• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) M700 - ROM WM6.1 PDAVIET

bg1102

Chào anh Quang và các bạn,
Anh giúp cho em với: bản 1 và 2 em down về, nhưng toàn bị báo lỗi CRC error với file temp.dat. Còn bản 3, nhấn thanks xong chẳng thấy link đâu cả. Bây giờ đến lượt link của bản 1 và 2 cũng mất nốt.
Cảm ơn anh Quang trước!

bg1102

Chú PhamQuang ơi, ROM đã được sửa lại chưa chú. Mong chờ quá

Ngoài ra, mọi người cho hỏi, có phải cách vào bootloader của Eten M700 là giữ Power, chọc Soft-reset, sau đó nhả power ra trong khi vẫn giữ soft-reset khoảng 5s đúng không?

- Giữ đồng thời 3 phím: Power, Camera và Voice Recording (phím cạnh phím volume +/-)
- Chọc Soft-reset
- Nhả Soft-reset, nhưng vẫn giữ 3 phím trên, đợi cho đến khi xuất hiện màn hình bootloader

PhamQuang

Manager
Chào anh Quang và các bạn,
Anh giúp cho em với: bản 1 và 2 em down về, nhưng toàn bị báo lỗi CRC error với file temp.dat. Còn bản 3, nhấn thanks xong chẳng thấy link đâu cả. Bây giờ đến lượt link của bản 1 và 2 cũng mất nốt.
Cảm ơn anh Quang trước!

Cả 2 Link đều hoạt động tốt.
Link ROM trên MediaFire cả.
Không có ROM nào lỗi CRC cả. Bạn hãy kiểm tra lại trình tải của mình.

hanhpn

Đúng là chú PQ quên hẳn M700 rồi. Bản ROM nhờ chú giúp vẫn chưa có gì cả. Cháu và anh Vũ Phong đang dùng bản ROM đầu tiên của chú này.

PhamQuang

Manager
Đúng là chú PQ quên hẳn M700 rồi. Bản ROM nhờ chú giúp vẫn chưa có gì cả. Cháu và anh Vũ Phong đang dùng bản ROM đầu tiên của chú này.

Đã có M700 bao giờ đâu mà quên hả cháu? Chưa được cầm trong tay bao giờ. :-?
Chú không dám làm "vo và mò" nữa, không chính xác nên không làm tiếp đấy thôi. :D

hanhpn

Chắc phải nhờ chú Quang dạy làm ROM thôi. Toàn thấy các seri khác của Eten mà M700 thì vẫn đứng tại chỗ thế này :(

Trong các bản ROM 6.1 của PQ làm thì bản đầu tiên làm cho Vũ Phong là bản tốt nhất, đây là ROM clean nên chạy rất nhanh và hầu như không có lỗi nào.

PhamQuang

Manager
Chắc phải nhờ chú Quang dạy làm ROM thôi. Toàn thấy các seri khác của Eten mà M700 thì vẫn đứng tại chỗ thế này :(

Trong các bản ROM 6.1 của PQ làm thì bản đầu tiên làm cho Vũ Phong là bản tốt nhất, đây là ROM clean nên chạy rất nhanh và hầu như không có lỗi nào.

Đơn giản thôi !!!
Chuẩn bị lễ "bái sư", chú sẽ tạo Kitchen cho cháu và cháu sẽ thử làm vài bản cho mình trước. Sẽ nhanh chóng làm ROM tốt khi cháu có máy trong tay.

cinim

Bác Quang có thể kiểm tra lại link down bản rom clean mà bác vuphong đã test đc ko ạ.Link die hết rùi ạ.Thanks bác nhiều

cinim

Huhu rom cho m700 ko ai wan tâm hết cả.trong khi x500 x500+ liên tiếp có nhiều bản rom mới thì m700 vẫn ko có gì mới.Bác hanhpn và bác PhamQuang đâu rùi ạ.Đừng bỏ rơi m700 chứ

Frodo

Mình tiến hành up từ thẻ nhớ thì nó báo là Rom incompatible, up từ pc thì báo là ko có file Rom!

hanhpn

Bạn phải dùng bộ TOOL để up, trong đó copy file temp.bin hoặc temp.dat để chạy.

Các file ROM của PhamQuang làm đều được các bạn ở đây up thành công.

new

Bạn phải dùng bộ TOOL để up, trong đó copy file temp.bin hoặc temp.dat để chạy.

Các file ROM của PhamQuang làm đều được các bạn ở đây up thành công.

có thể cho mình xin bộ tôl này được ko?up mà nó cứ báo no image la sao vây?up bằng thể nhớ nhưng vào bootloader no ko nhân thẻ........hic:((

mauhoado1975

Bác PhamQuang, anh vuphong, hanhpn ơi hiện tại đã có bản V03 rồi phải không, sao thấy mấy bác chỉ nói mà không upload lên vậy. Nếu có thì up lên cho mọi người cùng down với. Thank, special to Mr PhamQuang.

mauhoado1975

Sao không thấy mấy bác trả lời nhỉ!???
Bản v02 dùng cũng sướng thật, nhưng không hiểu sao mới up xong hoặc hardreset đến khi máy khởi động xong để một lúc rồi dùng nhưng máy vẫn treo một lúc. Còn nếu softreset thì khởi động lên không bị như vậy.
Ai có bản ver03 cho mình xin với!

mauhoado1975

Man PhamQuang sao hông thấy giải đáp dùm vậy???
Sorry, vì đã spam nhưng xin đừng xóa để các bác còn thấy bài mới mà trả lời giúp em. Thank.

hanhpn

Chưa có đâu bạn ơi.

Tình hình là man PhamQuang không có máy test nên chưa đưa vào ứng dụng được. Còn đợt này em hơi bận nên chưa voọc được.

quangphuc91

Bản rom mới cho M700

hi hi, lang thang trên các diễn đàn ppc trên mạng mình vừa kiếm được 1 bản rom rất ổn định, hôm nay share cho các anh em sài thử (mình đã test rồi, chạy mượt lắm, bắt GPS nhanh cực kì)
Sau đây là các thông số:
-Dựa trên cơ sở phiên bản: XIP + SYS - CE OS 5.2.19960 (Build 5.2.19960.1.2.2)
-Xip và Build từ WM6.1 của ROM Rafael
-ROM có Big Storage, sau khi Up khoảng 76-77Mb và RAM trên 30Mb
-Tích hợp Spb Mobile Shell, VisualGPSce, Satellite Data Update
-Driver âm thanh mới của eten cải thiện âm thanh rất đáng kể (âm thanh lớn lắm)đây là cái hay nhất trong các bản rom cho m700 từ trước giờ
-..... nhìu thứ khác nữa, các bạn khám phá sau nhé ^^

à quên link nè : http://rapidshare.com/files/130192326/VDC_3.1_STB_19960_19960.7z
Pass: www.eten-users.eu
các bạn thông cảm mình ko có link ở mediafire, vì mình sài đường truyền chậm, ko upload được nên lấy nguyên văn link trên diễn đàn Eten về , hì hì

Chỉnh sửa cuối: