• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E61i Việt hóa

hnt20042000

Đây không phải là một ứng dụng. không có một chức năng nào cả. nó chỉ là một gói ngôn ngữ của các ứng dụng được việt hóa để hiển thị tiếng việt cho điện thoại E 61 i . Mình chỉ việt hóa các ứng dụng thường dùng , có những ứng dụng việt hóa không cần thiết như reader . vì việt hóa xong nó không nói được:)).
các ứng dụng được việt hóa gồm
Danh bạ. nhật ký, tin nhắn , lịch, web, thẻ nhớ, quản lý ứng dụng, trình cài đặt ứng dụng, gọi nhanh, đồng bộ, cấu hình, cài đặt. giao diện, hộp thư thoại.nghe nhạc, camera, bộ sưu tập.
có những ứng dụng chưa việt hóa được vì rất dể bị lỗi và làm ứng dụng không sử dụng được như gọi điện, ghi âm, bộ chuyển đổi mình chưa việt hóa.
Cái này mình làm chơi thôi. các bạn đừng chê nhé. chúc vui vẻ,
Đây là vài hình ảnh

Có những ứng dụng chạy song song với điện thoại, rất khó tắt nó để chép đè hoặc xóa. bạn nào muốn tự việt hóa trên máy khác nên cẩn thận

Cài có thể phải hack phone http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022
và phải chép vào ổ C.
Bạn có chắc chắn là đã có font tiếng việt trong máy?.
update bản phần mềm mới nhất cho e 61i trước khi tiến hành

Chân thành cảm ơn o0ololo0o, Kojiro và mọi người đã góp ý và ủng hộ
và các tệp trong file VIET.rar bạn có thể chép thẳng vào ổ C

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Theo dõi ý tưởng bạn đã lâu :D Hôm nay mới thấy kết quả của bạn, chúc mừng nha, cái này gọi là Việt hóa firmware luôn nè :)

Để khuyến khích anh em dùng :p Bạn nên hướng dẫn kỹ cần cài cái nào vào cái nào, các bước lưu trữ hệ thống như thế nào.

Chắc cái này phải khuyến khích anh em nên backup ổ C :) Chúc anh em nào "liều" may mắn nhé!

kp_enter

wow đã xong rồi à :D nhanh hơn mình nghĩ rất nhiều :p tiếc là mình ko có máy để test mà mình nghĩ a Kij nói đúng đấy bạn lên hướng dẫn kỹ hơn từng bước mà bạn đã làm và thành công để mọi người còn dám "hưởng thụ" thành quả của bạn chứ ;)
Chúc mừng bạn nhé =D>

hnt20042000

cũng không có gì quan trọng khi sử dụng nó. các bạn chỉ cần backup dữ liệu quan trọng ổ C khi cảm thấy cần thiết vì mình đã dùng chính máy mình đễ text mà

tiny1990

Làm một bài hướng dẫn đi bạn ơi. Mình máu cái này lắm. Vì trên N95 tụi nước ngoài dịch chán lắm.

kp_enter

mình thấy trong mấy cái ảnh bạn up lên còn một vài từ chưa VH đc hết ko bít là do còn sót hay do lỗi nên ko thể làm nốt :-? sao bạn không tiếp tục hoàn thiện những phần còn lại. Cố gắng từ giờ đến tết làm xong :D Mình nghĩ topic chưa được mọi người ủng hộ có lẽ 1 phần do chưa ai dám "liều" 1 phần do còn dở dang chưa hoàn thiện ;) Tiếp tục đi nhé:D

CongVoi

Super V.I.P
Cái này giống hệt cái hồi anh Tài VH P990i.Rất chuẩn đấy!!! =D>

smiler

Well-Known Member
Cái này giống hệt cái hồi anh Tài VH P990i.Rất chuẩn đấy!!! =D>

bác Tài hồi đó còn có sự bổ sung của P1. chứ cái này tự làm trọn bộ.
ớn quá. có fải ít file đâu

Posted via Mobile Device

hnt20042000

không phải không muốn việt hóa các file còn lại. một phần là rất dể bị lỗi. nếu lỡ không tốt là không hoạt độg như chơi, như gọi điện, mình việt hóa nó 5 ngày nhưng vẫn lỗi, chép vào máy rồi chỉ có nhìn máy chứ chả gọi điện được, không thể quay số, không thể xóa nó mà phải dùng trình quản lý tác vụ đá cái app đó ra mới xóa được, cho nên phải từ từ. nếu việt hóa ngắn quá thì không hiểu, dài quá thì lỗi, nhiều ứng dụng không nên việt hóa, như chuơng trình đọc, nó sẽ nói tùm lum chứ không nói tiếng việt, thế có chết ko :(, việt hóa rồi nhưng mình xóa rồi.

hnt20042000

mình thấy trong mấy cái ảnh bạn up lên còn một vài từ chưa VH đc hết ko bít là do còn sót hay do lỗi nên ko thể làm nốt :-? sao bạn không tiếp tục hoàn thiện những phần còn lại. Cố gắng từ giờ đến tết làm xong :D Mình nghĩ topic chưa được mọi người ủng hộ có lẽ 1 phần do chưa ai dám "liều" 1 phần do còn dở dang chưa hoàn thiện ;) Tiếp tục đi nhé:D
Đã test ok cả.
các bạn muốn tự việt hóa. đơn giản lắm. nếu trên E 61i thì quá dể.
các công cụ cần thiết
  • trọn bộ python và patch.
  • bộ gõ tiếng việt trên E 61i
  • trình quản lý file
  • trình quản lý tác vụ( dùng jtask man) ok nhất
  • phần mềm tự việt hóa trên điện thoại chạy trên python đã post trên diễn đàn

các file ngôn ngữ hầu như nằm ở resource và trong resource\apps
các bạn cứ vào ổ z mà lấy rồi tự việt hóa, không nên chép thẳng từ máy 9.2 qua sẽ bị lỗi. chú ý dấu cách của các từ. nhiều câu nó có dấu cách ở đầu hoặc đuôi, nếu bạn xóa nó nó sẽ bị lỗi,
muốn việt hóa một ứng dụng, bạn bật nó lên, rồi vào jtaskman xem info nó nó sẽ hiện tên file của ứng dụng , ví dụ là phone.exe, rồi bạn tìm trong resource\apps có file phone.r01 chép sang ổ E và việt hóa từ từ.
việt hóa từ từ, như thể sẽ dể biết lỗi chổ nào và kiểm tra lại, việt hóa ứng dụng chạy nền và song song cùng máy bạn muốn chép đè trong ổ C phải vào jtaskman \tools\ theards chọn nó rồi set cho nó là kill after boot, như thế nó sẽ đá ra sau lần boot sau và bạn có thể chép hoặc xóa nó rồi.
thử việt hóa xem, cũng đâu có khó gì đâu:D

các máy khác chắc phải cài roompatch và patch c2z để nó nhận ổ C trước Z

MinhThang

Manager
Đã test ok cả.
các bạn muốn tự việt hóa. đơn giản lắm. nếu trên E 61i thì quá dể.
các công cụ cần thiết
  • trọn bộ python và patch.
  • bộ gõ tiếng việt trên E 61i
  • trình quản lý file
  • trình quản lý tác vụ( dùng jtask man) ok nhất
  • phần mềm tự việt hóa trên điện thoại chạy trên python đã post trên diễn đàn

các file ngôn ngữ hầu như nằm ở resource và trong resource\apps
các bạn cứ vào ổ z mà lấy rồi tự việt hóa, không nên chép thẳng từ máy 9.2 qua sẽ bị lỗi. chú ý dấu cách của các từ. nhiều câu nó có dấu cách ở đầu hoặc đuôi, nếu bạn xóa nó nó sẽ bị lỗi,
muốn việt hóa một ứng dụng, bạn bật nó lên, rồi vào jtaskman xem info nó nó sẽ hiện tên file của ứng dụng , ví dụ là phone.exe, rồi bạn tìm trong resource\apps có file phone.r01 chép sang ổ E và việt hóa từ từ.
việt hóa từ từ, như thể sẽ dể biết lỗi chổ nào và kiểm tra lại, việt hóa ứng dụng chạy nền và song song cùng máy bạn muốn chép đè trong ổ C phải vào jtaskman \tools\ theards chọn nó rồi set cho nó là kill after boot, như thế nó sẽ đá ra sau lần boot sau và bạn có thể chép hoặc xóa nó rồi.
thử việt hóa xem, cũng đâu có khó gì đâu:D

các máy khác chắc phải cài roompatch và patch c2z để nó nhận ổ C trước Z

Rất hay, hy vọng bạn sẽ vh hết những phần còn lại trên con dế của bạn.=D>

ovc

hic, mình chạy cái ê61i.sisx thì nó báo update error bạn ui , mình hack phone rùi
còn cái VIET.rar thì mình ko biết cách dùng bạn giúp mình với

Caominh171

Bài viết rất hay,chắc mai mốt sẽ test thử mới đc,chắc cái này sẽ "hơi bị cực" àh nha:D

hic, mình chạy cái ê61i.sisx thì nó báo update error bạn ui , mình hack phone rùi
còn cái VIET.rar thì mình ko biết cách dùng bạn giúp mình với

Bạn giải nén file Viet.rar,chép hết file trong thư mục Apps vào ổ C\Apps là đc mà.Chúc thành công =D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

tukhanh

Mình đã cài vào con E61i của mình rồi,OK lắm nhưng hình như chỉ việt hóa được 50% thì phải

haydetoiyeu

một ý tưởng rất hay...nhưng có ai đã NẤU lại firmware như kiểu ngày trước các pro nấu lại firmware của iphone không nhỉ...sau đó thì vứt đi một số thứ rồi thêm vào cái cần thiết...nhiều cái trong Ê61i có sài được đâu ...

hnt20042000

room nokia ko làm ji được cả. vậy nên chả thêm bớt được gì. đã việt hóa thêm cái gọi điện nhưng chỉ 70% việt hóa thêm là lỗi chắc ăn luôn. còn mấy cái khác mò chưa ra nó nằm ở đâu. :D

MinhThang

Manager
room nokia ko làm ji được cả. vậy nên chả thêm bớt được gì. đã việt hóa thêm cái gọi điện nhưng chỉ 70% việt hóa thêm là lỗi chắc ăn luôn. còn mấy cái khác mò chưa ra nó nằm ở đâu. :D

Bạn có thể copy cho mình mấy file gốc của máy đó được không?

kp_enter

Bạn có thể copy cho mình mấy file gốc của máy đó được không?

oe a Thắng định VH hết luôn à :D e ko có máy để test ko cũng muốn làm phụ bạn ý 1 tay :)
@hnt20042000: đã làm thêm đc nhìu chưa bạn :-? Cố gắng làm hoàn chỉnh để chia sẻ cho mọi người nhé :)

hnt20042000

việt hóa máy rất dể lỗi. đơn giản là phone.r01. làm ko chuẩn là hết gọi nghe luôn. pác nào thử việt hóa cái phone xem.