• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN - UPROM VÀ THẢO LUẬN

lamhoangvinh

Lỗi máy ETEN X500

Eten X500 của mình cũng vậy, đang chạy bình thường mình hardreset lại vẫn vào được win nhưng sau đó bị treo phải reset lại và vẫn bị treo như vậy, sau vài lần reset lại thì không vào được win nữa mà treo luôn ở màn hình ngoài, cũng không bootloader được nữa. Up rom bằng thẻ nhớ như thế nào mong bác chỉ rõ với. Thanks

Mình cũng bị y hệt như bạn đó. Máy của mình mua mới dùng chưa bị làm sao hết, vậy mà hôm nay cài mỗi cái fornt tiếng nhật nó bắt restart lại máy thế là nó cứ dừng lại ở cái màn hình ngoài, đỏ lòm có chữ "glofish" ý.Chẳng biết làm thế nào nữa?hard reset thì mình ko biết,bootloader mình càng ko rõ chứ đừng nói đến...cài lại win.... :(( mang ra hiệu thì lại sợ nó thay đồ hoặc nó chặt chém...Các bạn giúp mình với.

Bạn nào hảo tâm gửi mail bài viết cho mình nhé, mình rất cảm ơn!

mail : lamhoangvinh@gmail.com

Tomsk_hp

Mình vừa cứu xong con X650 cũng bị đứng ở màn hình khởi động chỉ hiện chữ Glofiish như các bạn nè. Mình dùng cách up lại bằng thẻ nhớ thề là ok ngay. Nhưng vấn đề là chỗ đưa được vào Bootloader và chú ý file .bin hay .dat. Các bạn hãy copy hai file Temp.bin và file uus.exe vô thẻ(256-512 càng tốt, đã format). Bây h đưa về Bootloader : Nhấn Power + Rec. + chọc reset. sau đó nhả Power và giữ nguyên nút Rec + Reset thêm cho đến khi màn hình trắng thì bỏ ra và máy về Bootloader. Xong rùi đó, đợi máy tự download file, báo hoàn tất là ok. Khi thấy báo hoành thành rùi, chú ý dung lượng file trên màn hình, bằng nhau là ok rùi, thì các bạn nhấn Power + chọc reset và vô setup máy thui. Mong sẽ giúp được các bạn bị lỗi tương tự khi uprom lỗi. Chúc thành công !!!

Longnp81

Mình đang xài con eten m500 tiếng hoa, mình muốn chuyển sang tiếng anh thì làm sao. các bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn không nếu được thì mail cho mình : Longnguyen545@gmail.com

Longnp81

e dang xai con eten m500 tieng hoa, a e nao chuyen sang tieng anh thanh cong huong dan minh voi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: