• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) X800 WM6.1 V11 & V12 - Build 20273.1.3.3 (DIAMOND)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM V11 WM6.1 CHO ETEN X800

= CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 =

Phiên bản V11, WM6.1, giao diện Diamond dành cho ETEN (Glofiish) X800, phát triển trên:
- Cơ sở các phiên bản V08 và V10
- Nâng cấp OS mới: CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3
- Chỉnh sửa và tối ưu hóa tốc độ của máy.

Giống như V10, trong ROM có sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond được phát triển cho PPC màn hình VGA bởi SM Tmap

========================================================================

LINK TẢI ROM V11

Mã:
http://rapidshare.com/files/133574116/ETEN_X800_WM6.1_V11_B20273.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Mirror link tải V12 (MediaFire):

Mã:
http://www.mediafire.com/?hz3ypmvwend

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

buisuong

Em up bản này nhưng không hiểu sao đến phần update nó bao no open file. Bác co thể hướng dẫn Em chút.

PhamQuang

Manager
Em up bản này nhưng không hiểu sao đến phần update nó bao no open file. Bác co thể hướng dẫn Em chút.

1/ Tải ROM về, bung ra thành 1 thư mục, sẽ gồm các file:
euus.exe
Flash_ROM.bat
temp.dat
USBDLUpdate_Console.exe

2/ Kết nối máy với PC cho Sync hoàn chỉnh với máy.

3/ Nhấn Flash_ROM.bat chạy và thực hiện các bước tiếp theo.

Sau vài phút là xong, Reset lại máy để vào Win là xong.

buisuong

Trước Em cũng làm thế không được bực mình xuống ăn cơm lên làm lại thì đcj rồi cám ơn bác nhiều. Bác có ở HN không hay cửa hàng bac ở đâu nếu có dịp cho ae giao lưu học hỏi cảm ơn chút.

PhamQuang

Manager
Trước Em cũng làm thế không được bực mình xuống ăn cơm lên làm lại thì đcj rồi cám ơn bác nhiều. Bác có ở HN không hay cửa hàng bac ở đâu nếu có dịp cho ae giao lưu học hỏi cảm ơn chút.

Vậy cứ ở HN hay làm ở cửa hàng nào đó mới được giao lưu cám ơn sao? :))
Để giao lưu hay bày tỏ tình cảm chắc cũng khó lắm đấy. :D

Mình không ở HN và cũng không làm hay liên quan gì với bất cứ cửa hàng hay DV nào cả !!!
Đơn phương độc mã thôi. :))

vphuongn

Em không thể dow được bản này. Bác quang có thể cho xin link kc được không. rapidshare không cho em dow.Cám ơn bác

PhamQuang

Manager
Em không thể dow được bản này. Bác quang có thể cho xin link kc được không. rapidshare không cho em dow.Cám ơn bác

Trong bài 1 đã đưa Link tải trên MediaFire phiên bản V12, có chỉnh sửa chút ít so với V11 đã giới thiệu.

win4u

Mã:
1/ Tải ROM về, bung ra thành 1 thư mục, sẽ gồm các file:
euus.exe
Flash_ROM.bat
temp.dat
USBDLUpdate_Console.exe
2/ Kết nối máy với PC cho Sync hoàn chỉnh với máy.
3/ Nhấn Flash_ROM.bat chạy và thực hiện các bước tiếp theo.
Sau vài phút là xong, Reset lại máy để vào Win là xong.

Mọi khi em up rom vẫn OK, đến bản này kg hiểu tại sao đến STEP 3 thì kg thấy nó báo "Download Size" và "Receive Size". híc híc làm sao bi giờ hả bác Quang ?

Cho em hỏi từ STEP 2 sang STEP 3 mất khoảng bao nhiêu ms ợ ?

pmtu

ROM X800

Sau khi cài V12, dùng một hồi máy bị đơ. Tôi lại phải thử cài lại V11, không biết có tốt hơn không

tonken

sao mình down về rồi nhưng khi bung file ra lại đòi key

thanks bác ! mắt em cận nặng lắm :D

mình thực thiện theo hướng dẫn nhưng giờ đến bước 4 máy mình không thấy chạy nửa và hiện dòng chữ waitting a dơnload và dứng yên luôn ! các bác cứu em với

em đã làm lại và ok rùi ! cảm ơn bác Pham Quang nhieu

tonken

sau khi up v12 xong máy chạy rất mượt ! tuy nhiên em gặp rắc rối về phần contacts và simmanager !
bình thường phần menu của contacts cho mình save contacts từ sim nhưng chức năng này bị ẩn -> không thực hiện được , chuyển qua dùng trình simmanager thì phần menu cũng không có chép phần copy vào contacts ! sau khi em thử up lại v12 lần thứ 2 thì cũng bị tình trạng tương tự ! em cho sim khác vào cũng không chép danh bạ vào máy dc !

vuphh70

sau khi up v12 xong máy chạy rất mượt ! tuy nhiên em gặp rắc rối về phần contacts và simmanager !
bình thường phần menu của contacts cho mình save contacts từ sim nhưng chức năng này bị ẩn -> không thực hiện được , chuyển qua dùng trình simmanager thì phần menu cũng không có chép phần copy vào contacts ! sau khi em thử up lại v12 lần thứ 2 thì cũng bị tình trạng tương tự ! em cho sim khác vào cũng không chép danh bạ vào máy dc !

- Bác khởi động SIM Manager và tự động load tất cả các tên trong SIM ĐT lên sau đó check (v) vào ô "Name" thì tất cả được đánh dấu , tiếp theo là chọt but đè luôn thì xuất hiện bảng " Dial, Send SMS, Edit, Copy to Contact " thì bác chọn Copy to contact >> tất cản tên trên SIM chuyễn sang Contact hết. heheh

tonken

một lần nửa xin cảm ơn bác vuphh70 đã tận tình chỉ dẫn ! em đã thực hiện được rồi

Status
Không mở trả lời sau này.