• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E72 rm530_CareDP_7.0_051.018_APAC.exe ( Published 02/09/2010)

NguyenTu

Super V.I.P
lúc trước mình có hack ver 051.018, rồi mình có restart *#7370# ,giờ mình hack lại nhưng không đc nó bị như hình này nè!các bạn chỉ mình với nha

[/IMG]

dùng chế độ dead USb để up lại, mình hack cả chục lần có sao đâu

luanthieugia

Mình mới Up lên fw này tạm thời thấy ok chưa bị treo như fw cũ. Nhưng có vài thứ thay đổi ae xem giúp có phải ko nhé hay do phone mình lỗi.
phím quang học ko có tác dụng với camera. Khóa bàn phím tự động thì kể cả ứng dụng đang chạy cứ sau thời gian cài đặt là tự động khóa. ở fw cũ nếu có ứng dụng đang chạy thì ko tự khóa.

cofer

Mình mới Up lên fw này tạm thời thấy ok chưa bị treo như fw cũ. Nhưng có vài thứ thay đổi ae xem giúp có phải ko nhé hay do phone mình lỗi.
phím quang học ko có tác dụng với camera. Khóa bàn phím tự động thì kể cả ứng dụng đang chạy cứ sau thời gian cài đặt là tự động khóa. ở fw cũ nếu có ứng dụng đang chạy thì ko tự khóa.

Phím quang học không có tác dụng với camera(di chuyen), nhưng nó vẫn có chức năng lấy tiêu cự.

sunflowervn

dùng chế độ dead USb để up lại, mình hack cả chục lần có sao đâu

cắm vào máy tính dùng Phoenix scan, scan thấy rồi máy sẽ bị tắt nguồn, tháo pin ra lắp lại khởi động lại rồi làm bước tiếp theo ( ko cần scan lại). Khi hach, máy mở chứ ko tắt

huyroby

híc FW này vẫn bị lỗi hả các bác. chán quá thôi dùng tạm cái FW 031.230 này thôi vậy chờ khi nào có bản FW nào hoàn hảo thì mình up

tranquangluc86

hihi..cảm ơn bạn sunflowervn, cách của bạn là oki nhất. bản FW này nó cho hack lần đầu thì ngon lành, lần t2 trở đi thì khi kết nối phone vs PC ở chế độ PC suite thì ngon lành, nhưng khi thằng phoenix nó scan thì máy tắt màn hình, đèn phím vẫn sáng, mất kết nối PC suite ( giống bạn winsec) Mình loay hoay cài lại cả phoenix, đổi cab dữ liệu mới, cài lại gói FW mà không được, may mà đọc đc bài của bạn. Bị như thế thì cứ cho nó scan, không rút cáp, chỉ tháo pin và lắp lại, bật nguồn và chạy phoenix bình thường. Thank bạn rẩt nhiều.

hanoiplay

lúc trước mình có hack ver 051.018, rồi mình có restart *#7370# ,giờ mình hack lại nhưng không đc nó bị như hình này nè!các bạn chỉ mình với nha

[/IMG]
Mình cũng bị như thế này mới phát hiện ra 1 điều là sau khi scan FW xong, bạn tháo cap, pin ra, sau đó lắp lại rồi mở máy lên. lúc refurbish thì máy cũng phải online. rồi làm bình thường. mình đã hack đc hê hê.

quynhhvqy

Có pro nào có bản mod mà gửi thẳng file khi nhan qua bluetooth vao mục receivred của ổ E như S60v5 không cho mình xin với..

Chinavie

Sorry tới habaolinh. Tôi là người đã hỏi bạn về cách Up và Hack cho E72 cách đây ít phút. Thực sự là cách hỏi chưa rõ ràng vì lâu cũng k voọc máy. Nhưng cách trả lời của bạn khiến tôi thất vọng quá. Tôi cũng biết việc các Mod (s) hỗ trợ mem chủ yếu trên 4rum nhưng khi có câu hỏi (ngớ ngẩn) liên quan đến chuyên môn chúng tôi luôn mong nhận được giải đáp dù là rất nhỏ chứ k cần sự cáu gắt và cách sử dụng điện thoại hơi thiếu lịch sự. Mong thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan129

Sorry tới habaolinh. Tôi là người đã hỏi bạn về cách Up và Hack cho E72 cách đây ít phút. Thực sự là cách hỏi chưa rõ ràng vì lâu cũng k voọc máy. Nhưng cách trả lời của bạn khiến tôi thất vọng quá. Tôi cũng biết việc các Mod (s) hỗ trợ mem chủ yếu trên 4rum nhưng khi có câu hỏi (ngớ ngẩn) liên quan đến chuyên môn chúng tôi luôn mong nhận được giải đáp dù là rất nhỏ chứ k cần sự cáu gắt và cách sử dụng điện thoại hơi thiếu lịch sự. Mong thông cảm.

Ông habaolinh này thì biết cái quái gì ngoài việc nhăm nhe xem có FW nào mới ra hay ko rồi vứt lên diễn đàn :)