• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DUSK-Theme PRO cho Touch Flo 3D các phiên bản (WVGA)

ancola66

Super V.I.P
Dusk Manila 2.5 Evolution v1.2

Newest Builds of WM 6.5 -23041 (WVGA)

Phiên bản tiếp theo hỗ trợ ManilaTFL 3D v2.5 và Windows 6.5 (Build 23041). Cải tiến của phiên bản này là thay đổi giao diện của các button Start, Phone và Menu cho các build WM6.5 mới (Có các button này) như hình minh họa.

DOWNLOAD
OR
DOWNLOAD

ancola66

Super V.I.P
Dusk Leo Clock (15.09.09)
[for New Manila v2.0 & v2.1]

File cab này là để cho các máy mà bản ROM đã tích hợp giao diện Clock và Weather Manila theo phong cách HTC LEO. Lưu ý là chỉ cho các phiên bản Manila v2.0 và v2.1

doanvanvinhtho

Chào bác ancola66!
Em mới mua một con HD, em chưa up ROM lần nào cả, TF3D của em vẫn là 1.3.37395.3_1630.38 (settings -> about; windows mobile 6.1)
Bây giờ em muốn cài TF3D 2.5 để sử dụng các skin bác gửi thì có phải up ROM mới không? hay em chỉ cần tải bản TF3D 2.5 về cài là được?
Cám ơn bác.

TranThanhqx1

Chào bác ancola66!
Em mới mua một con HD, em chưa up ROM lần nào cả, TF3D của em vẫn là 1.3.37395.3_1630.38 (settings -> about; windows mobile 6.1)
Bây giờ em muốn cài TF3D 2.5 để sử dụng các skin bác gửi thì có phải up ROM mới không? hay em chỉ cần tải bản TF3D 2.5 về cài là được?
Cám ơn bác.

mình cũng đang thắc mắc!bây giờ mình muốn có manila thì nhất định fai up rom hay chỉ cần down manila 3d 2.5 về cái là dc.
nếu có cho e link lun!e dùng HTC imagio chưa có rom cook!
mong các pro jup e!

QuangThang89

Hiện tại chỉ có duy nhất 1 cách là phải up rom cook có tích hợp Manila phiên bản mới thôi, vì Manila phải chỉnh sửa để có thể chạy tốt trên các máy chứ ko phải cứ kiếm file *.cab cài vào máy là chạy được hết

lampn

làm sao cho nó hiển thị được 4 row thay cho 3 row mặc định vậy các bác nhỉ??

ancola66

Super V.I.P
DUAL CLOCK NEW FOR MANILA SENSE 2.1
WVGA

*Các bạn tải về giải nén và cài đặt file cab
*Để đổi kiểu đồng hồ các bạn chí vào góc trên bên phải dưới icon Taskmanager

*Phiên bản này chỉ dành cho Manila Sense v2.1 có thời tiết ở Home (Như hình minh họa)

*Nếu thích Slide như minh họa thì tải file BlackSlide_Manila2.1 về cài đặt

bin_bull

DUCK THEME TOUCH FLO 3D
DUSK MANILA 3D v2.5 for WM 6.5

DOWNLOAD
Mình đã làm như bạn chỉ nhưng icon kg đổi & bàn phím gọi đt củng kg đổi ? máy mình là HD2 mong đc giúp đở người mới...Thanks all

Last edited by a moderator:

tvakhang

thanks!

mình không biết nói sao nhưng cũng cám ơn bạn rất nhiều.Mình đã làm như
bạn hương dẫn nhưng chi thay đổi dc cái hàng hiển thị pin va sóng mac dù
mình đã cài trên thẻ nhớ và bộ nhớ máy để test nhưng vẫn không dc,mình xài
HTC touch pro2 WM 6.5
Thanks!!!!!

ngocquy0583

DUSK THEME TOUCH FLO 3D
by Grzegorz10 (Xda deverlopment)

Many thanks Grzegorz10

Giới thiệu với các bạn bộ Theme cho Touch Flo 3D khỏe khoắn tuyệt đẹp và rất Pro cho màn hình WVGA (480X800) với các phiên bản cho Touch Flo 2.0, 2.1 và 2.5 hỗ trợ WM6.1 và WM6.5. Các bạn lưu ý tải đúng phiên bản cho Touch Flo 3D và phiên bản WM nhé

Đầu tiên là phiên bản cho Touch Flo 3D v2.0 , v2.1 với WM 6.1 và Touch Flo 3D v2.5 với WM6.1

Gói cài đặt bao gồm các file cab và các folder theme của các phần mềm sau :
*Manila 2.0 và 2.1 (Các bạn vào phần about để xem phiên bản Touch 3D trên máy bạn là bao nhiêu để cài file thích hợp)
*Background color
*Commanager
*Windows Media Player
*Dialpad
*AnalogClock (Nếu bạn thích đồng hồ Analog
*Wisbar advanced
*Resco Radio

DUSK Touch 3D 2.0 ,2.1 for WM6.1 (WVGA)
DOWNLOAD

Dusk Touch 3D v2.5 for WM6.1 (WVGA)
DOWNLOAD

* Phiên bản cho Touch Flo 3D v2.5 và hỗ trợ WM 6.5 các bạn tham khảo và download tại Bài 7

* Phiên bản Touch Flo 3D v2.5 với giao diện HTC Touch HERO hỗ trợ WM 6.1 và 6.5 các bạn tham khảo và tải tại Bài 18

* Phiên bản Touch Flo 3D v2.5 hỗ trợ các ROM 6.5 build mới (23041) các bạn tham khảo và tải tại Bài 23

Bạn Ancola66 ơi cho mình hỏi mình dùng HD1, mình kiểm tra "about" của TouchFLO thì nó báo là version 3.0 (Build 1914.2028). Vậy version này có phải là version như bạn nói ở trên không? với version này thì máy mình có thể cài được theme nào?

wacky90

Co' theme nào cho touch pro 2 htc sense giống thêm Duck touch flo 3d ko? mình thấy thêm này đẹp wa'. thanks!!!!:-?

kokoro194

DUCK THEME TOUCH FLO 3D
TouchFlo 3D - WM 6.5 (WVGA)
by Duck (Xda deverlopment)

Tiếp tục giới thiệu với các bạn bộ Theme cho Touch Flo 3D khỏe khoắn tuyệt đẹp và rất Pro cho màn hình WVGA (480X800) với phiên bản cho Touch Flo v2.5 hỗ trợ WM6.5.

Hướng dẫn cài đặt :
*Tải về giải nén
*Chép thư mục Theme vào thư mục My Documents
*Vào Start/Settings/Personal/Today chọn Theme mà bạn thích (Muốn như hình giới thiệu thì bạn chọn Dusk GA )
*Chép các file cab vào thẻ nhớ :
- Dusk Manila_2.5_v1.2 (File giao diện chính)
- Dusk Manila_2.5_Taskbar icons (Thay đổi icon trên taskbar)
- Dusk Manila_2.5_REV6.2_Phone_Dialer (Thay đổi Dialpad)
- reSTART (Thay đổi icon trong menu)
- Start_Menu_3_Row, Start_Menu_4_Row (Bạn muốn menu start là 3 hay 4 cột thì cài file tương ứng)

*Khi cài đặt xong thì khởi động lại máy là OK

DUSK MANILA 3D v2.5 for WM 6.5

DOWNLOAD

cho mình hỏi là.. mình đã cài như hướng dẫn nhưng sao vẫn không thay đổi được màn hình giao diện chính như trong hình.. mà 2 cái đồng hồ còn bị đè lên nhau rất kì cục... máy mình là se x1 win 6.5 mà đã tích hợp sắn touch Flo 2.5