• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBOOK ĐỊNH DẠNG LIT

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Tập hợp những Ebook theo định dạng LIT!

Lưu ý là khi post Ebook cần phải ghi rõ như sau:
- Ebook thuộc thể loại gì:
- Truyện dài hay truyện ngắn ( gồm mấy phần):
- Tên Ebook:
- Thêm hình càng tốt

Chú ý là không được Post những Ebook gây phản cảm với người đọc, truyện có nội dung xấu, vấn đề bản quyền.

Mọi vi phạm sẽ bị del không cần báo trước!

tanlinhub

Super V.I.P
Những ngọn gió Hua Tát - Nguyễn Huy Thiệp

Những ngọn gió Hua Tát

Truyện ngắn nổi tiếng của Nguyễn Huy Thiệp

nttlove

Sao máy của em nó không đúng font của truyện vậy.
Máy em có font VNTime và TimeNewRomance rồi mà
Hay là nó thiếu font Fruite ,font này em search trên google không thấy
Ai biết thì chỉ dùm em với.Thanks

nttlove

AQ CHÍNH TRUYỆN và ĐỒI GIÓ HÚ đây:
:)) :)) :))
Đọc hay thì Thanks dùm 1 cái nha bà con ,hehe

nttlove

Mình mới vừa down được 4 truyện khá hay với đuôi .LIT muốn share với các bạn.
Admin cho em hỏi sau em gởi file chỉ có 720KB mà không được vậy
Em còn 1 truyện nữa nhưng gởi không được ,làm ơn chỉ dùm em ,thanks
:-?? :-? :-??

tanlinhub

Super V.I.P
Sao máy của em nó không đúng font của truyện vậy.
Máy em có font VNTime và TimeNewRomance rồi mà
Hay là nó thiếu font Fruite ,font này em search trên google không thấy
Ai biết thì chỉ dùm em với.Thanks

Đúng là thiếu font frutiger đó bạn. Nhiều bạn dùng PDA cài hệ điều hành Pocket PC 2002 trở xuống không đọc được e-book tiếng Việt bằng Microsoft Reader dù đã cài đặt font hệ thống có hỗ trợ tiếng Việt hoặc chép các fonts tiếng Việt mã unicode vào thư mục \Windows\Fonts. Một số chữ cái có dấu không hiển thị đúng, biến thành các ô vuông. Lý do là vì Microsoft Reader luôn dùng 1 loại font mặc định, mà font này lại không hỗ trợ tiếng Việt. Đó là font Frutiger Linotype, gồm ba files frutiger.ttf, frutigerb.ttf và frutigeri.ttf nằm trong thư mục \Windows\.

Cách khắc phục vấn đề này cũng khá đơn giản: Các bạn download file đính kèm về, giải nén ra 3 files frutiger.ttf, frutigerb.ttf và frutigeri.ttf, copy rồi paste vào thư mục \Windows\ của PPC. Chú ý lúc này không được mở chương trình Microsoft Reader. Nếu máy không cho chép đè (vì các files cũ ở dạng read-only) thì phải làm thêm một vài thao tác:

1. Dùng file explorer (làm trên desktop PC thì tiện hơn) tìm ba files (gốc) frutiger.ttf, frutigerb.ttf và frutigeri.ttf trong thư mục \Windows\ của PPC. Cut 3 files đó rồi paste sang 1 thư mục khác (\Windows\Fonts chẳng hạn). (Sau khi đã làm xong tất cả các bước dưới đây và đã giải quyết vấn đề thành công, nếu bạn muốn delete 3 files (thừa) đó mà máy không cho thì chỉ việc rename files, tốt nhất là đổi cả extension, chẳng hạn rename thành 1.doc, 2.doc và 3.doc; soft reset máy rồi sẽ delete được 3 files đã renamed đó.)
2. Copy 3 files mới upzipped: frutiger.ttf, frutigerb.ttf và frutigeri.ttf rồi paste vào \Windows\. Lần này thì chắc là máy phải cho.
3. Soft reset máy.

Thế là bạn đã không còn bị lỗi font này nữa.

Bạn nào có chương trình đọc file.lit share cho mình với, mình có một số truyện file .lit nhưng ko có chương trình đọc, hix, cảm ơn nhiều. Sau đây là một số truyện mình có được.

acade

Kiếm hiệp - Ưu Đàm Hoa

Vừa kiếm được mấy truyện của Ưu Đàm Hoa, anh em cùng xem nhé

Status
Không mở trả lời sau này.