• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng X-plore Có Thể Lưu Tùy Ý Vào Các Thư Mục Khi Nhận BlueTooth

CongVoi

Super V.I.P
Hôm nay dùng P990i cùng với người bạn dùng N95 bắn Bluetooth,thì phát hiện được một điều thú vị như sau,sau khi nhận được file bắn từ máy người bạn nó sẽ tự động nằm vào thư mục Messaging của máy bạn (Nhìn ảnh dưới đây sẽ rõ).Nhận được cái file như (Video,Ảnh,SÁch điện tử...),bạn có thể lưu vào các Forder tùy ý.Rất tiện lợi.Muốn chia sẻ ngay cùng với các bạn,hehe có thể là mọi người đều biết rồi,những ai chưa biết thì có thể tham khảo nhé.Nói chung là niềm vui của mình là chia sẻ =D>=D>=D>

20080619_d0df5dde06002e2422083SJdCCppEZWs.bmp

1.Mở X-plore > Menu > Tools > Messaging

20080619_494561db577a49233e5bMQeWTXfSLAph.bmp

Nhìn thấy chưa,Đây chính là file mình vừa nhận được đấy.Bây giờ có thể Copy và Paste tùy ý rồi

namthebells

mình cũng vừa mới phát hiện ra 1 điều cũng giống khá giống với Congvoi khi nhận bluetooth files video thi các bạn mở ra coi luôn lúc đó nó có 1 cái nút "save" ấn vào đó chọn save qua thẻ nhớ thế là file video nhận được đã nằm trong thẻ nhớ rồi :D :D như vậy ............. không sợ chiếm lưu lượng bộ nhớ Phone :D :D

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn vào đóng góp ý kiến và thảo luận cho rôm rả nhé ;;);;)

tommynguyen1961

cái quan trọng ở đây là làm thế nào khi nhận bluetooth tự chuyển qua thẻ nhớ kìa.
Vì khi nhận bluetooth nếu file khoảng 10mb là save vô đuối luôn. Còn khi đã save dc thì sử lý dễ rồi.

CongVoi

Super V.I.P
cái quan trọng ở đây là làm thế nào khi nhận bluetooth tự chuyển qua thẻ nhớ kìa.
Vì khi nhận bluetooth nếu file khoảng 10mb là save vô đuối luôn. Còn khi đã save dc thì sử lý dễ rồi.

Hehe Bạn chưa hiểu hết ý bài viết này của mình rồi.Cái chình ở đây là nó sẽ thay đổi được các mục lưu mặc định ví dụ như.Với cách bạn nhận nhạc bluetooth bình thường chẳng hạn,nhận vào lưu bình thường thì nó sẽ chạy vào trong Music luôn,còn với bài này thì bạn có thể cho nó lưu ổ chỗ khác.Đối với Video cũng thế.Topic này chủ yếu là nêu ra sự khác biệt đó thui :D:D

justinhoang_am

Mình thì thường làm như vậy nè. Khi nhận file gởi qua bluetooth đừng vội bấm save. Nó sẽ save vào "inbox". mà bám vào view. sau đó sẽ có nut "save in". và thế là dẫn đến chõ nào mình muốn lưu, sẽ không còn tập tin này trong inbox nữa.

CongVoi

Super V.I.P
Mình thì thường làm như vậy nè. Khi nhận file gởi qua bluetooth đừng vội bấm save. Nó sẽ save vào "inbox". mà bám vào view. sau đó sẽ có nut "save in". và thế là dẫn đến chõ nào mình muốn lưu, sẽ không còn tập tin này trong inbox nữa.

Cũng là một ý kiến hay!!

smiler

Well-Known Member
Mình thấy cái này vẫn mặc định nằm trên bộ nhớ máy.
Giả sử: Ổ C:\ còn trống có 10M mà nhận file 20M thì làm thế nào nhỉ ? Cái này mới quan trọng.

tommynguyen1961

Mình thấy cái này vẫn mặc định nằm trên bộ nhớ máy.
Giả sử: Ổ C:\ còn trống có 10M mà nhận file 20M thì làm thế nào nhỉ ? Cái này mới quan trọng.

Khi đó kết nối bị hủy ngay và báo là không đủ bộ nhớ .

hieusaco

Mình dùng P1i và thấy là mỗi lần nhận bluetooth thì nó lưu vào tin nhắn, nhưng mình mở cho nó chạy rồi chọn mục lưu thì mình có thể lưu vào bất kỳ đâu được, chỉ có điều là khi bắn bluetooth các themes sang thì chỉ có cài ngay được thôi chứ không thể chọn mục ghi vào được, không biết phát hiện của bạn congvoi có thể ghi được themes không, mình phải thử ngay mới được. thank bạn congvoi lần nữa nhé (đã nhấn nút thank rùi)

CongVoi

Super V.I.P
Mình dùng P1i và thấy là mỗi lần nhận bluetooth thì nó lưu vào tin nhắn, nhưng mình mở cho nó chạy rồi chọn mục lưu thì mình có thể lưu vào bất kỳ đâu được, chỉ có điều là khi bắn bluetooth các themes sang thì chỉ có cài ngay được thôi chứ không thể chọn mục ghi vào được, không biết phát hiện của bạn congvoi có thể ghi được themes không, mình phải thử ngay mới được. thank bạn congvoi lần nữa nhé (đã nhấn nút thank rùi)

Hehe chắc chắn được luôn,bạn nhìn cái ảnh thứ 2 bên trên bài mình post đi.Đó là cái themes đây :D:D

0907530103

Đúng như pác CongVoi nói đấy các a e ạ, ngoài ra mình xin góp ý có thể sử dụng phím tắt để vào phần message chúa file mình vừa nhận được. các pác nhấn phím ALT rồi nhắn phím số 4, nó sẽ hiện tất cà những gì mà các pác nhận được từ máy khác gửi = bluetooth.