• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Eten M700 lâu lâu tự động tắt máy

lonht321

Con Eten M700 của mình hiện đang xài Win 6.0
khi đi ra ngoài bỏ vào túi quần lâu lâu cầm ra thì máy đả tắt phải mở nguồn lên lại . Máy bị như vậy có phải là bị bản ROM ko mấy anh. Máy vẫn hoạt động bình thường chỉ bị lổi như thế mà thôi
Vòng vòng diễn đàn thấy ko có ai bị lổi này nên Post bài lên mong anh em chỉ giúp .Mình nên làm gì bây giờ ????

mauhoado1975

Bạn xem lại cục pin xem có bị lỏng hay ko, nếu không thì thử up mấy bản Rom của Man PHAMQUANG thử.

new

nhét giấy vào đi,lỏng pin đó ...........................

mauhoado1975

Mình bổ sung tí, con eten M700 có cái chốt khóa pin đó bạn, không biết bạn đã sử dụng nó chưa.

moments

MÌnh cũng bị như bạn đó.(đã khóa chốt pin rùi nhé),trc đay dùng các bản rom khác thì ko bị mình nghi có thể là do rom đó.Bạn có thể up bản rom mới của bác PHAMQUANG để test nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=31114

đồng ý với bác luôn, con x500 của mình cũng như thế, đã tốn 300k mua cục pin ở N Thành mà củng vậy, kiểm tra công tắc pin theo eten user họ chỉ cũng ko xong định cho e nó lên đường nên thử úp bản rom của bác Pham Quang cầu may(nghỉ cũng lạ,cũng bản rom zin wm06 xài cả nữa năm ko bị lỗi tắt máy mà sau này ngày nào cũng bị tắt, có khi 1 ngày 2,3 lần ). mà may thật e nó lại gắn bó với mình thêm thời gian nửa rồi.

dragonhelll

Con Eten M700 của mình hiện đang xài Win 6.0
khi đi ra ngoài bỏ vào túi quần lâu lâu cầm ra thì máy đả tắt phải mở nguồn lên lại . Máy bị như vậy có phải là bị bản ROM ko mấy anh. Máy vẫn hoạt động bình thường chỉ bị lổi như thế mà thôi
Vòng vòng diễn đàn thấy ko có ai bị lổi này nên Post bài lên mong anh em chỉ giúp .Mình nên làm gì bây giờ ????

Chào các anh em fan của Eten, M700 và X500 mình đều xài qua. Lỗi hay tắt máy của M700 thì ko liên quan gì đến vụ upRom cả. Thật ra M700 khác X500 ở chỗ, nó có thêm một công tắc để phát hiện khi nắp pin bị bung ra. Công tắc này nằm ngay dưới cục pin (trong cái lỗ nằm sâu xuống). Một thời gian sử dụng công tắc này kém tiếp xúc với chốt của nắp pin, vì vậy nó tưởng la nắp bị văng ra nên tắt máy.

Giải pháp:
  • Dùng giấy nhét vào lỗ để tăng tiếp xúc giửa nắp pin và công tắc
  • Giải pháp triệt để nhất là; mở máy ra cắt công tắc này vứt di, sau đó hàn hai tiếp điểm thường hở lại với nhau. Các bác cứ yên tâm dù mở nắp, máy vẫn chạy tiếp

Hi vọng giải quyết được vấn đề của anh em

moments

Chào các anh em fan của Eten, M700 và X500 mình đều xài qua. Lỗi hay tắt máy của M700 thì ko liên quan gì đến vụ upRom cả. Thật ra M700 khác X500 ở chỗ, nó có thêm một công tắc để phát hiện khi nắp pin bị bung ra. Công tắc này nằm ngay dưới cục pin (trong cái lỗ nằm sâu xuống). Một thời gian sử dụng công tắc này kém tiếp xúc với chốt của nắp pin, vì vậy nó tưởng la nắp bị văng ra nên tắt máy.

Giải pháp:
  • Dùng giấy nhét vào lỗ để tăng tiếp xúc giửa nắp pin và công tắc
  • Giải pháp triệt để nhất là; mở máy ra cắt công tắc này vứt di, sau đó hàn hai tiếp điểm thường hở lại với nhau. Các bác cứ yên tâm dù mở nắp, máy vẫn chạy tiếp

Hi vọng giải quyết được vấn đề của anh em

x500 cũng có công tắt này mà bác,con x500 của mình từ khi up bản rom clean v01 của bác Phạm Quang thì không còn tắt máy nữa,xài được vài tháng úp lại rom củ thì hu, hu nó lại tắt máy, pó tay
một điều khó hiểu nữa là do rom v01 không có mục MMS setting để cấu hình MMS nên mình đã tạo MMS setting rồi cài đặt gửi nhận mms vô tư nhưng mà lại tắt máy liên tục, xóa nó đi thì lại hết,pó tay không biết phải do thằng MMS này không ta?? Một vài điều muốn chia sẻ cùng các bác

dragonhelll

x500 cũng có công tắt này mà bác,con x500 của mình từ khi up bản rom clean v01 của bác Phạm Quang thì không còn tắt máy nữa,xài được vài tháng úp lại rom củ thì hu, hu nó lại tắt máy, pó tay
một điều khó hiểu nữa là do rom v01 không có mục MMS setting để cấu hình MMS nên mình đã tạo MMS setting rồi cài đặt gửi nhận mms vô tư nhưng mà lại tắt máy liên tục, xóa nó đi thì lại hết,pó tay không biết phải do thằng MMS này không ta?? Một vài điều muốn chia sẻ cùng các bác

Bạn nói đúng rồi, X500 cũng có công tắc này, bây giờ mình mới để ý. =D>
Con X500 của mình thì không bị tắt máy bao giờ (dùng ROM của anh PQ nhà mình). Còn con M700, ngày xưa tắt máy hai ba lần một ngày, sau khi mình cắt đi cái công tắc và hàn lại thì không còn tắt máy nữa. :-?

thanhgia123

Đúng luôn mấy con eten này có cái công tắc chuối hết sức. Em cũng đang dùng con X500 bị tắt mấy ngày 1 lần sau khi gỡ bỏ công tắc cho em nó ngậm luôn 1 cục chì hàn thế là giờ online 24/24 luôn.

bk9sw

cái vấn đề này em cũng gặp ngày một các bác ạ, Eten cứ như đứa con gái mới lớn, cái nắp pin ví như cái áo hay quần gì đó, hở một chút là đỏ mặt tắt nguồn, giải pháp của em là dán keo máy dán dính cục pin luôn, ko rạch nắp để em nó ở vậy suốt đời... hehe

phamhuu2007

Máy em cũng bị nhưng thường chỉ tắt máy khi bỏ máy vào túi quần, em đã chêm giấy vào lưng pin nhưng thỉnh thoảng vẫn bị!

megalm176

m700 bị tắt

mình cũng có 1 cái y chang như lỗi các bác nêu.
Đem ra Tân Á Long nó test ko bị, hỏi tới hỏi lui thì biết là do cái công tắc này.
Mình thấy là các pda có sử dụng công tắc phụ có dính tới cái vỏ pin, một thời gian là bị. chắc là mình tháo pin thay sim nhiều quá.
G ấn chặt, thì ko thấy bị nữa.
Nhiều khi phải đi hàn chân như các bác nói.
Eten ngon GPS quá, chứ ko thì cũng over cho rùi, hihi

xuanquangnguyen

Chào các bác,con X500+ của em cũng bị tắt máy khi bỏ vào túi quần, đã chèn giấy vào nắp pin rồi, chỉ đỡ tý thôi, chứ không hết hẳn, bác nào biết tháo máy ra hàn cái chấu lại hàn giúp em cái. em ở TPHCM.

giahamzoc

Quả thật dòng Eten này contac và lỗ jăc 2,5 li tiếp xúc kém quá. Nhiều lúc cắm jăc nghe nhạc xong, rút ra bị mất tiếng loa, tính rã ra kiểm tra và khắc phục, thử khắc phục bằng cách xịt RP7 vào đầu jăc( ít thôi, kẻo nhoe nhoét lỗ) xong cắm jăc vào rút ra vài lần...may thay...tiếp xúc lại tốt, không còn hiện tượng mất loa như trước. Còn cái contac, thi thoảng vưỡn bị cúp nguồn, song chưa thử bằng phương pháp trên,bởi chưa kiểm tra được. Các bác có bị hiện tượng trên, thử làm theo cách trên, mình nghĩ chắc tốt hơn bung máy.