Đúng đấy xài Viettel 3g,H rất ok. SD mạng mobi&vina rất tệ chữ 3g,H luôn bị mờ( kô k.nối). Lúc trc mình cũng xài vina thấy kô xong nên mới chuyển wa xài Viettel bây giờ thì xài rất OK.
Hai cái mũi tên bên cột sóng đó chính là báo đã kết nối khi bạn truy cập vào net đó. Cài chương trình chả đụng gì hết, kể cả HR cũng ko được bạn ạ, trước mình dùng HTC Touch Pro cũng thế. Dùng thì ko sao, ko dùng để 1 lúc là chữ H mờ đi, tắt sóng bật lại là okie.
Xài Viettel thử đi bạn,tôi nghĩ khó khăn (bị mờ chữ 3g,H )sẽ đc g/quyết đấy,nếu đc nhớ thanks mình một cái nha.

Last edited by a moderator:

hungnguyen1804

HÌnh như con này cứ chuyển từ vùng có 3G sang không có (hoặc ngược lại) thì nó bị mờ đi thì phải. Mỗi lần từ nhà lên cơ quan lại phải tắt máy đi bật lại mới lại sáng lại chữ H (E). Mà dùng 3G tốn pin kinh. Nếu nối liên tục chắc không được 1/2 ngày, mà máy lại nóng lên rất nhanh.

theloner

không hiểu sao mấy hôm nay chử H nó mờ liên tục dù khởi động lại hay tắt phone mở lại cũng vậy, em sài mạng mobi, có bác nào giống em không

khoitroc

3g và Imagio

Mình đang định mua imagio để sài 3g nhưng không biết em nó sài mạng 3g có tốt không? Các bác đi trước cho em xin ý kiến với. Vật vã lắm rồi:-??

HungSanity

Chào mọi người, sau một hồi mò mẫm Imagio, mình đã xài được 3G của mobifone rất ngon lành. Chọn Band là UMTS 2100 như có bác gì bên trên giới thiệu là rất tốt. tốc độ cực nhanh nhé ;)

theloner

không biết bác như thế nào chứ em thấy chả khác gì gprs chậm như rùa, gói m25, đăng ký mãi mới được

theloner

mới khi nãy còn được đến giờ là chữ H sáng hai mũi tên hiện kết nối xong, nhưng không update được weather, không nói tới net