• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Eten X600

hai17nguyen

Em mới dùng Eten X600 mong các bác cao thủ hướng dẫn cách cài đặt các phần mềm (thường thì sử dụng đuôi file là gì ? .exe hay ja..... như những dòng máy O2.
Nếu cài theme thì dùng loại nào,....
Mong được hướng dẫn:(:)((

butbe

X600 đều dùng Win Mobil cả mà , với đuôi : exe - dùng pc để cài , còn với phần mềm đuôi cab - thì copy thẳng vào thẻ của máy rồi cài thôi .
Mình hiện tại đang dùng x600 . mỗi tội là Ram hơi ít thôi bạn a .

hai17nguyen

thank bác nhiều. Mà hình như trong 4r không có ai dùng X600 như anh em mình nhể.
em thấy RAM ít thật, tuy nhiên chất lượng cuộc gọi rất tốt, vào mạng nhanh...
Nói chung là tạm chấp nhận được

theblues

Chào các bác, em cũng mới dùng con này, hiện tại đang đau đầu để cài GPRS của Vinaphone đây, có bác nào có kinh nghiệm giúp em với, máy cùa em có hiện chữ G; em cài xong khi kết nối vào nó báo :"Dialed m3-world Cannot connect for an unknown reason. To check your connection settings and change them if needed...." khi em thay sim Mobi vào thì lại chạy được, thay sim vina vào máy khác thì sim đó cũng chạy được

Còn nữa khi gọi điện thoại tới 1 số máy thì nó chỉ đổ chuông ở tai nghe của mình có mấy hồi rồi tự động tắt tiếng chuông mặc dù vẫn đang calling ( sau đó bên kia nhấc máy thì vẫn nghe bình thường) có bác nào biết cài đặt gì đó để thay đổi tình trạng này không vậy?

Last edited by a moderator:

Lucky1802

Tôi đang dùng X600, hình thức con này nói chung là ok. GPS chạy tốt. không biết sao mà GPRS của nó cũng có vấn đề (Viettel),vì tôi dùng thường dùng Wifi nên cũng không cần GPRS

Nemmatlanh

Chào các bác, em cũng mới dùng con này, hiện tại đang đau đầu để cài GPRS của Vinaphone đây, có bác nào có kinh nghiệm giúp em với, máy cùa em có hiện chữ G; em cài xong khi kết nối vào nó báo :"Dialed m3-world Cannot connect for an unknown reason. To check your connection settings and change them if needed...." khi em thay sim Mobi vào thì lại chạy được, thay sim vina vào máy khác thì sim đó cũng chạy được

Còn nữa khi gọi điện thoại tới 1 số máy thì nó chỉ đổ chuông ở tai nghe của mình có mấy hồi rồi tự động tắt tiếng chuông mặc dù vẫn đang calling ( sau đó bên kia nhấc máy thì vẫn nghe bình thường) có bác nào biết cài đặt gì đó để thay đổi tình trạng này không vậy?

Muốn dùng được GPRS của Vina thì bạn còn phải vào GPRS Settings và để lại chế độ là Pap nhé,nếu để Chap thì không vào được đâu :).Còn cái bệnh thứ 2 của bạn mình cũng dùng X800 mà không thấy bị.Bạn thử Up lại bản Rom khác xem sao nhé :)

theblues

Cám ơn bác Nemmatlanh, bác biết không, em bực mình quá chạy đi mua cái sim viettel vào cho sướng, mua xong đt gọi tổng đài để lấy cấu hình, em tổng đài đọc 1 loại rồi nói tới chọn PAP, cũng vừa lúc xem được trả lời của bác, em thử phát ăn luôn, sướng quá, bác bắt đúng bệnh làm em đau đầu mấy hôm nay. À còn cái bệnh đổ 1 vài hồi chuông trên tai nghe của mình khi gọi đi em cũng khắc phục được rồi đó là vào phần settings cho Phone rồi chuyển cái Keypad sound về OFF, nếu để long tones hoặc short tones đều bị bệnh này, bác thử xem của bác có bị vậy không.

anhbaba

Mình cũng mới mua X600. Nhưng sao Mapking 2007 (PM theo máy) mình cài vào thì chạy không được? Nó hiện cái màng hình chữ nhật có chữ mapking 2007 rồi tắt, hoàn toàn chẳng chạy gì cả. Có ai biết chỉ mình cách cài đặt để dùng GPS với

butbe

MÌnh đang dung MapKIng 2007 mà cài bình thường , sử dụng đâu có sao , bạn thử cài lại xem sao .

theblues

Em cài Kingmap xài bình thường, bạn thử cài lại thử xem. Nhưng bản em cải chỉ chạy đc có 3 ngày demo thôi, chán quá có bác nào giúp em PM cho em với. Thanks

tyfn

Tớ cũng đang xài X600 mọi cái đều ổn, GPS cực ngon, mỗi tội nó báo pin yếu sớm quá, còn khoảng 30% là báo loạn lên rồi, không biết có bác nào biết cách tweak cho nó xuống khoảng 15 - 20% không nhỉ ( Tớ đã cày nát registry à chả thấy cái level đó ở đâu cả :-?? )

anhbaba

Cái vụ báo pin khó chịu thật, có ai biết cách khắc phục cho ý kiến nhe

superman1983

Các Bác cho mình hỏi gấp vấn đề này! Con Eten X600 cuản mình tự dưng dở chứng.
Gọi cho người khác thì không nghe được. Mở loa speaker lên thì nghe được. Trong khi người khác gọi đến thì nghe bình thường. Xin các bác chỉ giáo. Em định Hard reset lại luôn.

hai17nguyen

thường thôi bác ơi!!!!!!!
Cần phải xem lại bác đã mua con hàng này là hàng chính hãng hay hàng xách tay, nếu hàng xách tay thì hay bị kiểu đó lắm, nhiều lúc nó treo máy muốn điên luôn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các Bác cho mình hỏi gấp vấn đề này! Con Eten X600 cuản mình tự dưng dở chứng.
Gọi cho người khác thì không nghe được. Mở loa speaker lên thì nghe được. Trong khi người khác gọi đến thì nghe bình thường. Xin các bác chỉ giáo. Em định Hard reset lại luôn.

Cứ HR không cài PM gì rồi test thử nếu vẫn bị thử up bản radio khác còn được thì chắc do bị đụng soft thôi....

huysmall

Tớ cũng đang xài X600 mọi cái đều ổn, GPS cực ngon, mỗi tội nó báo pin yếu sớm quá, còn khoảng 30% là báo loạn lên rồi, không biết có bác nào biết cách tweak cho nó xuống khoảng 15 - 20% không nhỉ ( Tớ đã cày nát registry à chả thấy cái level đó ở đâu cả :-?? )

Chương trình báo pin nhiều khi chạy lung tung lắm. Mình xài nhiều dòng máy rồi cũng hay bị. Nhưng theo kinh nghiệm bản thân thì khi đèn báo sắp hết pin nhấp nháy thì mới sợ hết pin thôi. Còn msg alert ko thành vấn đề.
Nếu nhu cầu dùng nhiều bro nên sắm viên pin dung lượng cao cho nó. Thân

anhbaba

X600 khi pin còn khoảng 37% thì nó báo pin, đồng thời chớp đỏ liên tục thế mới bực mình. Hình như mặc định của máy là vậy, có ai biết cách chỉnh xuống 10% được kg?

hai17nguyen

Chương trình báo pin nhiều khi chạy lung tung lắm. Mình xài nhiều dòng máy rồi cũng hay bị. Nhưng theo kinh nghiệm bản thân thì khi đèn báo sắp hết pin nhấp nháy thì mới sợ hết pin thôi. Còn msg alert ko thành vấn đề.
Nếu nhu cầu dùng nhiều bro nên sắm viên pin dung lượng cao cho nó. Thân

Bác có bán pin glofiish x600 không vậy, nếu có thì cho em cái giá luôn đi. Thời gian sử dụng của pin khoảng được bao nhiêu mà gọi là dài....????????.8-|8-|8-|8-|

huysmall

X600 khi pin còn khoảng 37% thì nó báo pin, đồng thời chớp đỏ liên tục thế mới bực mình. Hình như mặc định của máy là vậy, có ai biết cách chỉnh xuống 10% được kg?

Bro xem lại đi. trong phần battery status. Vì pin báo và đèn chớp đỏ có nghĩa là dung lượng bên trong pin ko còn và nó trả ra tín hiệu status trên pin. Có lẽ vien pin của bro có vấn đề rồi. Test với máy khác hoặc viên khác xem sao nhé. Thân.

huysmall

Bác có bán pin glofiish x600 không vậy, nếu có thì cho em cái giá luôn đi. Thời gian sử dụng của pin khoảng được bao nhiêu mà gọi là dài....????????.8-|8-|8-|8-|

Dung lượng cao nhất cho X600 là 3000 mah, giá 550k, bh 3 tháng. Thanks.