• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X500+ (Plus) - ROM WM6.1 PDAVIET

thichmobile

A Quang ơi, tôi download về rồi nhưng giải nén bị báo lỗi (đã đánh pas là PhamQuang).

Chào buối sáng. Hình như giờ ít ai quan tâm đến chủ đề này nhỉ?

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
A Quang ơi, tôi download về rồi nhưng giải nén bị báo lỗi (đã đánh pas là PhamQuang).

Chào buối sáng. Hình như giờ ít ai quan tâm đến chủ đề này nhỉ?

Lúc download về file bị lỗi rồi! Bạn hãy download lại là OK đấy!;;)

thichmobile

Cám ơn bạn. Mình vừa download được rồi, nhưng khi uprom thì tới bước 3 (step 3), màn hình báo là "Waiting a download" và có 1 button "UPDATE" bị mờ (disabled). Mình đợi 40 phút rồi mà không thấy gì?
Anh em nào biết tại sao vui lòng giúp mình.
Cám ơn!

o2wz

Nếu bạn đã từng up Rom cho con X500+ rồi ( để chắc máy bạn không có vần đề khi up Rom ) thì hảy sử dụng thử cách dưới đây. Mình đã phát hiện để Up gần chục bản Rom của Kva và Lorbas cho chú X500+ sau khi bị tình trạng như bạn nên không up được từ PC qua Active Sync:
Chép vaò thẻ nhớ sạch(Format FAT hoặc FAT16) 2 file
1. temp.dat >>> nhớ đổi đuôi file temp.dat thành temp.bin
2. USBDLUpdate_Console.exe
Cho thẻ vào con Eten , dùng chương trình quản lý file trên Eten như : File Explorer hay Resco Explorer dể kích hoạt file USBDLUpdate_Console.exe > máy sẽ tự vào boot loader và quá trình up rom sẽ chạy >> chờ đợi để máy tự hoàn tất >> sẽ xuất hiện thông điệp như là "USB host is not connected yet..."
Lúc này bạn nhấn giữ nút POwer + chọt Reset >> sẽ vào Rom mới.

DHL

Mình down bộ ROM v1.9 ở đây : http://eten-users.eu/index.php?showtopic=14231 của Lorbas
Dùng một thời gian thấy gọn,WIFI nhanh,nhưng bị lỗi Font tiếng Việt và thỉnh thoảng tin nhắn và IE mở ra không được . Nhờ các bác có thời gian xem qua và có điều kiện chỉnh lại cho tốt hơn được k ?

Wrasse

Hi, the pasword is wrong !
What a fck is this ????? : giải nén: PhamQuang[/hide]

Help !

thichmobile

Mình đã uprom thành công rom 6.1. Nói chung là tốt, dung lượng nhớ lớn hơn, máy chạy nhanh hơn. Tuy nhiên bị lỗi trong việc nhận/ gửi file qua Bluetooth. Bạn nào biết cách khắc phục vui lòng hướng dẫn cho mình. Cám ơn!

namdqvt

Em up ROM toàn báo lỗi thôi ah. Ai có cách Uprom từ PC qua active Sync cho X500+ thì viết hộ em với.
Đã đọc và làm theo các bước hướng dẫn bên mục trao đổi thảo luận mà không được

thichmobile

Em up ROM toàn báo lỗi thôi ah. Ai có cách Uprom từ PC qua active Sync cho X500+ thì viết hộ em với.
Đã đọc và làm theo các bước hướng dẫn bên mục trao đổi thảo luận mà không được

Tui đã làm như sau và thành công. Bạn thử xem. Bạn format SD Card, rồi chép 2 file temp.bin (ROM) và USBDLUpdate_Console vào SD Card. Cho chạy file thứ hai. Sau khi thấy đã copy hết vào máy thì khởi động lại máy (Power + Camera + Soft Reset) là xong!.

namdqvt

Tui đã làm như sau và thành công. Bạn thử xem. Bạn format SD Card, rồi chép 2 file temp.bin (ROM) và USBDLUpdate_Console vào SD Card. Cho chạy file thứ hai. Sau khi thấy đã copy hết vào máy thì khởi động lại máy (Power + Camera + Soft Reset) là xong!.

Em cũng đã thử làm như trên và cũng đã thành công. Máy chạy nhanh gọn nhẹ nhưng mỗi một điều là có vẫn đề với Bluetooth. E không the nghe nhạc qua tai nghe BT stereo nữa rồi bản gốc em vẫn nghe đc không hiểu ai có thể tìm hiểu cách fix được không ah.

quanghuy74

Cứu em với! Em vừa up lên bản 6.1 cho X500+ mà nhiều lỗi quá:ko hr đc,trong setting ko thấy default settings ,chạy vietmapR12 bị lỗi ,Camera quá mờ ,Các bác có bản 6,0 nguyên bản thì up lên cho em với .Thanks các bác nhiều

kimquypticc

Mình vào Trang chủ đăng ký để tải ROM gốc về mà sao nó cứ bảo IMEI không đúng, hoặc serial không đúng nên không load về được!
Bạn nào load ROM gốc về được up hộ lên mediafire dùm nhé!
Cảm ơn rất nhiều đấy!

kimquypticc

Đã thử ROM này! RAM cao, Storage Cao, máy chạy nhanh nhưng không ổn định: Hay treo máy, cài GPS viewer thì font bị lỗi không đọc được!

thamvuky

minh uprom 6.1 toan gap loi os image is not compatible . help dang dung x500+ ban rom tieng nga

buivinh1977

Chao bác Pham Quang, em đang chờ Rom 6.5 cho X500+ của bác đây. Cám ơn bác và chúc sức khỏe.

buivinh1977

Os của bác không đúng vì bác chưa unlock CID của máy, xin xem lại cách unlock của bác PhamQuang ở trên. Hiên nay trên eten Forum đã có Version 2.4 cho X500+ rồi, các bác xài thử đi. Mình xài thấy ok lắm, chưa có lỗi gì nặng hết. còn lỗi Font thì xin gửi mail về địa chỉ : namlongtravel@hotmail.com
Minh sẽ gửi cho các bác bộ font (hơi nặng không up lên diễn đàn được).
Thân.

tiger_forest

Hi các Bác,
Tôi mới tậu quả X500+, có cài PW khi mở máy, tự dưng hôm qua móc từ túi rathấy máy đang tự reset lại, sau khi ổn định, mình khai báo PW như bình thường nhưng máy báo là PW sai. trong khi PW mình đặt 4 chữ số theo số xe, không thể nhầm lẫn vào đâu được, máy không có ai chỉnh sửa hay nghịch ngợm gì. Bay giờ máy không thể dùng được nữa. Có bác nào biết nguyên nhân tại sao không, có cách gì khắc phục để mình có thể dùng lại được, Các bác thử tưởng tượng xem là máy của mình mà giống như là máy đi ăn trộm, không dám đem đi sửa luôn. May la mình có khai báo User Information nên vẫn còn hiện Họ & tên trên Screen. Rất mong được bác nào rành chỉ giáo. Xin đa tạ

tiger_forest

Em vừa Down WM6.1- V01 về, khi Attrach ra chỉ thấy 01 Dat File, không biết cài đặt thế nào. Bác nào rành chỉ giùm em với, xin cảm ơn nhiều!!!