• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Extra Button (lite) 1.02(23) by tungnos

Dragon459

Manager
bật autostart như thế nào? Mình bấm vào icon menubar chỉ thấy nút phải là hide, nút option trái chỉ có About và Exit.

chương trình này mặc định đã là auto start rồi. k cần phải chỉnh gì cả.

tuan291188

em mở cái setting.ini bằng note
Tìm kiếm các dòng 0x2004A2FA rồi thay UID của accel switch là 0x2000bb53 vào là được.
Quên. Còn thay icon nữa.
Trích 1 file mif bất kì trong file cài ra
Sau đó thay đổi entry trong file mì đó bằng entry của accel switch => đổi lại tên file mif đó thành 0x2000bb53.mif và chép vào theo đường dẫn của các entry cũ là thay xong.
Thay entry trong file mif thay thế nào hả Dragon459? Thanks nhé!

ryuy

mày mò mãi mà vẫn ko mod đc theo ý mình :( Đành nhờ chủ topic vậy. tungnos chỉnh cho mình thành như sau đc ko? Del keylock với phone rotate ở màn hình chủ, del phonerotate ở menu, cho kính lúp vào giữa, thay x-plore = app này và del danh bạ với tin nhắn trong message đi. Mình cám ơn trc :D

tungnos

chả chơi app này nữa nên lười làm quá. trót lần này vậy =))
mình không cài app đấy nên bạn thử không được thì bảo nhé :-?
copy file này vào C:\data\Menubar
Setting.ini

tungnos

à quên, còn 1 bước nữa là vào C:\data\Menubar\Theme\Icon, đổi tên a0000bcd.mif thành 2003affd.mif nữa.

ryuy

Hình như là có vấn đề j ở file setting hay sao mà mình kick vô app đơ luôn =((

foreverthuy

@cuongvt112: à, cái này bạn phải dùng mod belle không căn giữa thì mới không bị đè. bạn không dùng belle thì option và contact vẫn là chữ, phải dùng mod belle thì mới thành biểu tượng được
app này chỉ thêm vào mấy nút ở giữa thôi bạn à, không phải là biến thanh bar bên dưới thành biểu tượng hết đâu

@kenls: của bạn đây

Chủ thớt cho mình cái mod belle không căn giữa có được không? mình đang dùng mod belle của nhockfc cũng bị đè

OishiSnackCua

Chủ thớt cho mình cái mod belle không căn giữa có được không? mình đang dùng mod belle của nhockfc cũng bị đè

mod của nhockfc bạn đọc phần lưu ý tải file thẩy vô sys/bin đó là icon nó sát lề ngay...nhưng mod của nhockfc bị lỗi khi vào cài đặt/điện thoại...vô là bị văng ra ngay! k biết đường cứu!!!

tungnos

@ ryuy: chẹp, thế thì mình cũng chịu :( mình test trên máy thấy được mà. để về nhà kiểm tra lại coi sao
@ nguyenhung15692: bạn bật file setting.ini lên, xoá hết để lại đoạn đầu tiên vào đoạn cuối cùng là ok. trông như thế này này
{"autostart":true,"themeName":"Default","bars":[{"runIn":["0x102750f0"],"barPortraitPosition":{"top":583,"left":63,"height":270,"width":293},"barLandscapePosition":{"top":305,"left":95,"height":300,"width":555},"gridSize":{"height":5,"width":5},"items":[{"gridPosition":{"top":0,"left":0},"uid":"0x2003b067","itemStyle":1,"caption":" "},{"gridPosition":{"top":0,"left":3},"uid":"0xe0003eaf","itemStyle":2,"caption":" "}],"hideStyle":1,"drawBackground":false},"switchKey":9,"switchKeyInvert":false}

babykid

mh muốn edit chỉ để ở homescreen, 5 icon để xài cho OFW (mong chỉ rõ cách set tọa độ), và chỉ có chế độ màn hình đứng -> vậy phải sửa file setting.ini ntn mong các pro giúp đỡ

0541120140

mod của nhockfc bạn đọc phần lưu ý tải file thẩy vô sys/bin đó là icon nó sát lề ngay...nhưng mod của nhockfc bị lỗi khi vào cài đặt/điện thoại...vô là bị văng ra ngay! k biết đường cứu!!!
bạn cài đặt thêm theme là vô được mà mình cài thêm có một cái là vô được liền!!

foreverthuy

mình đã tải file đó quăng váo sys/bin rồi nhưng vẫn không đc, còn vào cài đặt/ điện thoại thì mình không bị văng. chắc là do mình cài thêm nhiều theme