• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng thẻ nhớ của hãng nào chạy WP7 tốt nhất?

anhthai

Mình đang dùng thẻ Samsung 16Gb 2 class chạy WP7 nói chung mọi thứ đều tốt, chạy nhanh mượt nhưng khi chơi game dung lượng lớn thì tiếng bị méo. ( Need for Speed..). Đang có ý định nâng cấp thẻ class cao cho em nó.

Đang phân vân các thương hiệu sau:

Kingston: 8GB 4 class, 16GB 4 class . VN không có hàng 10 class ~X(

Nơi bán : http://www.shop6s.com/

Transcend: 8GB 6 class

Nơi bán: http://www.phuthai.vn/?act=catpro&pid=8&cid=36

Bác nào biết hoặc đang dùng loại nào hoặc nơi bán úy tín chỉ dùm em.

Mod cho em xin 1 ngày thui.

Chân thành Cảm ơn!=D>

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

Tham khảo bên XDA có list các loại thẻ tương thích. Theo mình thấy thẻ sandisk hầu hết là tương thích, không biết thật giả hàng ở VN ra sao thôi, cũng tính nâng cấp cái thẻ cùi theo máy 8g đây, chạy cái thẻ này chậm nên hao pin hơn thì phải.

tintin09

Mình đang dùng thẻ Kingston 16G thấy ghi trên thẻ la Class 10 nhưng mình test trên Android chỉ được Class 4 thôi. Tóm lại dùng ổn định, chạy các game khủng của Android đều mượt, chạy game Win 7 cũng OK, NFS vẫn bị rè tiếng. Mình chạy song song Android + WinPhone7 trên cùng 1 thẻ. Nếu ở HN, bạn có thể mua ở đây http://chuyenbanbuon.vn/san-pham/the-nho---the-nho/1133.do . Have fun!

anhthai

Cho mình hỏi cái pm test class thẻ trên Android có chính xác không vậy?/

Ai biết chỗ nào uy tín hơn tại HCM chỉ dùm với ;;)

huydong0164

Với Android hoặc WP7 vấn đề thẻ hết sức quan trọng. Quyết định Không phải là thẻ có Class cao mà cần thẻ tương thích. có khi thẻ Class2 chạy nhanh và ổn định hơn cả thẻ Class6. Mình đã sử dụng qua 1 số thẻ nhớ của các hãng thì nhận thấy độ tin cậy của thẻ Sandisk từ Class2 trở lên đều nhanh và ổn định nhất. Bạn có thể chọn mua thẻ chính hãng ở cửa hàng nào cũng được.

dung912lien

mình có nhiều loại thẻ , thẻ kingston là dở nhất . cái thẻ 16gb class4 Kingston chạy như transcend c2 và không ổn định bằng , mình thấy sài thể toshiba rất tốt mặc dù class 4 nhưng khi test là class 6 , quan trọng là tốc đọ đề ba nhanh , khi chép data vô 1s đầu là 4mb/s và tiếp theo là được 5mb/s ,còn sài kingston class 4 mấy giây đầu chỉ được vài trăm kb , đợi 1 phút sau mới được 3.5mb/s , quên nói là kingmax chỉ hơn kingston chút xíu

ngocnguyenhung

em dùng sandisk class 2. cảm nhận tốt. chơi NFS chỉ bị rè tiếng khi dùng loa ngoài, khi dùng dây phone không sao ???

maiyeuemnn

Mình dùng kingmax 16G class 10 mà NFS vẫn bị rè đây, không phải do thẻ nhớ đâu, mua thêm phí tiền ra

NguyenTu

Super V.I.P
Mình dùng kingmax 16G class 10 mà NFS vẫn bị rè đây, không phải do thẻ nhớ đâu, mua thêm phí tiền ra

hhehehe, ai bảo mua Clss 10 là gì, 6 đủ rồi, Class 10 chạy nhanh quá dễ rè lắm chú em=))=))

diemhen_mobile

mình thấy thẻ theo bán tại thế giới di động 16Gb, chỉ đề model là C160 Japan sài rất bền. tuy nhiên bên thế giới di động bán giá hơi cao. nhưng mua thì nó bảo hành hơi bị tốt nếu lỡ có hư. cứ ra thế giới di động mà mua. mấy trang web hầu hết bán thẻ tàu. biết tại sao thẻ tàu thì một nốt nhạc - truy câp web bán hàng chính hãng của hãng đó - ví dụ kington xem nó bán tại website nó bao nhiêu đô la. sau đó so lại cái giá trên web của Việt Nam. thấy rả hơn nhiều là biết thẻ để rồi.

maiyeuemnn

hhehehe, ai bảo mua Clss 10 là gì, 6 đủ rồi, Class 10 chạy nhanh quá dễ rè lắm chú em=))=))

he he, bác Tú chỉ được cái nói chuẩn, hồi đó em mua chủ yếu để chạy android thôi, chứ lên WP7 ko cần thiết cho lắm :D

chamcham737877

các bác chú ý nhé, vụ chơi NFS bị rè không phải do thẻ nhớ nhé, bác Tom cũng đã trả lời nhiều rồi. Cùng bản NFS đấy cài HD7 thẻ theo máy class2 không bị rè, cài vào HD2 WP7 thẻ gì cũng rè. Nhắc cho các bác 1 lần nữa, để ko đi đổi thẻ mất công.

dung912lien

mình sài thẻ toshiba class 4 thôi , nhưng mình thấy để chạy ổn định thì quan trọng nhất là tốc độ load , và show hình thẻ của mình đây

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Cho mình hỏi cái pm test class thẻ trên Android có chính xác không vậy?/

Ai biết chỗ nào uy tín hơn tại HCM chỉ dùm với ;;)

Còn tùy vào ANdroid: Vì khi Test ANDROID cài trên SD thì nó báo cái thẻ 8G Class 6 của mình chỉ được Class 2. Nhưng Test trên ANDROID NAND thì nó lại báo đúng là Class 6

nguyencao72

Cho mình hỏi thẻ nhớ Samsung micro SD 1g class 2 có tương thích không. Mình cài vào thấy quá chậm. Thanks

dienluc510

MÌnh thấy nói có thể độ thẻ Class 2 lên Class 4, 6, đi tìm khắp các diễn đàn IT nhưng ko thấy chỗ nào hưỡng dẫn, có ai biết xin chỉ giúp, Thanks !

heymen9x

em đang tính mua thẻ Nokia class 6 8Gb, ko biết có tương thích cho WP7 ko các bác nhỉ ?