• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Easy Mif v0.20 Việt Hóa ~ Một phần mềm quản lý, convert MIF cực mạnh!

Status
Không mở trả lời sau này.

dung1291985

Nghe Dũng quảng cáo ghê quá mình cũng tò mò muốn thử, quả thật chất lượng ... rất đáng thất vọng khi chuyển từ PNG sang MIF.

Hình dưới đây là icon PNG sau khi chuyển qua MIF nó biến dạng ra thế này nè (nhìn cái Easy Mif nhé)

Thực ra những phần mềm như Mif Tool, Mif Maker đều có thể chuyển từ PNG, BMP, JPG, SVG sang MIF nhưng không có phần mềm nào convert tốt từ PNG sang MIF và phần mềm Easy Mif này cũng không phải ngoại lệ.

Như vậy là không thể bỏ qua được cái Adobe Illustractor rồi.:-??

Có thể ko hợp với N73 rùi, vì N73 ko có màn hình hỗ trợ 16tr màu như N95 :D, cái icon khủng long trong Screenshot là mình chuyển trực tiếp từ ảnh Png sang Mif đó, hoàn hảo ko có điểm nào chê cả :D

Miftool ko phủ nhận là nó ko hay, nhiều tính năng nhưng liệu có thể xem được trực tiếp các icon như xem ảnh với Easy Mif? hơn nữa dùng Miftool convert ảnh sang Mif toàn bị dấu chấm sáng nhỏ ở dưới góc phải nhìn rất khó chịu... Chẳng phải post bài này nên phải lăng xê phần mềm của mình quá đáng, chỉ nói lên những ưu điểm để mọi người thấy nó là cũng tốt và cần thiết để sài thôi, nếu dở nói thật mình cũng chả tốn công Việt hóa hoặc để sài 1 mình rồi...

P/S: sao lại dùng từ "đáng thất thất vọng" ở đây ?, mình thấy xiaohuang ko friendly cho lắm, chả động viên bạn bè 1 câu nào cả thì thui... mình test trên máy mình, thực sự là đã nói ra những gì đã làm và cảm nhận! :mad:)

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

Có thể ko hợp với N73 rùi, vì N73 ko có màn hình hỗ trợ 16tr màu như N95 :D, cái icon khủng long trong Screenshot là mình chuyển trực tiếp từ ảnh Png sang Mif đó, hoàn hảo ko có điểm nào chê cả :D

Miftool ko phủ nhận là nó ko hay, nhiều tính năng nhưng liệu có thể xem được trực tiếp các icon như xem ảnh với Easy Mif? hơn nữa dùng Miftool convert ảnh sang Mif toàn bị dấu chấm sáng nhỏ ở dưới góc phải nhìn rất khó chịu... Chẳng phải post bài này nên phải lăng xê phần mềm của mình quá đáng, chỉ nói lên những ưu điểm để mọi người thấy nó là cũng tốt và cần thiết để sài thôi, nếu dở nói thật mình cũng chả tốn công Việt hóa hoặc để sài 1 mình rồi...

P/S: sao lại dùng từ "đáng thất thất vọng" ở đây ?, mình thấy xiaohuang ko friendly cho lắm, chả động viên bạn bè 1 câu nào cả thì thui... mình test trên máy mình, thực sự là đã nói ra những gì đã làm và cảm nhận! :mad:)

Có gì cho mình xin lỗi nha. Hôm qua down về test thử thấy kết quả không như mong đợi nên mình thấy bức xúc nói hơi nặng lời. Cũng có thể do N73 màn hình ít màu hơn N95 nên kết quả khác nhau.

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Cho mjnh xjn ban english dj ban. Mjnh caj ban nay bj loj
Posted via Mobile Device

Đây là PM tiếng Hoa, Dũng làm thẳng qua tiếng Việt luôn em. Mà cài trên máy em bị lỗi gì thế?

tiny1990

Không biết là em phải chép các file đó ở đâu, hay là phải cài megapack modul 2.01 (em đang xài python 1.45 và mega 1.5.2)

dung1291985

Không biết là em phải chép các file đó ở đâu, hay là phải cài megapack modul 2.01 (em đang xài python 1.45 và mega 1.5.2)

Bạn cài SmartSis lite chưa, nếu bị lỗi này thử cài SmartSis xem ;)
Hoặc module pack thiếu, dùng bản 2.01 là okie, mình đang sài 2.01 nè

Caominh171

N73 sài tốt đó em, thử đi.:D

Hì e tính làm icon cho mấy cái fần mềm sao cho hợp với theme,nhưng đọc topic này thấy a Xiaohoang nói N73 dùng bị lỗi,nên e muốn hỏi cho kỹ ấy mà :D

MinhThang

Manager
Hì e tính làm icon cho mấy cái fần mềm sao cho hợp với theme,nhưng đọc topic này thấy a Xiaohoang nói N73 dùng bị lỗi,nên e muốn hỏi cho kỹ ấy mà :D

có file Icon đẹp không cho mớ đi. Làm biếng làm nhiều lúc muốn thay mà không có.:))

Caominh171

Icon có sẵn thì e chỉ có của máy tính thui,đt thì chưa có (cái đdạng khó tìm pm convert lắm :().Àh mà a Thắng muốn đổi icon thì cứ tìm theme nào có icon đẹp,a bung sis ra,lấy file mif bỏ zô đt là đc chứ gì :D

MinhThang

Manager
Icon có sẵn thì e chỉ có của máy tính thui,đt thì chưa có (cái đdạng khó tìm pm convert lắm :().Àh mà a Thắng muốn đổi icon thì cứ tìm theme nào có icon đẹp,a bung sis ra,lấy file mif bỏ zô đt là đc chứ gì :D

Đã nói là làm biếng mà, thôi để hom nào làm một mớ để sài cũng được.

Caominh171

Cái này ngộ nè,muốn xem file mif,fải xem từ trên xuống mới hiện hình,còn ngược lại thì ko hiện:-??,dù làm đi làm lại bao nhiu lần cũng zậy àh:-?
Mà lúc vô "Xem tất cả ảnh MIF",nút Options ko bấm đc là sao mấy bạn?Tại máy hay ctrình như zậy sẵn rùi???:-?
Àh tiện thể cho mình hỏi luôn,cỡ icon chuẩn trong máy là bao nhiu zậy?Mình tính làm nhưng ko bik kích cỡ:((

Chỉnh sửa cuối:

gannine

mình không biết cách dùng cái Python và Moduke cho cac pm như thế nào cả mình đã giải nến tất cả cái Moduke không có icon phải không 8-| ,ma khi mỏ cái easyMif kia mở không được nó chỉ nháy một cái, vào Python -->run script cha biết mò sao nữa đây ? giúp với :-??

MinhThang

Manager
mình không biết cách dùng cái Python và Moduke cho cac pm như thế nào cả mình đã giải nến tất cả cái Moduke không có icon phải không 8-| ,ma khi mỏ cái easyMif kia mở không được nó chỉ nháy một cái, vào Python -->run script cha biết mò sao nữa đây ? giúp với :-??

Bạn cài tất cả lên bộ nhớ của máy bạn nhé. Đúng là nó không có Icon chúc bạn thành công.:D

gannine

Bạn cài tất cả lên bộ nhớ của máy bạn nhé. Đúng là nó không có Icon chúc bạn thành công.:D

Thế hả .thế mà mình lại cài Python trên thẻ nhớ, còn 2 cái kia cài trên điện thoại để mình thử lai xem
:-??:-? ohh được rồi cảm ơn bạn nhé

Caominh171

Mới làm đc mấy cái icon của 4 ctrình (EasyMif,SMSchat,Lexigoo và Siêu dịch),mấy icon này dùng chủ yếu trong theme ..._DH nha (có trong cập nhật theme S60v3 đó).
Hình chúng đây,đã test trên N73 rồi:

Mình up kèm fie *mif,mấy bạn muốn cài thì down về,giải nén xong,chép đè các file *mif vào thư mục Apps tương ứng

Chỉnh sửa cuối:

gannine

giúp mình với đang tự dưng thử cài xyzmusic chạy cái moduke 1.51 nên bây giờ không chạy được Easy Mif nữa, mà mình thi ra mạng chat nên không cài sisware được, bác Congvoi cho mình cái Moduke 2.01 được không ?để mình làm như bạn dung1291985 nói ,ma phải đưa nó vào đâu ,mong bạn chỉ :-?? dùm

Status
Không mở trả lời sau này.