• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Eten X500 nhắn tin hay bị chữ hoa?

anhducc12

Member
không hiểu sao con X500 của em nhắn tin thỉnh thoảng nó hay bi chữ to chữ nhỏ lắm..hix...Các bác giúp em khắc phục tình trạng này với..

PhamQuang

Manager
không hiểu sao con X500 của em nhắn tin thỉnh thoảng nó hay bi chữ to chữ nhỏ lắm..hix...Các bác giúp em khắc phục tình trạng này với..

Bạn hãy tự hỏi và kiểm tra xem đã cài vào máy những ứng dụng phần mềm nào? Chắc chúng gây ra đó.
Với ROM, up xong, nếu bình thường, sẽ không có hiện tượng trên.

anhducc12

Member
em Cám ơn Bác Quang đã trả lời..nhưng máy em khi up xong Rom,em cũng thử hiện tượng này,cả Rom gốc 05 và Rom V12 6.1 của bác cũng bị lỗi..hix..ah..bản V12 con lỗi ko đọc đc tin nhắn đến ah...

dungnv2005

Đúng là bản V12 con lỗi ko đọc đc tin nhắn và thiếu mục del.. việc hay bị thành chữ hoa thì tớ khắc phục bằng cách chọt chậm chậm lại là hết, tuy nhiên thấy tức và soạntin bị chậm

anhducc12

Member
hì..cứ chọt nhanh..sau đó sửa lại tớ thấy còn đỡ khó chịu hơn...tớ cài đủ bàn phím các kiểu mà vẫn bị như thế,nhưng dùng bàn phím Easy Keyboad của Eten lại không bị lỗi này..thế mới lạ..hix...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hì..cứ chọt nhanh..sau đó sửa lại tớ thấy còn đỡ khó chịu hơn...tớ cài đủ bàn phím các kiểu mà vẫn bị như thế,nhưng dùng bàn phím Easy Keyboad của Eten lại không bị lỗi này..thế mới lạ..hix...

Bạn thử dùng Resco Keyboard Pro đi bàn phím này giống bàn phím của iphone to dễ đánh lắm....

gato2k

bro dl thử cái keyboard của Htc diamond, vừa to vừa rõ, tui sau khi dùng cái này thì ko có vấn đề gì với font nữa cả ;)

bk9sw

gato2k nói đúng đó, xài bàn phím của HTC Diamond hay Touch II KB + KP là xài ok ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Berryberry

Bàn phím ảo của PocketPC nói chung tớ thấy khi nhắn tin có cahs rất hay để viết chữ hoa đó là :với 1 ký tự bất kỳ(a,b,c ...) nhấn bình thường ra a,b,c.. nhưng khi nhấn hơi vuốt lên trên thì sẽ thành A.B,C... .Cái này rất tiện ko cần ấn shift hay caplock

DiCham

cài các loại bàn phím rồi nhưng chẳng hết. Chán thế!!! Đành nhắn tin chậm lại và bỏ toàn bộ Word Suggestion vậy (mà cái này rất hay thì lại phải bỏ đi).