• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Eten X600 up ROM không được?

anhconokia

Xin chào cả Nhà!
Mình mới mua được con X600 .Đọc trên diễn đàn thấy có Rom (ETEN_X600_WM6-0382) bèn tải về và làm đúng theo phương pháp Up Rom của Pham Quang
,nhưng sau khi Up nó bị thế này đây (vui lòng xem hình) xin cả nhà giúp mình với
nó treo luôn

úp rom khác thì báo thế này

phtnguyenchan

Chào bạn! May quá đọc bài của bạn xong, mình xin bạn giúp đỡ nhé.
Mình mới có eten x600 từ Mỹ gửi về, nhưng chưa rành thao tác sử dụng. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình không?
Mình cũng đã vọc tá lã nhưng không sử dụng chức năng gọi - nghe được. Mình xài sim viettel 64k, gắn vào nó nhận và đọc danh bạ được, nhưng sao không hiện thao tác gọi, có icon phone, nhưng sao không tác dụng. Kết nối wifi tốt,mỉnh dùng máy khác gọi vào thì chuông báo có nhận nhưng Eten thì im ru. Mình đang xài Blackberry 8320, tu85 up rom được, nhưng với Eten mình bó tay, tìm mãi chẳng có bài viết hướng dẫn nào.
Nay gặp bạn đang xài máy giống mình, xin bạn giúp mình, mail của mình: phtnguyenchan@gmail.com
Cám ơn rất nhiều! Mong tin bạn

nostalgie81

Mình mới có eten x600 từ Mỹ gửi về, nhưng chưa rành thao tác sử dụng. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình không?
Mình cũng đã vọc tá lã nhưng không sử dụng chức năng gọi - nghe được. Mình xài sim viettel 64k, gắn vào nó nhận và đọc danh bạ được, nhưng sao không hiện thao tác gọi, có icon phone, nhưng sao không tác dụng. Kết nối wifi tốt,mỉnh dùng máy khác gọi vào thì chuông báo có nhận nhưng Eten thì im ru. Mình đang xài Blackberry 8320, tu85 up rom được, nhưng với Eten mình bó tay, tìm mãi chẳng có bài viết hướng dẫn nào.
Nay gặp bạn đang xài máy giống mình, xin bạn giúp mình, mail của mình: phtnguyenchan@gmail.com

Phương pháp uprom cho các dòng Eten hết sức đơn giản, có bài viết của bác Phạm Quang rất chi tiết rồi, đọc kỹ rồi làm theo hướng dẫn chắc chắn sẽ thành công!
Links hướng dẫn của bác Quang:
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33214

Rom cho X600 rất nhiều tại đây:
Mã:
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=168
Chúc thành công!

hungdq3

Phương pháp uprom cho các dòng Eten hết sức đơn giản, có bài viết của bác Phạm Quang rất chi tiết rồi, đọc kỹ rồi làm theo hướng dẫn chắc chắn sẽ thành công!

nếu up được thì rất đơn giản, không up được cũng rất đơn giản.
Tôi đã thử rất nhiều bản rom trên này, khi up đều báo "software not support your device." nôm na là "bản rom này không dùng cho thiết bị của mày"
lại mày mò lên etenuser kiếm bản khác rút cuộc là cũng kiếm được bản up được trên máy mình nhưng là bản tiếng Nga được các bạn CCCP cook lại thành WWE.
máy tôi xuất xứ Nga xô, rom nguyên bản tiếng Nga thuần chủng, up rom vì bỏ tiếng Nga được 25 năm rồi, quên sạch, cũng nghi là có thể CID gì đó nhưng hỏi cụ Google mãi không thấy cụ nói gì về vấn đề này.
bác thử kiếm bản Rom khác xem.
bản trên máy tôi hiện giờ là 5.2.19199(build 19209.1.0.2)

hungdq3

Cái này thì bạn Hard Reset máy lại là OK thôi.
Giữ power chọt Reset.
Khi được hỏi nhấn nút đỏ (end call).
Khi được hỏi nhấn giữ "Yes" (nút function bên trái) 5s.
máy sẽ được đưa về trạng thái xuất xưởng, và bạn sẽ gọi điện thoại được. Nhớ backup dữ liệu trước khi tiến hành nhé.