• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E65 FW 3.0633.69.00

mr_nhim90

sáng nay 28/3/09 em mới update firmware cái E65 lên 3.0633.69.00
nhưng đem về hack theo cách chép file installserver.exe vào c/sys/bin thì kô đc

em đọc mấy bài hướng dẫn hack phone mới nhưng làm hoài kô đc
nó bắt tìm file .cer với key gì đó nhưng toàn tiếng TQ ! làm theo hướng dẫn thì lại ra cái gì kô

ai giúp em với :((
dt : e65
imei : 353263011797567
fw : 3.0633.69.00
code : 0545340

xie xie
mod cho bài e tồn tại đến khi có ai giúp nhé đừng xóa của em :(:)((

mr_nhim90
Thành viên mới

Được Thank 0 lần (trong 0 Bài)

Nếu được tồn tại đến khi có người giúp thì lâu đấy:|

mr_nhim90

cái trang wed opda của TQ mà bác nào post dùng để xin cer thì em vào cái topic đó nó kô cho reply nữa nên em mới xin

phantnang

up lên 4.0.633.74 đi bạn ơi, hack ok 100% bằng HelloOX 1.03 nhé. mình đang sài nè máy chạy nhanh, wifi mạnh và cực kỳ ổn định đó..nói chung là ngon hơn 3.0.633.69 nhiều, chỉ không thấy thêm gì mới thôi.

mr_nhim90

sao mình dùng cái nokia update soft ware của nó mà chỉ up được lên 3.0 thôi hix !! bác dùng cách nào cho lên 4.0 đc vậy
mà cái helloOX chỉ dùng đc khi có cer và key thì phải
ai giúp mình với

phantnang

up online bằng NSU đó, trang tiếng Nga chưa có 4.0633.74.00 để up offline đâu Bạn. Mình cũng bị nó báo vậy, Bạn check lại mấy lần đi, bản này ra ngày 04-09-08 lận đó. Bản 3.0633.69.00 thì hack dễ lắm không cần sign nên không cần cer,key gì hết, nhưng nó ko ngon bằng 4.0633.74.00 đâu nhất là wifi đó. Hack bằng hellOX 1.03 thì phải sign thôi Bạn.

Chỉnh sửa cuối:

mr_nhim90

nói thật với bạn là mình cũng nghe là dùng helloOX phải sign nhưng chẳng bít sign làm sao

cofer

sáng nay 28/3/09 em mới update firmware cái E65 lên 3.0633.69.00
nhưng đem về hack theo cách chép file installserver.exe vào c/sys/bin thì kô đc

em đọc mấy bài hướng dẫn hack phone mới nhưng làm hoài kô đc
nó bắt tìm file .cer với key gì đó nhưng toàn tiếng TQ ! làm theo hướng dẫn thì lại ra cái gì kô

ai giúp em với :((
dt : e65
imei : 353263011797567
fw : 3.0633.69.00
code : 0545340

xie xie
mod cho bài e tồn tại đến khi có ai giúp nhé đừng xóa của em :(:)((
Fw v3 không hack được HelloOX mà chỉ được với cách hack ... (quên tên rồi :()

ngocquynh47

Sở dĩ 2 bác đều dùng NSU up mà lại thấy 2 different latest firmwares là do Product code của 2 bác khác nhau, trc kia t có up 1 con N95 xách chân từ Czech về, nếu dùng Product nguyên bản thì chỉ up dc lên ver 20.xxx còn khi dùng NSS chuyển Product code sang Vietnam( chả nhớ bao nhiêu nữa, cái này search dễ, chỉ fai fan biệt con thường và 8Gb thôi) thì up lên dc 31.xxx. Còn về xin file cer and key thì bác Kojiro có bài rất kỹ về việc đó thôi (kể từ khi bọn OPDA thay đổi giao diện và cách xin thì còn có vẻ dễ hơn ý) còn nếu ko thì bác send IMEI của bác vào email: ngocquynh47@gmail.com , t sẽ xin cho

phantnang

Sở dĩ 2 bác đều dùng NSU up mà lại thấy 2 different latest firmwares là do Product code của 2 bác khác nhau, trc kia t có up 1 con N95 xách chân từ Czech về, nếu dùng Product nguyên bản thì chỉ up dc lên ver 20.xxx còn khi dùng NSS chuyển Product code sang Vietnam( chả nhớ bao nhiêu nữa, cái này search dễ, chỉ fai fan biệt con thường và 8Gb thôi) thì up lên dc 31.xxx. Còn về xin file cer and key thì bác Kojiro có bài rất kỹ về việc đó thôi (kể từ khi bọn OPDA thay đổi giao diện và cách xin thì còn có vẻ dễ hơn ý) còn nếu ko thì bác send IMEI của bác vào email: ngocquynh47@gmail.com , t sẽ xin cho

E65 không có tiếng việt trong firmware đâu Bác ạ, mình check 2 lần mới thấy 4.0 đó, lần đầu nó cũng báo có 3.0 à.>:)

ngocquynh47

O` vậy à, cái đó thì t cũng ko rõ vì cũng ko dùng E 65, tôi mới chỉ làm N81,82,95, E 63 và 71 thôi, thấy mấy con đó đều có hết