• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E900 không update được Nodo.

nmily89

Hi mọi người,
Tình hình là mình có con máy E900, đang muốn update lên Mango.
HIện tại máy vẫn dùng bản 7004, nghe nói là muốn lên Mango thì phải up lên Nodo đã. Mình update = zune, zune tìm thấy bản update và tiến hành down update, nhưng cứ đến 99% thì nó đứng im, mình để đó cả tiếng đồng hồ vẫn 99%. why ?
Zune của mình là 4.7
Ai biết giúp mình với. Thanks all :)

Taki7610

Unlock_GSM
Hi mọi người,
HIện tại máy vẫn dùng bản 7004, nghe nói là muốn lên Mango thì phải up lên Nodo đã. Mình update = zune, zune tìm thấy bản update và tiến hành down update, nhưng cứ đến 99% thì nó đứng im, mình để đó cả tiếng đồng hồ vẫn 99%. why ?
Zune của mình là 4.7

Đã có hướng dẫn H-SPL để có thể up bất kì ROM nào rồi mà. Tham khảo tại đây.

blackdoor

Manager
Hi mọi người,
Zune của mình là 4.7
Kiểm tra lại đường truyền internet xem tốc độ có ổn không, nếu đường truyền chậm thì tải về lâu lắm. Chú ý: không update bằng kết nối internet qua Wifi.
PS: Yêu cầu bạn mở topic theo đúng quy định của diễn đàn nhé, tôi đã edit lại rồi, lần sau nếu bạn mở như vậy sẽ bị xoá đấy.
Đã có hướng dẫn H-SPL để có thể up bất kì ROM nào rồi mà. Tham khảo tại đây.
Đúng là có thể up bất kỳ ROM nào nhưng cốt yếu vẫn phải là ROM có build 7004 để phục vụ việc JB, sau đó mới update lên NoDo và Mango.
ROM Mango của DFT đã được JB sẵn nhưng hiện nay nó chưa thể check gói update qua Zune được.