• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đường dẫn các file dùng để backup thủ công

jinsk8r

Dành cho những ai thích backup thủ công \-/ (backup của File Mgr hay bị lỗi :-??)

• Gallery (sắp xếp thư mục): C: |E:\101f8857\CLFCollections.dat
  • Thanh danh bạ: C:/private/100012a5/DBS_20019536_FrenFriendDb.db
  • Danh bạ: C:\Private\10003a73\contacts.cdb
  • Trình nghe nhạc: E:\Private\101ffca9\harvesterdbv9_5.dat
  • Kết nối (GPRS, Wifi,...): C:\Private\10202be9\persists\cccccc00.cre
  • Profiles & Settings: C:\Private\10202be9\persists\101f8798.cre
  • Email & Settings: C:\Private\10202be9\persists\10001028.cre C:\Private\10202be9\persists\102071f1.cre
  • Tin nhắn 'tôi sẽ gọi lại sau': C:\Private\10202be9\persists\101f877e.cre
  • Quay số nhanh: C:\10003A73\Cntmodel.ini
  • Âm báo: C:\private\101f5027\AlarmServer.ini
  • Thiết lập bảo mật và keylock: C:\private\10202be9\persists\101F877A.cre

Mọi người test thử xem cái nào ko được thì mình remove. Đã test Backup Gallery và Danh bạ ^^

Chỉnh sửa cuối:

ducbang1907

Sắp xếp thư mục tức là gì hả bác? Ví dụ như em cài game nó toàn chui vào ứng dụng,em đã sắp xếp gọn gàng qua games rồi. Sau này cài lại copy lại thì nó sẽ ở nguyên vị trí của games àh?

jinsk8r

Sắp xếp thư mục tức là gì hả bác? Ví dụ như em cài game nó toàn chui vào ứng dụng,em đã sắp xếp gọn gàng qua games rồi. Sau này cài lại copy lại thì nó sẽ ở nguyên vị trí của games àh?
Sắp xếp trong Gallery đó bạn, chứ ko phải là Menu đâu, sắp xếp menu bạn qua bên topic Mod|Cook có hd đó

Cái sắp xếp gallery lúc chưa biết backup mỗi lần flash máy xong ngồi xếp mệt nghỉ (lâu hơn cả cài app) vì 5800 ko có phím chọn

ljz282

Mà mình thấy backup của 5800 cũng tốt lắm mà. Đâu có bị lỗi gì đâu :-/

Mà có cái này hay lắm nè. Lúc mình up lên FW 50, mình backup lại phần nhớ của máy trước khi up, có cái HS Voda luôn, không lỗi gì hết :D Nhưng cái đó mình làm trên PC. Dùng được chuẩn HS Voda luôn đó \m/

minhtri9798

Mà có cái này hay lắm nè. Lúc mình up lên FW 50, mình backup lại phần nhớ của máy trước khi up, có cái HS Voda luôn, không lỗi gì hết :D Nhưng cái đó mình làm trên PC. Dùng được chuẩn HS Voda luôn đó \m/

ko tốt lắm đâu bạn, bữa trước mình bị 1 lần hết hồn luôn, restore trên PC suite ko đc, nên backup của đt. Đợi nó làm mình lướt web hồi nhìn lại màn hình đt đen thui, bấm nguồn ko lên, ko rung. Her. Thế mà tháo pin ra lắp lại lại okie

jinsk8r

Bạn thử backup mấy cái settings + apps xem có được ko :| vì settings nó đi chung với apps nên khó restore lắm

ljz282

Bạn thử backup mấy cái settings + apps xem có được ko :| vì settings nó đi chung với apps nên khó restore lắm

Ah thì thường mình backup trên máy lúc hardreset thôi, không forrmat lại thẻ nên hầu như không phát sinh lỗi (một số ứng dụng cần sign thì bị mất). Còn nếu mình format lại cả máy cả thẻ thì thường backup = suit cho lẹ :))

ducbang1907

N97 ví dụ sau khi cài lại máy xong mà cài lại phần mềm thì thôi rồi. Game nó cứ đưa vào ứng dụng,tính mình thì ngăn nắp nên chuyển hết game qua thư mục game,rất lâu vì phải chuyển từng cái một. Ước gì Nokia cho phép tick giống kiểu khi xem ảnh ý nhỉ,chuyển cùng một lúc cho nó nhanh :(
Ahf mà ví dụ có fw mới em up qua wifi tốt hơn hay cài từ pc tốt hơn. hình như up bằng wifi thì nó ko bị mất phần mềm và game của mình đúng ko?

TruongHan

Super V.I.P
N97 ví dụ sau khi cài lại máy xong mà cài lại phần mềm thì thôi rồi. Game nó cứ đưa vào ứng dụng,tính mình thì ngăn nắp nên chuyển hết game qua thư mục game,rất lâu vì phải chuyển từng cái một. Ước gì Nokia cho phép tick giống kiểu khi xem ảnh ý nhỉ,chuyển cùng một lúc cho nó nhanh :(
Ahf mà ví dụ có fw mới em up qua wifi tốt hơn hay cài từ pc tốt hơn. hình như up bằng wifi thì nó ko bị mất phần mềm và game của mình đúng ko?

Up qua Wifi với NSU thì máy còn giữ nguyên,không mất gì đâu bạn

ljz282

Chuẩn đấy. Ước gì cứ mark mark rùi chuyển hết 1 lượt được lun nhỉ >:)