• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EXCALIBUR WM6.1 - CÁC PHIÊN BẢN

vinh0808

các bác cho em hỏi hiện h Rom nào cho s620 là đẹp và ổn định nhất ạ,tìm Rom nhiều quá hoa hết cẳ mắt. Em là dân tay ngang mới nhảy từ Sym sang đây nên còn bỡ ngỡ,mong đc các bác giúp đỡ nhiều, em cảm ơn....

Mình đã test khá nhiều các bản rom trên diễn đàn cho con S620 của mình, theo cảm nhận của mình thì mỗi bản đều có cái hay và tiện ích riêng bạn ah. Tính ổn định cho mỗi bản rom cũng còn phụ thuộc khá nhiều vào các yếu tố có liên quan, (cũng ko loại trừ chất lượng máy của bạn nữa). Còn đẹp thì biết thế nào là (nhất), cũng tùy mình cảm nhận thôi bạn! Nói chung là phải thử mới biết đc bạn ah!
Mình post lên đây bản rom mà mình cảm thấy ưng nhất trong các bản rom mà mình đã up.
Nếu thấy vui thì bạn up thử xem thế nào.
Link down!
http://www.mediafire.com/download.php?dbzhyyk2zo0

i_love_baby387

Mình đã test khá nhiều các bản rom trên diễn đàn cho con S620 của mình, theo cảm nhận của mình thì mỗi bản đều có cái hay và tiện ích riêng bạn ah. Tính ổn định cho mỗi bản rom cũng còn phụ thuộc khá nhiều vào các yếu tố có liên quan, (cũng ko loại trừ chất lượng máy của bạn nữa). Còn đẹp thì biết thế nào là (nhất), cũng tùy mình cảm nhận thôi bạn! Nói chung là phải thử mới biết đc bạn ah!
Mình post lên đây bản rom mà mình cảm thấy ưng nhất trong các bản rom mà mình đã up.
Nếu thấy vui thì bạn up thử xem thế nào.
Link down!

tôi cũng dùng bản giống bạn và rất ưng ý:D

traitimbuiduong

trước và sau khi up bản này tôi thấy có vấn đề với Bluetooth và wifi.Bật lên được nhưng không gửi file và lướt web được.Đó có phải lỗi do ROM ko vậy?và có cách nào khắc phục được không...

tkonl

Cho em hỏi, hiện h em đang dùng o2 cosmo và đang có ý định up rom 6.1, nhưng cũng để đề phòng một khi có sự cố gì đó, hoặc khi em muốn quay về wm5 thì còn có bản rom gốc mà cài lại. Vậy xin mọi người cho em cái link rom gốc của o2 cosmo với..e cảm ơn :)

chaien78

Cái mà mọi người quan tâm nhất là sau khi UPROM xong thì PIN dùng như thế nào. Nếu mọi người cùng cho ý kiến cho bản rom mình up thì sẽ giúp cho các member khác rất nhiều. Chẳng hạn mình dùng bản của KAVANA v24 Opera (radio 4.1.13.51_03.07.09, build 19700.1.1.0) giao diện rất OK nhưng PIN thì chỉ được hơn 01 ngày dù mình dùng pin dung lượng cao 1550mAh.

quochungvnu

Font tiếng việt cho HTC S620 S621 Wm6

Tớ up ROM "HTC Excalibur WM6.1 by Kavana" cho máy S620 S621 của tớ, nhưng không hiển thị được tiếng việt trong mục lịch làm việc. Trước đây ROM Wm5 thì tớ cài font "VIETNAMESE TAHOMA FONT.cab" là hiện được tiếng Việt, nhưng giờ up lên ROM mới thì cài cái đó cũng vẫn không hiện được tiếng Việt.
Ai biết giúp tớ hiển thị tiếng việt với.
Hix:((

trungkien1989

các bác cho em link hướng dẫn up rom 6.1 cho tmobile dash với nhé .em down về rồi mà không biết làm thế nào.

vinh0808

các bác cho em link hướng dẫn up rom 6.1 cho tmobile dash với nhé .em down về rồi mà không biết làm thế nào.
Một chút kinh nghiệm của mình đã làm thành công cho dòng máy này. Bạn thử làm theo cách của mình xem thế nào nhé.
Trước khi up rom cho dòng máy này bạn phải Unlock, sau khi Unlock xong bạn tắt máy tháo sim, thẻ nhớ, khởi động lại máy, đồng bộ với máy tính của bạn. Sau đó bạn mở bản Rom mà bạn đã down về, trong đó có tất cả các thành phần của rom, bạn chạy file auto sau đó nhấn Enter, lúc này màn hình điện thoại của bạn chuyển sang màu trắng, bạn nhấn continued, tiếp tục nhấn Enter đến khi trên màn hình hiện ROMUpdateUtility bạn tích chọn nhấn next, ngồi đợi quá trình up rom hoàn thành trong khoảng 10p.
Unlock bạn down ở đây!

Chỉnh sửa cuối:

vinh0808

Tớ up ROM "HTC Excalibur WM6.1 by Kavana" cho máy S620 S621 của tớ, nhưng không hiển thị được tiếng việt trong mục lịch làm việc. Trước đây ROM Wm5 thì tớ cài font "VIETNAMESE TAHOMA FONT.cab" là hiện được tiếng Việt, nhưng giờ up lên ROM mới thì cài cái đó cũng vẫn không hiện được tiếng Việt.
Ai biết giúp tớ hiển thị tiếng việt với.
Hix:((

Bạn thử cái này xem có giả quyết đc vấn đề ko! Mình cài máy của mình dùng ok roài.
Phông chữ TV.
http://www.mediafire.com/?gnezydrymum
Lịch âm bạn cài trên Java nhé.

Chỉnh sửa cuối:

baninhmobile

Minh đang up đến 50% thì bị tắt nửa chừng bây giờ chỉ khởi động đến màn hình Windown Mobile và k chạy nữa!!! Thì fai giải quyết thế nào nhỉ? Ai chỉ giùm ...thanks

i_love_baby387

Minh đang up đến 50% thì bị tắt nửa chừng bây giờ chỉ khởi động đến màn hình Windown Mobile và k chạy nữa!!! Thì fai giải quyết thế nào nhỉ? Ai chỉ giùm ...thanks

Chạy chế độ bootloader ! Bạn giữ phím camera sau đó gắn cáp vào là ok! ;)

Chỉnh sửa cuối:

o19o4np

Mới tậu em C720w ốp 1 loạt rom. 5 lần đầu chạy đều lỗi 270. Sau mới để ý khi đang đoạn đầu up trên màn hình đt có thông báo, mình chỉ cần ấn xác nhận rùi màn hình trắng tinh ~~> up ngon lành. Chạy đủ bản kể cả 6.5 nhưng vẫn quay lại với bản

Chạy rất tốt ^^!

i_love_baby387

Bản 6.5 hiện nay chỉ là built lên thôi mà! Chưa có bản chính thức nên chuyện chạy không mượt mà là điều dễ hiểu;)

GaBeo21

mình up bản của kavana xong rồi cài cả T9 roi ma 1 số phím vẫn bị lỗi . Ví dụ như dấu hai chấm ( : ) không viết được . Có cách nào fix được hoàn toàn không nhỉ ?

miraculous

các bác ơi! cho em hỏi. em up bản HTC Excalibur WM6.1 by Kavana

= CE OS 5.2.19700 Build 19700.1.0.0 xong thì activeSync nó báo máy em là HTC S620, trong khi đó máy em là Dopod c720w, rùi nó cho dấu chấm than đỏ lừ vào, chẳng hiểu thế nào. Bàn phím thì lỗi ko sửa được. Khởi động rất chậm, thi thoảng treo ko cho tắt máy...

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

các bác ơi! cho em hỏi. em up bản HTC Excalibur WM6.1 by Kavana

= CE OS 5.2.19700 Build 19700.1.0.0 xong thì activeSync nó báo máy em là HTC S620, trong khi đó máy em là Dopod c720w, rùi nó cho dấu chấm than đỏ lừ vào, chẳng hiểu thế nào. Bàn phím thì lỗi ko sửa được. Khởi động rất chậm, thi thoảng treo ko cho tắt máy...

- Cái tên đó không quan trọng. Đó là do tên mặc định trong ROM noóthể nên khi kết nối PC thì máy tính nhận tên như vậy. Còn máy bạn vẫn thế thôi.
- Dấu chấm than (!) là do quá trình Sync chưa hoàn tất ở một khâu nào đó. VD: Danh bạ, SMS, task...do thiếu một chương trình tương ứng.
- Nếu có nhiều vấn đề thì bạn nên up ROm khác!

miraculous

Cám ơn bác PhamHien, em đã up lại rom 5. để chuẩn bị thử up rom khác, bản rom trước đẹp thì có đẹp thiệt, nhưng mà GPRS bị lỗi tùm lum, lúc nhận lúc không, hihi, giờ em thấy lắm bản rom khác nhau quá, muốn up 1 bản ổn định, nhưng ko biết nên up bản nào, bác cho em xin ý kiến, nên up bản nào cho con dopod c720w thì tốt nhất ạ, em xin chân thành cảm ơn bác nhiều!

ArsenalerThien

Bạn tải file này, về giải nén cái eT9-fix rồi cài vào máy nhé. Hiện nay có ROM WM6.1 "Rose" khá hay đó.

hichic... cái fixx này còn tệ hơn... phần màu trắng trên bàn phím thay vì đánh chữ như bình thường, em setup cái fixx này vào thì nó chỉ đánh đc số, k viết chữ đc nữa :( phím alt và sym vô dụng :((