• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN X500 - ROM WM6.0

PhamQuang

Manager
Trong Topic này chúng ta sẽ cùng nhau thảo luận, giới thiệu các phiên bản ROM WM6.0 và 6.1 cho dòng ETEN (Glofish) X500.

Tại đây có thể:
- Giới thiệu và hướng dẫn Up các phiên bản ROM 6.0 và 6.1 cho X500.
- Các kinh nghiệm liên quan tới ROM của dòng này.

PhamQuang

Manager
Trước khi bắt tay vào công việc Port lên ROM 6.1 cho X500 tôi xin giới thiệu phiên bản ROM của PDAVIET, dựa trên cơ sở bản Original:

EUU_X500_WWE_R01_032_0436_MOT0110.exe

Từ trang chủ, được thay đổi Xip và Build từ Build 18533 (Hermes) cùng 1 số thay đổi.

ROM V01 PV cho ETEN X500

- ROM đã lược bỏ 1 số ứng dụng phụ.
- Tích hợp bộ Fonts TV
- Tích hợp HTC Home
Cùng 1 số thay đổi khác về giao diện.
- Sử dụng Theme WM6.1
- Thay đổi DialPad của HTC.

Link tải ROM trong bài duới.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI ROM V1 Build 18533 CHO X500

Link tải ROM đã giới thiệu trong bài trên dưới đây:

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD HERE

Pass. giải nén: PhamQuang@@@@@[/HIDE]

Chúc vui vẻ và chờ đón bản WM6.1 sắp tới !!! :D

DucLinh

Chờ đợi mãi cuối cùng cũng có 1 bản của PV,hy vọng sẽ khắc phục được 1 số lỗi của bản gốc và.Hiện nay trên Eten-user cũng có 1 số bản được Cook lại từ tác giả Panot nhưng chỉ là gỡ bỏ và thêm bớt 1 số ứng dụng ko cần thiết và vẫn giữ nguyên Xip cũ nên ko có gì khác so với bản Original.cám ơn bác Quang rất nhiều!

PhamQuang

Manager
Hình ảnh minh họa WM6.1 trên Eten X500.

Phiên bản 6.1 cho X500 đã Build và Xip xong, chạy khá ổn và nhanh.
Hiện đang "gọt rũa" lại thêm, sẽ đưa lên sau 1,2 ngày tới.

Tuan1412

Vậy là các member của eten lại có rom ngon để dùng rồi,0 thua kém HTC nữa rồi nha

vuphong

thật không biết gì để cảm ơn bác Quang , Mình đang hồi hộp tải về đây ! Eten số một rồi !!!!!!!!!

vuphong

Cảm nhận đầu tiên : Giao diện đẹp, khởi động nhanh. Nhưng không hiểu sao kô nhân đc thẻ nhớ 1G mặc dù thẻ đang chạy rất tốt với rom khác. đã up lại 2 lần vẫn không nhân đc thẻ nhớ . Theo dõi trong quá trình up thấy báo load SD fail .
Chắc chờ mấy hôm nữa up bản 6.1 xem thế nào.

DucLinh

ngoài lỗi ko nhận thẻ (cả 1Gb lẫn 2Gb) vãn có khá nhiều lỗi,thỉnh thoảng ko thể đóng được ứng dụng và treo máy.nhưng lỗi về bàn phím ảo (tự động nhảy sang chữ in hoa)đã được Fix triệt để.Tất cả mong đợi đang dồn vào bản 6.1

qutuhu

Từ ngày con P3300 của em ra đi em chuyển sang X500+ được hơn 3 tháng, nhiều lúc muốn nghịch ROM một chút nhưng không có ROM. Vậy là từ nay đã có cái để vọc rồi.
Cảm ơn bác PhamQuang, cảm ơn PDAVIET nhiều.

À các bác có thể hướng dẫn giúp em Backup ROM cho X500+ chút được không? Dù sao em cũng muốn để giành bản ROM gốc của nó để phòng khi bất trắc.

PhamQuang

Manager
Cảm nhận đầu tiên : Giao diện đẹp, khởi động nhanh. Nhưng không hiểu sao kô nhân đc thẻ nhớ 1G mặc dù thẻ đang chạy rất tốt với rom khác. đã up lại 2 lần vẫn không nhân đc thẻ nhớ . Theo dõi trong quá trình up thấy báo load SD fail .
Chắc chờ mấy hôm nữa up bản 6.1 xem thế nào.

Mình quên để Driver thẻ SDHC cho nên thẻ nhỏ sẽ không nhận ra.
Nếu các bạn dùng thẻ SDHC sẽ OK ngay.
Bản 6.1 mình đã thay, nhận thẻ 1,2Gb rất tốt.

DucLinh

Trong khi chờ đợi bác Quang có đưa Driver để Fix lỗi nhận thẻ Micro SD cho bản 6.0 được ko?

PhamQuang

Manager
Trong khi chờ đợi bác Quang có đưa Driver để Fix lỗi nhận thẻ Micro SD cho bản 6.0 được ko?

Bản ROM WM6.1 đã hoàn chỉnh !!!

Đang bận quá, chưa có thời gian giới thiệu, tạm đưa Link tải đã:

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD HERE

Pass. giải nén: PhamQuang@@@@@[/HIDE]

Bản này hỗ trợ loại thẻ bình thường.
Khi rảnh, sẽ đưa CAB các loại thẻ lên sau, để tiện cho người sử dụng các loại thẻ khác nhau.

DucLinh

cuối cùng thì cũng bằng anh bằng em,đây có lẽ là bản 6.1 đầu tiên cho X500 trên thế giới,hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp!Big thanks to Man PhamQuang!

DucLinh

Ko thể nhận và gửi được SMS còn chưa thấy phát hiện lỗi nào,tốc độ rất tốt.

PhamQuang

Manager
Ko thể nhận và gửi được SMS còn chưa thấy phát hiện lỗi nào,tốc độ rất tốt.

Đúng là có lỗi với Text SMS, bị locked, mình đang tìm cách chỉnh sửa.
Các bạn test xem còn lỗi gì không nhé.
Còn 1 bug nhỏ nữa là "Managed Programs" chưa xóa hiển thị đó, quên xóa nốt, vì nó không có tác dụng cần thiết gì.

samhk

Các bác ơi con glofiish x500 của em cắm vào vi tính thì cũng báo kết lối nhưng ko có driver nên em ko kết nối với máy tính đc.Cái này thì làm thế nào hả các bác?Có bác nào biết làm thế nào thì cho em biết với?Em mua con này thì ko có CD hay gì đi kèm mà.làm cách nào kết nối đc các bác làm ơn chỉ dùm em với.Em muốn up rom theo cách 1 của bác Quang nhưng ko kết nối đc nên làm theo cách 2 cũng ko xong.Chỉ em với nhé.Cám ơn các bác.

bác down ActiveSync về rồi setup lên và cắm cable USB vào PC to PPC thế là xong