• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng thử Windows 7 bằng giao diện!

a3t

Cuối cùng thì mình cũng làm được rồi, hóa ra là cài phần mêm sau đó mới chạy skin. Nhưng mình không thấy hay cho lắm vì vẫn chỉ là chạy trên nền của winmb06. Hy vọng khi có winmb07 sẽ có nhiều sự đổi mới ^^!

THì đây chỉ là Skin thôi mà, đáng lẽ topic phải đặt tên là xài thử giao diện WM7 thì mới đúng

tridung1978

Xin cho minh hoi ? Minh dang su dung o2 xda lls thuoc pocketPC
Vay khac voi PocketCM o cho nao. co phai la Vga hay QVGA

NhatToai

Super V.I.P
Xin cho minh hoi ? Minh dang su dung o2 xda lls thuoc pocketPC
Vay khac voi PocketCM o cho nao. co phai la Vga hay QVGA

PocketCM là tên một soft hỗ trợ giao diện contact cho giống Iphone thôi bạn.Xài rất hay và kg lien quan gì tới màn hình của bạn.

hanhpn

Không hiểu sao cái đồng hồ ngoài today của em không hiển thị đúng. Nó cứ về với bản gốc là cái đồng hồ và hình trái đất đằng sau. Cuối cùng em đành dùng bản WM7 trước đó vậy.

dotuananhs

Thui đành chờ sang tháng 7 vậy Chứ cài nhiều phần mềm thế nầy nghe chừng căng căng. Hic hic

hanhpn

Cũng không quá nặng máy đâu mà.

Về bản chất thì PocketCM không cần cài mà chỉ cần copy để chạy thôi.

rltoday thì khá nhẹ, còn spbshell thì nặng hơn chút. Cả hai lai phải cài vào device nên cũng sẽ tốn tài nguyên nhất định. Nhưng bản chất, tất cả các phần mềm giao diện đều thế. Muốn ăn chơi thì phải tốn kém thôi.

dotuananhs

Ủa thể bạn chưa tính cái vụ WA nữa ah. lại còn S2U2 nữa chứ. Mình cũng đã thử dùng Spdshell và S2U2 + WA cùng 1 lúc thì thấy chuyện chiếm tài nguyên là tất nhiên rùi.Nhưng thêm cái anh Spdshell thì ăn pin kinh khủng. Hiện giờ mình cũng đang sử dụng giao diện giống WM7 hihi : Dùng WA+S2U2 va rltoday nữa nhìn cũng pro phết :D

hanhpn

Hao pin là do vụ đèn hình nền thôi. Còn bản chất vào Memmaid để kiểm tra thì nó cũng không chiếm quá nhiều dung lượng. Với việc di chuyển giữa các TAB, nếu lượng Icon nặng và animation nhiều sẽ làm máy tốn tài nguyên, dẫn đến hao pin. Do vậy thì chỉ để các loại giao diện thông thường, ít tab thôi thì đâu có sao.

Vẫn kết luận: đã ăn chơi giao diện thì đừng kêu ca.

dotuananhs

Anh hanhpn ơi em mới edit lại cái đồng hồ rltoday anh xem cho ít ý kiến với

tuan2005

Các bạn đưa ra chủ đề sau đó ko hướng dẫn cụ thể khó làm quá. Mình cài đủ bộ phần mềm yêu cầu rồi, nhưng đến khi giải nén bộ skin2007 ra thì xuất hiện 45 file *.dat - bây giờ ngồi bó tay ko biết cài file *.dat này ntn? Rồi file *.dat nào là skin của ứng dụng nào? Có bác nào cài thành công thì hướng dẫn giúp với. Mình thích bộ skin này lắm. WM2007 chẳng biết khi nào ra, mà ra rồi thì Rom cho BA của mình có tương thích, ổn định ko nữa? Bạn nào đã làm thành công thì hướng dẫn giúp nhé. Thanks

tonychanh

hix hix ko thay chuong trinh cai dau het , ko bit sai bang cach nào, toàn hinh vói hình hix hix

cowboyvn

Hix! Mình newbie nên chưa hiểu cách cài lắm. Máy mình O2 XDAi ông anh cho không có cable nối máy tính. Chỉ có thể chép qua thẻ nhớ thôi. Bạn nào có thể hướng dẫn cụ thể cho mình cài mà chép qua thẻ nhớ được ko? Nhìn đẹp quá. Hix. Cám ơn mọi người trước

0988456766

Well-Known Member
Mình không thích dùng cái rlToday lắm!:-?

Bạn chép vào thẻ nhớ rùi vào FileExplorer tìm đến mấy phần mềm rùi cài ra thui! Giờ mình ko dùng rlToday nên không nhớ rõ lắm! Hình như bạn cài pm đó ra( rlToday ), sau đó vào start/setting/Today rùi chọn cái rlToday để hiển thị ra Deskop. Bạn phải copy các File ảnh( mấy cái icon *.dat đó) vào thư mục theme trong thư mục rlToday vừa cài ra (cài rlToday vào main nhé). Ở Deskop bạn bắt đầu chọn theme cho rlToday (giữ tay để hiện ra menu)
:D

Ps: Bài trên mình viết không biết đúng không vì mình dùng rlToday lâu lắm rùi, giờ không dùng nữa nên quên :D! Pro nào biết thì sửa hoặc chỉ rõ cho anh em newbie nha!

intertho

Các bác ơi , có bác nào up file lên trang này đi vào trang tiếng anh ko em ngu không biết down về, và hướng dẫn cho em cách đổi luôn nhá.
thanks các bác nhiều

sun_set

Thay vì đợi đến tháng 07 năm nay thì windows mobil 7 mới ra lò ( theo lời bác Bill , nhưng lời của bác Bill cũng giây thun lắm ) vậy trong thời gian này chúng ta xài cái này nhé .
Bộ gói giao diện Windows Mobile 7 này khá toàn diện khi có nhiều Skin cho Today, dự báo thời tiết, danh bạ, bàn phím và Spb Mobile Shell

Yêu cầu
Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên
Hỗ trợ màn hình QVGA, không hỗ trợ VGA

Để dùng được nhiều Skin trên bạn phải cần cài đặt
rlToday: Giao diện ngoài Today
PocketCM Contact: Quản lý danh bạ
PCMKeyboard: Bàn phím ảo
Weather Panel: Dự báo thời tiết
Spb Mobile Shell: Giao diện quản lý ứng dụng

Windows Mobile 7 Suite
Hướng dẫn
Sau khi cài đặt các phần mềm theo yêu cầu và tải bộ Skin Windows Mobile 7 Suite bạn giải nén và copy các Skin theo ứng dụng
Kích hoạt Skin trong từng ứng dụng

Bạn có thể xem thêm chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=392985 tất cả đều có ở đây hết .

thay vì đưa link diễn đàn khác thì bạn lấy tài nguyên đó về rùi share cho mọi người chứ đưa link vậy thì phải đăng ký bên đó mới down về được

xuandung11a2

Well-Known Member
Kết nhất quả bàn phím PCM Keyboard,skin 3D màu xanh trắng rất đẹp.Còn lại thì bình thường thôi.