• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ép xung - Tăng tốc đt - overlock

longntt105

ủa vậy mình chống phân mảnh ổ đĩa ở đâu.pin dung lượng cao là sao bạn

thì gắng cáp vào đt kết nối chế độ USB đấy . rồi mở 1 ct dồn file , chống phân mảnh ra , defragment nó thui ..nó sắp xếp các file rời rạc trên ổ cứng..v..v..làm dữ liệu ở gallery truy suất tốt hơn thui...
pin dung lượng cao là pin có nguồn cao hơn pin chuẩn (n95-8g là 1200 mAH). có thể là 1500 hay 1700, nói chung là sài trâu bò hơn ^^!

vinhrum

Nếu bạn có điện thoại di động là rất chậm hoặc không làm nhanh như bạn mong đợi, bạn đã bao giờ tưởng tượng của bạn trên điện thoại di động Symbian S60v3 như overlocking một máy tính và thưởng thức cao hơn tốc độ của bạn khi sử dụng điện thoại di động? Không biết làm thế nào? Đây cũng là cách làm.

Đây là chỉ cho những người có kinh nghiệm trong overclock.It 's giống như trên máy vi tính, khi bạn overclock điện thoại di động quá nhiều, nó sẽ trở nên rất nóng và cũng có thể được unstable.It damaged.So overclock ít và điện thoại của bạn sẽ được an toàn và nhanh hơn rất nhiều! Theo mặc định, điện thoại nokia s60v3 rất lạnh và có thể được overclocked rất good.I overclock của tôi cả hai điện thoại N73 và N95 và họ đang có khá nhiều faster.I nhận thấy rằng trong trình đơn, thư viện, trò chơi ... Nhưng bạn phải rất cẩn thận nếu bạn thiết lập rất cao, số lượng, di động của bạn có thể được xử lý, nếu bạn biết những gì tôi mean.Who không biết nhiều về overclock this.So không làm cho mọi người biết những gì tôi đã nói chuyện và hiểu overclock làm được điều này:

Bước 1 : Enter 'private' folder in C:\ on your phone.

Bước 2 : Click Capoff then use X-plore only,because it is only file manager that can open file that I will mention below.Other can't due to security issue.

Bước 3 : C:\private\10202be9\20001079.txt, cursor it and click 8 to edit it.

4. Bước: Xem hình! Thay đổi 332, vào bất kỳ số cao hơn sau đó nhấp vào trình đơn và lưu it.I cố 500, đó là rất nhiều và tôi hy vọng sẽ không ai đặt bất cứ thứ gì trên mark.You này có thể thử mình để tìm kiếm tốt nhất, an toàn và nhanh chóng giải pháp cho s60v3 điện thoại của bạn, nhưng xin vui lòng sao lưu các 20001079.txt * một số người sẽ nhận được kết quả cao hơn một số người khác trên cùng một điện thoại. Hoặc không có kết quả. Đừng lo lắng bởi vì chip của mọi đt không giống nhau.

################################
If your mobile phone is very slow or not as fast as you expect, did you ever imagine overclocking your Symbian S60v3 mobile phone like overlocking a computer and enjoy a higher speed when use your mobile phone?Don't know how? Well here is how.

This is for only for people with experience in overclock.It's same as on computer,when you overclock your mobile phone too much,it will become very hot and unstable.It can also be damaged.So overclock little and your phone will be safe and faster a lot!By default nokia s60v3 phones are very cold and can be overclocked very good.I overclock both of my phones n73 and n95 and they are pretty much faster.I noticed that in menu,gallery,games... But you must be very careful if you set very high number,your mobile processor can be ,if you know what I mean.Who don't know much about overclock do not do this.So for everyone who know what I was talking and understand overclock do this:

First step : Enter 'private' folder in C:\ on your phone.

2nd step : Click Capoff then use X-plore only,because it is only file manager that can open file that I will mention below.Other can't due to security issue.

3rd step : C:\private\10202be9\20001079.txt, cursor it and click 8 to edit it.

4th step : Find the line that shown at the attached pic, change the 332, to any higher number then click menu and save it.I trying 500, which is a lot and I hope nobody will put anything over this mark.You may try yourself to find the best safe and fast solution for your s60v3 device,but please backup the 20001079.txt first*Somebody will get higher clock than someone else on same model of phone,but don't worry,because not everyone's chip is the same.

Cảnh báo! Dành cho những người biết overlock PC nhé!:D

:-/ Hic!Mình gà lắm!Các bạn có thể cho mình biết dùng cách này có hại máy không?Có mỗi cái để dùng nên ko dám liều!:(

MinhThang

Manager
:-/ Hic!Mình gà lắm!Các bạn có thể cho mình biết dùng cách này có hại máy không?Có mỗi cái để dùng nên ko dám liều!:(

Chủ Topic đã cảnh báo, không biết không dùng, chắc cũng không mấy ai dùng rồi, nhanh hay chậm khó có thể nói vì mỗi máy mỗi khác, phụ thuộc đủ thứ khi bạn sử dụng.

hunterviet

Well-Known Member
Cái này hơi cầu kỳ, lằng cù nhằng, nếu làm ko cẩn thận có thể ảnh hưởng đến hiệu xuất hoạt động và chức năng của máy, người nào cận thì khỏi phải làm kẻo chữa gà lành thành gà què:-?

vandunga3

n95-8g cấu hình cũng trâu bò oài . chịu khó lâu lâu dồn phân mảnh ổ đĩa nó thôi . yếu điểm là pin nên đang kiếm con pin duong luơng cao đã

Bác cho em link soft này với
Bác chủ topic 100% xài Google Translate để dịch nên đọc bài viết nhắng quá :)):)):))

i_love_baby387

Bác cho em link soft này với
Bác chủ topic 100% xài Google Translate để dịch nên đọc bài viết nhắng quá :)):)):))

Soft này là soft nào:-/ Nếu để chống phân mảnh ổ đĩa thì trên PC có luôn, ko cần soft nào cả:)

MinhThang

Manager
Chống phân mảnh ổ đĩa để làm j vậy bác,làm thế nào?Em nghe mà chẳng hỉu j cả?:-/

Không hiểu thì thôi cupi ơi!:D làm cái này coi chừng mua máy mới đó, làm 1 lần trên con N92 đau đầu 1 tuần, giờ thấy cái này là sốt à.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Không hiểu thì thôi cupi ơi!:D làm cái này coi chừng mua máy mới đó, làm 1 lần trên con N92 đau đầu 1 tuần, giờ thấy cái này là sốt à.:D

Nó bị sao mà anh phát sốt lận. Em chỉ thấy hơi nóng máy tý thôi mà.:D