• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN X500 (Glofiish) - ROM WM6.1 PDAVIET

PhamQuang

Manager
ROM này cứ tải về rồi up thôi hay có cần phải làm gì nữa không ạ , ý em là có phải làm theo các bước hướng dẫn của Man PQ ở kỹ thuật up rom cho Eten.

- Tải ROM về giải nén
- Kết nối máy với PC
- Chạy Flash_ROM.bat

Vài phút là xong.
Nếu bạn thích Up bằng thẻ thì lấy file temp.dat đổi tên thành temp.bin, copy vào thẻ mà chạy từ Bootloader cũng đc.

weep000

Bác Quang ơi cho em hỏi với. Em up cái rom WM6.1 v02 thấy rất đẹp nhưng đến khi chạy activeSync (4.5) để lấy lại cái contacts thì toàn báo lỗi: "Synchronization could not be completed. Try again later. Support code: 8010001". Em đã cài lại cái AS rồi, vẫn thông báo vậy. Bác giúp em với

BuiQuangTuan

các bác ơi, em up con máy của em lên 6.1 thì ko dùng được GPD nữa. VietMap báo là ko tìm thấy port -> tại sao vậy các bác. có ai bị tình trạng giống như em mà đã tìm ra cách giải quyết thì cứu em với!:(

Trong trường hợp em muốn quay về rom WM5 thì có được ko? Có bác nào có ko ah, mong các bác giúp em nó nhé! thnks.

vuphong

cái này đơn giản thôi bạn ạ ! bạn vào trình đơn : công cụ =>chức năng khác=>tuỳ chọn.. chọn GPS => tích vào chỗ "tự chọn"=> chọn com2: =>tốc độ truyền : 115200 => tín hiệu GPS :ổn định , sau đó bấm ok và bật GPS trong cửa số vietmap lên và đợi một chút máy sẽ bắt đc tín hiệu ngay thôi. Chúc bạn vui vẻ !=D>

lannua2003

Em down được mấy Rom của bác Phạm Quang mà trong khi up thì PC báo là usb not connectet --------->kiểm tra lại Active syn. Trong khi đó thì X500 báo usb host connected. Bây giờ em phải xử lý làm sao. Các bác giúp em với

PhamQuang

Manager
Em down được mấy Rom của bác Phạm Quang mà trong khi up thì PC báo là usb not connectet --------->kiểm tra lại Active syn. Trong khi đó thì X500 báo usb host connected. Bây giờ em phải xử lý làm sao. Các bác giúp em với

Chưa chạy Up thì chưa sao cả.
- Với PC, bạn hãy cho khởi động lại, tắt các trình chạy ngầm bớt đi
- Với X500, hãy chọc reset cho máy khởi động lại cẩn thận.
- Kết nối máy cẩn thận với PC và chạy Up ROM lại nếu muốn.

vuitinh_hp

Theo tôi khi bạn up ROM thì nên chạy trên máy tính dùng HĐH XP, tránh dùng trên Vista vì sẽ có những lỗi ngoài mong muốn xảy ra. Tình trạng như trên của bạn có khả năng bạn đang up Rom trên Vista chăng :) ?

lannua2003

Em đã dùng XP, và thử ở nhiều máy tính khác nhau đều bị lỗi tương tự.
@PhamQuang: bác có thể hướng dẫn chi tiết cho em up bằng thẻ nhớ không?
Cách đổi file temp.dat------>temp.bin thế nào? Em dùng rename mà ko đc.
Đang tập tành các bác giúp em tý
Cám ơn các bác trước

ohtt

Các bác ơi! Dòng này đã ai nắm thử SUPER SIM của MOBIFONE chưa ạ?

bongbin2218

cho em hỏi là rom win 6.1 tức la phần chat hiển thị kiểu conversation đúng ko ạ

vntrueloves

em vừa cài bản v03 của bác. Nói chung là chạy rất nhanh. Tuy nhiên, có lỗi khi sync dữ liệu với XP và Vista. Em thử đến 2 PC với 4 hệ điều hành đều bị lỗi giống nhau.

lannua2003

Em up được rồi, nhưng không hiểu sao cũng bị lỗi sync. Máy PC báo :"sync is not complete" "support code: 80018000". Thế là ko sync đc danh bạ, còn cài sotf và copy dữ liệu thì vô tư. Bác PQ giúp em với

vntrueloves

Em up được rồi, nhưng không hiểu sao cũng bị lỗi sync. Máy PC báo :"sync is not complete" "support code: 80018000". Thế là ko sync đc danh bạ, còn cài sotf và copy dữ liệu thì vô tư. Bác PQ giúp em với

Em đọc đâu đó, thấy có bác bảo là hardreset lại, rồi bỏ chế độ cài tự động các phần mềm (Khi máy chuẩn bị chạy thì nhấn nút camera), sau đó cài thủ công các programs trừ phần ETEN GPRS ra thì ok. Em chưa thử, có bác nào thử cách trên xem có khắc phục được không ạ.

fisheyes

Đúng rồi, mình cũng bị lỗi này.
Mình đã thử với 3 máy PC khác nhau. Đều bị chung lỗi này.
Mình còn bị thêm 1 lỗi là cứ cắm thẻ nhớ vào là máy đòi format, đồng ý thì mất hết dữ liệu, còn không thì kô dùng được thẻ nhớ :((

Bạn PhamQuang thử có bị như thế này không?
Cách khắc phục thế nào nhỉ?

vntrueloves

Đúng rồi, mình cũng bị lỗi này.
Mình đã thử với 3 máy PC khác nhau. Đều bị chung lỗi này.
Mình còn bị thêm 1 lỗi là cứ cắm thẻ nhớ vào là máy đòi format, đồng ý thì mất hết dữ liệu, còn không thì kô dùng được thẻ nhớ :((

Bạn PhamQuang thử có bị như thế này không?
Cách khắc phục thế nào nhỉ?

Cắm thẻ nhớ đòi format thì em chỉ bị 1 lần, tháo thẻ nhớ rồi reset lại là ok. Tuy nhiên, có 1 lỗi là khi rút thẻ ra, copy file application để cài chương trình, thì khi cho vào ppc cài bị lỗi, phải reset lại mới cài được.

ahegazi

Thanks for good work

I tried the first ROM. It worked fine but could not sync with outlook. I hope its resolved in this ROM.

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

fisheyes

- ahegazi cũng không sync được à?
- Ở đây ai sync được mà nhà ở Hà Nội thì PM cho mình mang máy qua test thử cái.
- Bác PhamQuang check lại xem có khắc phục được không?

vntrueloves

Còn 1 lỗi nữa ạ. Em để báo thức lúc 6h sáng và 7h sáng (giờ Vietnam) chuông kêu bình thường đúng giờ đó, nhưng cứ đến 8h tối và 9h tối là chuông cũng cứ kêu (tức là 6h và 7h sáng giờ Washington). Chả hiểu tại sao ạ. Ngày nào cũng thế, chuông báo thức 4 lần.

fisheyes

Sau 2 hôm thử các bản ROM khác nhau cuối cùng tôi quay trở lại bản ROM 2K5.
Mọi việc đều tốt đẹp. Tất cả các chức năng chạy tốt, Sync được, thẻ SD đọc tốt...
Vậy nếu ai cần bản ROM 2005 (0354) thì tải về ở link sau nhé:

http://www.etencorp.com/Support/downloadfile/rom/200702081628311170923304.exe

Nhưng giao diện không được đẹp lắm
Vậy vẫn mong tin tốt lành từ bác PhamQuang
Thanks cả nhà.