• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng skyfire xem tivi trưc tuyến trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

levanquyen2210

Mình dùng kết hợp skyfire bản cho s60 v3 và VirtualKey để vào trang vtc.com.vn thấy chạy tốt. Vì không có wifi lên ko thể xem đc dùng GPRS rất chậm. Bác nào có wifi test thử nha.
Duy chỉ có một chỗ có thể dùng touch trên trình duyệt là lúc nhập địa chỉ trang web, các bác dùng phím điều hướng của vituakey di chuyển con trỏ vào dòng chữ "google search or url" sau đó " chạm" vào đấy là hiện bàn phím ảo, nhâp tên địa chỉ web thôi .Mình đã xem thành công bằng GPRS nhưng giât tung váy, chưa thử wifi.
khi vào vtc.com.vn xong các bác quay ngang máy ra thì khung hình sẽ ở chính giữa nhé. Chúc vui vẻ
Một số hình ảnh

Phần mềm VirtualKey link bên dưới ( bỏ đuôi 7Z đi nha)
http://get.skyfire.com/
bản mới nhất đây các bác :http://www.mediafire.com/?zoz5momnmnd
có bản vitualkey mới. Kô bị đơ trong trình duyệt

Chỉnh sửa cuối:

duongminhhien

úi..........cái này đã chờ biết bao lâu........ =D>

ủa sao lạ vậy ta, máy đã hack rồi mà sao cài thằng này báo lỗi.....khi sign thì cài được....................ngộ quá....... 8-|

m0nk3y86

bạn fải cho 1 bài hướng dẫn chưa, mình kthể làm cách nào để ra bàn fím ảo của máy để đánh chữ, hix!

duongminhhien

bạn fải cho 1 bài hướng dẫn chưa, mình kthể làm cách nào để ra bàn fím ảo của máy để đánh chữ, hix!

Khi chọn thanh địa chỉ, bạn nhấp thẳng vào thanh địa chỉ sẽ hiện ra trình soạn thảo kế tiếp là chọn bàn fím ảo của máy để đánh chữ, vậy là xong......

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Khi chọn thanh địa chỉ, bạn nhấp thẳng vào thanh địa chỉ sẽ hiện ra trình soạn thảo kế tiếp là chọn bàn fím ảo của máy để đánh chữ, vậy là xong......
Trước khi bạn trả lời, mình đã xử lý xong vụ đó òy. Nhưng nói thật là cái này bò cả ngày ko xong, vô cùng khó dùng vì chưa hỗ trợ cho s60v5, haiz!

duongminhhien

Trước khi bạn trả lời, mình đã xử lý xong vụ đó òy. Nhưng nói thật là cái này bò cả ngày ko xong, vô cùng khó dùng vì chưa hỗ trợ cho s60v5, haiz!

Khi di chuyển con trỏ lên thanh địa chỉ, rồi mình dùng tay chọn ngay thanh địa chỉ thì màn hình sẽ ra bàn phím số, sao đó chọn bàn phím chữ thì nó ra thôi mà, bạn có xem hình mình post không. Tuy là hơi khó xài nhưng xem rồi cũng thích....hehehe :p

m0nk3y86

Khi di chuyển con trỏ lên thanh địa chỉ, rồi mình dùng tay chọn ngay thanh địa chỉ thì màn hình sẽ ra bàn phím số, sao đó chọn bàn phím chữ thì nó ra thôi mà, bạn có xem hình mình post không. Tuy là hơi khó xài nhưng xem rồi cũng thích....hehehe :p

Hix, đúng là các vùng khác nhau nên ngôn nhữ khác nhau :D Mình đã bảo là trước khi bạn post bài để hướng dẫn mọi người cách dùng bàn fím ảo, thì mình đã tìm đc rùi:D. Nhưng mình bảo khó dùng ở đây là chưa hỗ trợ cho 5800, load chậm nên chỉ để nghịch lúc tò mò thui, chứ hơi đâu ngồi lướt web bằng cái đó.
Bh bạn hỉu ý mình chưa ;;)

levanquyen2210

Hix, đúng là các vùng khác nhau nên ngôn nhữ khác nhau :D Mình đã bảo là trước khi bạn post bài để hướng dẫn mọi người cách dùng bàn fím ảo, thì mình đã tìm đc rùi:D. Nhưng mình bảo khó dùng ở đây là chưa hỗ trợ cho 5800, load chậm nên chỉ để nghịch lúc tò mò thui, chứ hơi đâu ngồi lướt web bằng cái đó.
Bh bạn hỉu ý mình chưa ;;)

Cái này mình lập ra kô phải để lướt web mà để xem tivi trực tuyên trên một số trang web. Khi nào bạn thich xem trên vtc thì vào xem thui, quay ngang màn hình ra là ok, xem qua EDGE hơi giật tí. Dọc tin tức ai dùng cái này để xem.

duongminhhien

Cái này mình lập ra kô phải để lướt web mà để xem tivi trực tuyên trên một số trang web. Khi nào bạn thich xem trên vtc thì vào xem thui, quay ngang màn hình ra là ok, xem qua EDGE hơi giật tí. Dọc tin tức ai dùng cái này để xem.

EDGE cái này xài sao nhỉ ? mình xài wifi ỏ GPRS, đúng là chỉ xem TV thôi.... :))

khapro113

ai xem rùi nhận xét cho ý kiến để mình cài với.Nói riết ko bít chương trình này xài đc hay ko nữa

levanquyen2210

ai xem rùi nhận xét cho ý kiến để mình cài với.Nói riết ko bít chương trình này xài đc hay ko nữa

mình đã dùng đây ,xem qua GPRS hơi giật hình tí tiếng thì ok. Mình chủ yếu xem qua vtc.com.vn kênh vtc1. Nói chung ngồi trên lớp bật ra xem cung ok. Chỉ hơi khó dùng một chút

levanquyen2210

nhưng mà xem qua cái này của gprs thì tiền cước phí có tốn lắm ko nhỉ?

Mình dùng mạng viettel 1 tháng 50k dc dùng 300Mb . Tháng nào không dùng hết hình như dc cộng sang tháng sau. Dùng tẹt ga àm có hết 300Mb đâu

Status
Không mở trả lời sau này.