• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) M700 WM6.1 V05 - Build 20273.1.3.3

panne

Thông báo tiếp theo: các phần mềm bỏ từ ExtROM ra, sau khi cài lại từ thẻ nhớ đều chạy ngon lành, kể cả Activesync patch (không hiểu tại sao :D)
Cho em hỏi câu hơi gà chút làm cách nào bỏ phần mềm trong Extrom vì khi cài xong restart là tự động nó nạp Extrom

kelangtri

Lệch cảm ứng thì bạn vào trong start/setting/align screen để chọc lại là xong thôi.

Hơi tò mò chút: khi bạn align screen lúc cài ROM mà chọc lệch thì làm sao đi tiếp được nhỉ?

Củng không hiểu tại sao lại như vậy, sau khi up rom lại chọt chính xác thì được rồi. Bây giờ thì đến rắc rối khác, setup Vietmap R12 xong thì không thể xác định được vị trí, nói chung là ko thể lấy được tín hiệu GPS, trong khi dùng chương trình GPSviewer thì vẫn xem được.

hanhpn

Bác vào trong VietmapG12, đừng chọt vào GPS Button ngay vội mà vào phần config, chọn việc config là manual, chọn lại cổng COM4, tốc độ 56000 là được ngay. Ngay cả với MapKing, TomTOM hay Vietmap, Ozi mà không được cũng làm vậy

samo_me

plz plz plz plz i need the action kêy
i íntalled but now i cant erase :(
i need my old WM6 :(
i cant erase with no action keey
PLEASE HELP

Chỉnh sửa cuối:

samo_me

ROM V05 CHO ETEN M700

= CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 =

Phiên bản V05 WM6.1, dành cho ETEN (Glofiish) M700, dựa trên:
- Phiên bản WM6.0 ship 0436 WWE dành cho ETEN M700
- OS mới: CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3

Giao diện Diamond cùng 1 số thay đổi nhỏ.

Các bạn test và đưa hình minh họa giúp. :D

- OS mới chạy khá nhanh và ổn
- Storage sau khi Up ROM khoảng gần 75Mb, RAM sau khi Up gần 33Mb.

======================================================================

LINK TẢI V05 CHO M700

Mã:
http://rapidshare.com/files/136591894/M700_WM6.1_V05_B20273.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

MediaFire:

Mã:
http://www.mediafire.com/?toplnoqygv4

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thank you
but i really need my action kêy so i can use my old WM
i have many programs i need to use
please :((

hanhpn

plz plz plz plz i need the action kêy
i íntalled but now i cant erase :(
i need my old WM6 :(
i cant erase with no action keey
PLEASE HELP

What do you mean by action key? If you want to turn back to your Old WM6 version, just download the old ver from ETEN website and up to your PPC.

hanhpn

Lâu lâu không thấy chú Quang thêm ROM cho M700 rồi. Chú tiếp tục update đi (cổ vũ chú nhé). Ít nhất là thêm vài cái vui vui vào như giao diện Manila 2D chẳng hạn, bàn phím Manila luôn.

hitech123

Mình là người mới sử dụng dòng máy này, cũng mày mò tìm hiểu và đã up rom con M700 của mình ngon bằng bản rom của bác PhamQuang. Chạy rất nhanh và mượt. Cám ơn bác PhamQuang nhiều.
Lần đầu mình up thì có cuộc gọi đến ko thấy điện thoại báo gì cả mặc dù bên đầu dây kia vẫn có chuông. Mình phải up lại, lần 2 thì ổn rồi.
Nhưng vẫn phát sinh 1 số vấn đề sau:
1. mình có cài cuộc gọi chờ, nghĩa là đang nghe điện thoại, có cuộc khác gọi đến thì mình vẫn biết ý. Nhưng sau khi up bản rom này thì lại bị tình trạng mình đang nghe đt, có cuộc khác gọi đến thì nó lại rung lên bần bật (mình để chế độ rung) như là nhận cuộc gọi bình thường chứ không có tiếng tít tít báo hiệu cuộc gọi như trước nữa. Mình ngắt cuộc gọi đó đi cũng không được, cuối cùng mất cả liên lạc với máy trước.
Bác PhamQuang và các bạn thử test xem có bị lỗi đó không nhé; cách sửa lỗi.
2. 1 vấn đề nhỏ nữa là giao diện của phần gọi điện không cool bằng bản v1 vì có nhược điểm là khi gọi xong 1 cuộc điện thoại, nếu muốn gọi lại số vửa xong thì phải vào phần History để lấy lại số hoặc phải nhấn lại số đó, như vậy rất mất thời gian vì không nhấn trực tiếp vào phím Call để gọi lại được.
3. Mình có vào trang http://eten-users.eu có thấy hướng dẫn tăng Volume cho M700, làm theo hướng dẫn phải copy file ở trong \window của máy ra để chỉnh sửa, Nhưng mình không tài nào copy được file đó (Adata.ovt) dù dùng các PM quản lý file rồi. Trong khi đó mình thấy những người ở forum này vẫn copy được bình thường. Có phải do bản rom này có lỗi đó không nhỉ???
4. Trước đây mình dùng 7610 Nokia nên dùng cái tai nghe Bluetooth BH-901. Bgiờ dùng ố két nối với con M700 này thấy pair nhưng khi gọi điện hoặc nghe nhạc thì chẳng nghe thấy tiếng âm thanh nào cả, mặc dù khi conect 2 thằng với nhau có tiếng tút báo hiệu đã kết nối. Nhờ các bạn giải thích hộ mình với.
Nhờ các PhamQuang và các bạn test và khắc phục nhé.
Thanks and Regard.

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

1. Mình dùng bản ROM của PQ, không bị lỗi như bạn. Có 2 cuộc gọi đến bình thường, có thể Hold lại để nghe cuộc gọi hoặc từ chối,hoặc nghe luôn.
2. Phần đó là do bạn chưa cài Smart Dialing. Bạn down load file đính kèm, sau đó dùng memmaid hoặc các trình có thể can thiệp vào running process để đóng file cprog.exe lại, copy đè vào windows là được.
3. Phần hướng dẫn tăng volume trong 4rum Eten đó có vẻ không hiệu quả. Mình không dùng và khuyên bạn cũng không nên dùng.
4. Tai nghe Bluetooth của Nokia 901 mình cũng dùng, nghe nhạc và gọi bình thường. Bạn chú ý dùng Comm manager chuẩn của Eten để pair chứ đừng dùng các notification bên ngoài màn hình là được.

Chỉnh sửa cuối:

hitech123

1. File bạn đính kèm đâu? Mình ko thấy có.
2. Về cái Bluetooth mình đã vào phần Manager Bluetooth của phần Utilities để pair mà. Tại sao lại ko được nhỉ? (Mình làm như vậy có đúng là dùng Comm manager chuẩn của Eten như bạn nói ko?

hanhpn

Đã đính kèm lại, bạn copy vào là được. Phần Comm Manager chuẩn của Eten trong Start\setting\connection. Nó bao gồm Phone, Wifi, Bluetooth

hitech123

Nhờ bạn hướng dẫn đầy đủ cho mình được ko? Mình vào Start\setting\connection như bạn nói thì thấy có mục; Beam, Connections, CSD Type, Domain Enroll và Network Card. Mình thử vào các mục rồi, VD như vào mục Connections để add bluetooth cũng ko được. Bạn hướng dẫn cho mình nhé. Cám ơn bạn nhiều.

hanhpn

Bác vào trong Start\Program\Wireless Manager để dùng menu Bluetooth và pair chuẩn nhé, nhớ xóa toàn bộ các phần Pair với Headset trước đây đi.

hanhpn

Topic này bị bỏ quên lâu quá rồi chú PQ ơi. Lại làm cái mới đi nhỉ?

hitech123

Bác vào trong Start\Program\Wireless Manager để dùng menu Bluetooth và pair chuẩn nhé, nhớ xóa toàn bộ các phần Pair với Headset trước đây đi.
1. Mình đã thử đi thử lại rồi, chẳng được bạn ạ. Lúc gọi điện nó có hiện lên cái hình tai nghe free nhưng chẳng nghe được cái gì cả, turnoff nó đi lại nghe bthường. Mình nghĩ hay là do tai nghe mono ko pair được với stereo phai ko nhỉ?
2. Vẫn bị lỗi khi đang nghe đt, có cuộc khác gọi đến, đt vẫn rung ầm ầm (mặc dù ko đổ chuông) nhưng rất khó chịu và mất tập trung. Hic...:(
Bác PhamQuang làm cái mới, fix những lỗi đó được ko vậy? Nếu được thế thì hay quá:p

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

Chú Quang ơi, nhờ chú độ giúp bản ROM này thêm 2 thứ:

1. add thêm Betamanila2D vào máy
2. phần giao diện bàn phím điện thoại, thêm vào máy luôn (source cháu sẽ gửi)

tannguyen03

Cho em hỏi tí, bản rom này có hỗ trợ thẻ SDHC 4gb không dậy mấy anh, tại lúc đầu thì nhận thẻ, nhưng sau khi úp rom lên thì không thấy nhận thẻ nữa, em đang không biết phải làm sao nữa, tại cũng mới chuyển qua sài dòng này, cám ơn mấy bác trước luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

Bản này nhận SDHC4G như bình thường. 8G trở lên thì chưa thử vì ... chưa có.

@Man PQ: có bản ROM 6.5 rồi chú ơi ơi ơi ... lại built thử tiếp đi nào. Đợt này cháu bận quá, không có cách nào mò vào máy mà tự mày mò được.