• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Exec bị hư nút ON/OFF không vào bootloader được

cushin

Cái nút nguồn của em bây giờ bị hư bung ra khỏi main và gãy ở bên trong mà em chưa thay được. Vậy các bác có biết soft nào vào được boot mà không cần dùng phím cứng không thì chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều.
Tiện đây bác nào biết giá để thay nút này thì nói cho em giá luôn nhé.

orange_244

Banned
Cái nút nguồn của em bây giờ bị hư bung ra khỏi main và gãy ở bên trong mà em chưa thay được. Vậy các bác có biết soft nào vào được boot mà không cần dùng phím cứng không thì chỉ em với. Cảm ơn các bác nhiều.
bạn dùng phần mềm này để tắt màn hinh thay cho nút power na:

- Pbar:
http://www.mediafire.com/file/1mzjjz...pBar_15_En.zip
- WkTaskL_1202 (tương tự Pbar): http://www.mediafire.com/file/jawfy2...TaskL_1202.cab

cushin

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình muốn vào được boot để upROm mà không cần ấn 3 phím cứng ấy.

orange_244

Banned
Bác chép file bootloader.exe trong các bản up ROM vào máy rùi chạy là máy vào bootloader liền ah. chúc may mắn!

cushin

Mình đã vào được boot và up Rom ngon lành tuy nhiên máy bị treo ở bootloader và phải dung tool Exit bootloader mới thoát được chứ không giống như bấm phím cứng. Hình như cái tool mà orange_244 cho mình là lấy từ dòng BA ra. Vậy ai có tool cho dòng Uni thì cho mình xin. Cảm ơn nhiều.

beyeu0888

nếu bro thay sim thì lúc ráp pin vô lại làm sao mở máy được ta?
chọt reset chăng?

mình củng mấy lần vào BL bằng phím cứng ko được nên củng vao BL bằng máy tính(sau khi kết nối ppc và máy tính)...tất nhiên ko thoat được BL thì dùng EXIT BL ..trong diễn đàn co link đó bạn,bạn đánh vào mục TÌM KIẾM là ok liền ..còn giá của nút power đó thì bạn nên sang 20 phố huế , dùng pda thi 1 lần sửa ko dưới 2ook..

orange_244

Banned
mình củng mấy lần vào BL bằng phím cứng ko được nên củng vao BL bằng máy tính(sau khi kết nối ppc và máy tính)...tất nhiên ko thoat được BL thì dùng EXIT BL ..trong diễn đàn co link đó bạn,bạn đánh vào mục TÌM KIẾM là ok liền ..còn giá của nút power đó thì bạn nên sang 20 phố huế , dùng pda thi 1 lần sửa ko dưới 2ook..

cứ phải vác máy ra tiệm là 200k ah???? sạt nghiệp:((

đúng vậy đó ...nút power đó ko có mới mà nó được thay thế từ 1 cái củ lấy từ ex hỏng ,nên có giá đó..nếu thay 1 lần (1 lần sửa mà máy dùng được trong 10 năm) thì bài toán kinh tế giò chỉ còn : 2ook : 10 = hic /năm ....hi,,,

nếu bạn ở hcm mình call mình nhé.mình chuyên dòng o2.0936419002.long

chào bạn