• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đuổi muỗi bằng pm độc đáo Mosquito v1.0

HHT2010

:)) Đuổi muỗi bằng pm độc đáo Mosquito v1.0 s60v3v5 s^3 s^4 SymbianOs9.x unsigned En translated by Shankru

Điện thoại di động còn có chức năng tuyệt vời nữa là có thể làm …thiết bị đuổi muỗi. Muỗi là sinh vật bị con người thù ghét nhất trên trái đất nên nhiều tác giả sáng chế ra nhiều pm đuổi muỗi độc đáo. Giới thiệu với mọi người pm mô phỏng được nhiều loại kẻ thù của muỗi để hạn chế "máu điên chích người" của loài nầy. Pm có thể chỉnh cường độ âm thanh và phát liên tục ứng với 4 loại khác nhau. Có thể khám phá và thử nghiệm để chọn loại âm thanh nào mà muỗi nơi bạn ở nó sợ nhất.

1/ Mô phỏng tiếng vỗ cánh của muỗi đực:
Nghiên cứu cho thấy rằng muỗi cái mới chích người. Bởi vì khi muỗi cái giao phối đòi hỏi dinh dưỡng bổ sung trong vòng một tuần sau khi trứng rụng. Tuy nhiên muỗi cái đã giao phối sẽ không tham gia với cộng đồng trong thời gian này, ngay cả những yêu cầu của cuộc sống, nếu không nó sẽ ảnh hưởng đến trứng đã thụ tinh, vì vậy muỗi mẹ cố gắng để tránh muỗi đực quấy rầy.

Thiết bị đuổi muỗi bằng siêu âm sẽ mô phỏng những siêu âm khác nhau sự vỗ cánh muỗi đực. Các con muỗi cái nghe một làn sóng âm thanh đó, nhanh chóng trốn thoát, như vậy đạt được hiệu quả xua đuổi muỗi.

2/ Tránh dơi:
Phần mềm đuổi muỗi mô phỏng siêu âm của dơi, bởi vì "dơi là kẻ thù tự nhiên của muỗi, thông thường tin rằng muỗi có thể xác định và tránh những con dơi phát ra siêu âm."

3/ Đuổi muỗi bằng tiếng chim sẻ:
Điện thoại di động mô phỏng tiếng chim sẻ để đuổi muỗi.

4/ Siêu âm đuổi muỗi:

Phát siêu âm bằng nguồn điện thoại di động mô phỏng tín hiệu cho phép muỗi lấy thức ăn và nước, vì vậy nó sẽ di chuyển ra khỏi các nơi trú ẩn. Siêu âm không ảnh hưởng đến phạm vi cảm giác của tai người, thú cưng của con người (bao gồm cả phụ nữ mang thai bé) và liên quan (như mèo, chó, cá, gia cầm và động vật). Không gây ra bất kỳ bị tổn thương, cũng không can nhiễu vào sóng truyền hình, và đài phát thanh, và hệ thống chống trộm điện tử, và lửa và các loại hệ thống cảnh báo khói,và máy điều chỉnh nhịp tim và máy trợ thính và các hệ thống điện tử, cũng không làm tổn hại tới cây trồng và mùa vụ .

Link down: http://www.box.net/shared/ir0zb0y9s6nh1p7sj28i (233,6KB)

nikoabe

Bocs tem,Hơ, bác nào đã test chưa, hi vọng là không bij chích phù người, he he

quangcon1980

cái này phải kết nối gprs hả chủ thớt? nhìn hình thấy đang kết nối kìa,tốn kb rồi hic

HHT2010

cái này phải kết nối gprs hả chủ thớt? nhìn hình thấy đang kết nối kìa,tốn kb rồi hic
;;) Không có đâu! Bạn bỏ tab đầu tiên vì nó để cập nhật ct (bằng tiếng Tàu nên k xài ).
để nó bên cạnh ngủ ko mắc màn, lúc dậy mặt sưng như bị đấm :))
:)) Bác thử hết từng tab chưa, k lẽ 4 kẻ thù của nó đều lờn hết à?
:)) có cái nào đuổi ruồi ko chủ thớt
:)) Tab đầu tớ nghe còn muốn điên đầu huống chi ruồi.
cái này chỉ cho vui thôi đuỗi sao dc muỗi

:D Bạn thử lại từng tab đi, trừ tab thứ 4 bằng siêu âm còn 3 tab đâu làm chó, mèo nhà mình còn sợ khi mở hết volume huống chi muỗi ....:))

vietgianga15

Tối qua làm chuột bạch thử soft ;))
Test = âm thanh muỗi đực.Thấy cũng đỡ :).Ngủ quên,sáng tỉnh giấc cạn queo pin :))
Sẽ test nốt các âm thanh còn lại :D

ohannguyent

tớ kê máy sát tai con muỗi mà nó vẫn chích tớ ngon lành. Ngứa wá bốp phát con muỗi toi luôn!!!

HHT2010

Tối qua làm chuột bạch thử soft ;))
Test = âm thanh muỗi đực.Thấy cũng đỡ :).Ngủ quên,sáng tỉnh giấc cạn queo pin :))
Sẽ test nốt các âm thanh còn lại :D
=)) Vừa cắm sạc pin, vừa đuổi muỗi, 1 công 2 chuyện...

bản trước dùng đuỗi đâu k thấy chỉ thấy nó bu lại cắn nhiều hơn
:D Phải có lòng căm thù muỗi mới có hiệu quả, nhiều tác giả cũng đã "làm hết sức mình" để tìm ra cách xua đuổi nó mà!

tớ kê máy sát tai con muỗi mà nó vẫn chích tớ ngon lành. Ngứa wá bốp phát con muỗi toi luôn!!!
:)) Chắc bác để loại thứ 4 (siêu âm) mà gặp con nầy đói quá nên nghĩ bác là thức ăn nên nó đành "nhắm mắt đưa chân"...

mabuan

Tiếng muỗi đực gì mà nghe như tiếng ruồi. Bật lên nghe thấy dợn dợn... Mở cái này ban đêm ồn ào thấy mồ. Nếu mà không bị muỗi chích phù mặt thì chắc cũng bị thằng hàng xóm hoặc thằng bạn chung phòng... đấm phù mặt. =))

vietgianga15

Để âm thanh nhỏ lại là ok mà
Mình nằm 1 mình nên cũng ko ảnh hưởng gì
Đêm qua thử cái siêu âm mà chưa kịp thấy hiệu quả đã ngủ luôn.Quên cả reply sms cho bạn gái =))

mabuan

Để âm thanh nhỏ lại là ok mà
Mình nằm 1 mình nên cũng ko ảnh hưởng gì
Đêm qua thử cái siêu âm mà chưa kịp thấy hiệu quả đã ngủ luôn.Quên cả reply sms cho bạn gái =))

Vậy chắc cũng bị.. phù mặt nhỉ :D

vietgianga15

Đêm nào cũng nằm thế mà cái mặt ko làm sao hết
Chắc muỗi cũng thương,nó...trừ cái mặt ra :))

thanhhaifire

soft đuổi muỗi trên máy tính nó kêu êm hơn và hiệu quả 100% đấy cái này mình test sao mà kiu dữ quá, đi vs bạn gái mà dùng cái này chắc bị chú ý quá ! ai việt hóa fix lại xài đi

mabuan

soft đuổi muỗi trên máy tính nó kêu êm hơn và hiệu quả 100% đấy cái này mình test sao mà kiu dữ quá, đi vs bạn gái mà dùng cái này chắc bị chú ý quá ! ai việt hóa fix lại xài đi

Lão này dẫn bạn gái vao bụi nè :)) Đi bụi xài cái này cho êm Pico Brother Anti Mosquito :D