• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN - UPROM VÀ THẢO LUẬN

PhamQuang

Manager
Em nghĩ là bác cài bản của bác Quang nên bị lỗi Country. Bác thử vào site của e ten down về bản chuẩn xem?

ROM WM6.0 cho ETEN X500 và M700 không bị lỗi ID Country đâu.
Chủ yếu là ngôn ngữ mà thôi. Hiện đã có mấy phiên bản WWE, RUS,...
Quan trọng nhất là sau khi Up xong phải dùng K.E.Y để Active.
Nếu có máy trong tay bây giờ, các bạn Cook lại mà dùng, chắc khỏi cần Active nữa. :D

zakka

Lưu ý là vào site của Eten down bản Rom ngôn ngữ English thì nó mới k bị lỗi nhé

@Anh Quang:cook sao trời:D:D

PhamQuang

Manager
Lưu ý là vào site của Eten down bản Rom ngôn ngữ English thì nó mới k bị lỗi nhé

@Anh Quang:cook sao trời:D:D

ROM đã có, máy trong tay thì sau 1,2h là có thể có phiên bản Cook ngon lành thôi mà Zakka? :D

Hay chuyển máy cho anh, anh Cook hộ nào. :))

zakka

Hihihi,anh Quang mà ở VN thì hay quá.Hay là anh cứ úp lên Host đi,em úp thử rồi báo cho anh biết trước:D

lttung

Bác Quang giúp tí nhé ,em up cả ngày đã theo hướng dẫn dl tool về cắp cáp vào Boot và chạy cái
Eten_Update.exe sau đó máy khởi đông lại và tiếp tục up rom M500v2_WWE_211_0298.exe nhưng tới step 4 là dừng luôn không biết tại sao

Em cũng giống bác này. Có ai biết vì sao không ạ. Eten M500

PhamQuang

Manager
Em cũng giống bác này. Có ai biết vì sao không ạ. Eten M500

Nếu không nhầm các lý do gây cho các bạn khó khăn không Up được ROM là:
- Máy hiện có ROM ngôn ngữ khác với ngôn ngữ ROM các bạn muốn Up.
- Nếu Up ROM từ thẻ thì thẻ hỏng file lấy không đúng.

Đã có bài hướng dẫn cách chuyển ngôn ngữ là Up ROM cho các dòng ETEN, các bạn tham khảo kỹ sẽ Up tốt thôi.

hungm

Hard Reset ETen M600

Nhấn Power + chọt Reset thồi thả cả 2 nút ra cùng 1 lúc ,máy sẽ trở ra màn hình có logo của Eten (màu cam) , bạn nhấn nút End call khoảng chừng 10-15giây thì máy sẽ hiện ra thông báo đại khái là có muốn xóa hết để trở lại trạng thái ban đầu và có chữ No kế bên, bạn nhấn nút Contact cũng chừng vài giây thì nó sẽ chuyển sang Yes .Xong

Chào bạn mình đã làm theo cách bạn hướng dẫn và đã đến bước cuối cùng rồi.nhưng chưa vào đc win .mà chỉ vào đến Align Screen thôi rồi đứng nguyên tại đó bạn à .tiếp theo để vào được win thì phải làm như nào nữa .mong được giúp đỡ. cám ơn

minh715533

eten m600 không thể bootloader

mình đang uprom cho con eten M600 thì bị lỗi, sau khi khởi động lại máy thì chỉ lên màn hình màu cam có chữ ETEN và dừng lại ở đấy(không vào win được).Mình đã thử bootloader nhưng không thể vào bootloader được(màn hình tối đen).Các Bác có cách nào khắc phục chỉ giúp mình với.
Cám ơn!

PhamQuang

Manager
mình đang uprom cho con eten M600 thì bị lỗi, sau khi khởi động lại máy thì chỉ lên màn hình màu cam có chữ ETEN và dừng lại ở đấy(không vào win được).Mình đã thử bootloader nhưng không thể vào bootloader được(màn hình tối đen).Các Bác có cách nào khắc phục chỉ giúp mình với.
Cám ơn!

Bạn không mô tả quá trình "làm chết" máy thì sao có thể giúp?
- Up nhầm ROM không đúng cho máy.
- Không tuân thủ quá trình Up.

Nói chung mà nói, nếu áp dụng đúng quy trình thì M600 không thể dễ chết như vậy được.

Bây giờ chỉ còn cách duy nhất là Up ROM bằng thẻ nhớ, Nếu không được thì .... bó tay !!! Bạn phải mang máy đi bảo hành mà thôi.
Lý do quá đơn giản là DOC đã bị chép sai.

cnvui2106

em dùng x500 2k6 ( 436) nhưng bị đụng soft bàn phím vn advanced keyboard 1.2 ( thỉnh thoảng ấn mấy số 1,2,3.... nó lại hiện ra @ ; # ; * ..... ) ; các bác có biết cách nào khắc phục hiện tượng của em ko ? ngoài ra soft opera em ấn Ctrl+ A mà nó ko select all tất cả cho em !!
em vừa cài lại win 2k5 thì thấy win 2k5 lúc mình vào phone để gọi điện thoại thì không còn hiện ra cái danh bạ nho nhỏ ở phía trên bảng các con số nữa mà chỉ có mỗi bảng số cùng với call history ; speed dial thôi !!!!

em đang rất cần cái bảng danh bạn nho nhỏ đính kèm với cái bảng quay số ấy .
bác nào có link down soft ấy thì giúp em với

quên mất em muốn hỏi thêm là các cái file .*cab soft mà máy tự cài vào cho mình ( extended rom ) thì nó nằm ở đâu ?

cnvui2106

Nhấn vào Link dưới tải về mà chọn bạn nhé:

http://www.zombienexus.net/portal/uploads/WM6_3G_Video_Call_dialpad_zombienexus.zip

Nhiều DialPad khác nhau lắm đó.

Đây là Topic về ROM chứ không phải yêu cầu phần mềm, bạn lưu ý lần sau.

thanks anh nhưng lúc em dùng rom 2k6 của eten thì nó có sẵn soft này rất tiện nhưng khi em cài thành 2k5 thì mất cái soft này .

soft anh đưa là skin chứ ko phải là sofft anh ơi ; em cài về nó chẳng thay đổi gì cả

giúp em với

cnvui2106

các bác ơi tìm giúp em cái soft đi kèm rom 2k6 của eten như hình với ; em rất cần . em đã cài mấy cái soft smartdialing rồi nhưng mà em chỉ kết mỗi cái soft như hình thôi . thanks các bác

thanhvlh

cái vấn đề quan trọng bây giờ là em ko thể vào bootloader hay vào một bất cứ cái gì đc mấy anh ạ.nếu em để cả ngày thì máy vẫn ở cái màn hình màu cam và đèn sáng suốt cả ngày.

Eten X500 của mình cũng bị tình trạng như thế này không biết phải làm thế nào bây giờ?

Tuan1412

Eten X500 của mình cũng bị tình trạng như thế này không biết phải làm thế nào bây giờ?

Các bạn nên nói rõ lí do tại sao máy trở lên như vậy,và tình trạng hiện thời của máy ra sao.Sau vài ngày dùng eten x500 mình thấy dòng này cũng khá ổn vì mình đã up rom rất nhiều lần,mà có lần mình còn up nhầm bản rom của eten x500+,con của mình là x500 thui.Nó vẫn cho up nhưng khi khởi động lên thì màn hình rất buông cười,o sao để mà căn chỉnh đc.sau đó mình up lại rom vẫn ok.Lần khác đang up rom thì bị mất điện máy chỉ ở cái màn hình da cam lúc mới khởi động kên đói,mình loay hoay nghĩ là die rồi,vì lúc này activesync chưa nhận ra máy sao mà up rom,sau 10 phút suy nghĩ cuối cùng mình đã nghĩ ra cách cứu nó sống lại,nói chung tất cả các dòng ppc nếu màn hình đã khởi động lên nhưng o vào win dc,kể cả ỏ chế độ BL mình nghĩ là sẽ cứu đc,chẳnng qua là có biết cách cứu hay o thôi,cong trường hợp mạn hình đen thui chẳng hiện thị đc gì thì chắc mới die.
Tóm lại các bạn cứ mô ta rõ ràng nguyên nhân và tình trạng hiện thời của máy(nếu có hình minh họa thì càng tốt),mọi người sẽ cùng cứu con máy của bạn sống lại.Nói thật là mình khoái nhất việc cứu máy chết do up rom sống lại:D
Chúc vui

thanhvlh

Eten X500 của mình đang dùng WM6 bình thường, sau khi hardreset lại vẫn vào Win được nhưng đang trong quá trình install thì treo máy mình lại phải reset lại, lần này cũng vậy, sau vài lần như thế nữa thì không vào được Win nữa mà chỉ dừng lại ở màn hình có chữ Glofiihf màu cam. Hardreset cũng vậy, muốn up lại rom cũng không Bootloader. Có bạn nói trong gói rom có file enterbootloader.exe, nếu máy không tự vào boot được thì kích vào file này nhưng mình không tìm thấy.rất mong các bạn chỉ dẫn. Thanks

thanhvlh

Bạn không mô tả quá trình "làm chết" máy thì sao có thể giúp?
- Up nhầm ROM không đúng cho máy.
- Không tuân thủ quá trình Up.

Nói chung mà nói, nếu áp dụng đúng quy trình thì M600 không thể dễ chết như vậy được.

Bây giờ chỉ còn cách duy nhất là Up ROM bằng thẻ nhớ, Nếu không được thì .... bó tay !!! Bạn phải mang máy đi bảo hành mà thôi.
Lý do quá đơn giản là DOC đã bị chép sai.
Eten X500 của mình cũng vậy, đang chạy bình thường mình hardreset lại vẫn vào được win nhưng sau đó bị treo phải reset lại và vẫn bị treo như vậy, sau vài lần reset lại thì không vào được win nữa mà treo luôn ở màn hình ngoài, cũng không bootloader được nữa. Up rom bằng thẻ nhớ như thế nào mong bác chỉ rõ với. Thanks