• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Facebook home screen widget S60v5/^3 - Ứng dụng mạng xã hội!

kimjaewon

uhm xài được một thời gian, giờ cứ vô ứng dúng la nó hiện erro no internet conection bó tay....

hai2041992

trước đổi DNS còn vào được chứ h nó look hết vào rồi vn koi như ko dùng được cái này vào FB

NguyenDuyThanh

fakebook chặn mạng vn rùi, mún vào thì gián típ qua opera mini nhá !

Facebook ko chặn nước nào đâu bạn à? Chuẩn xác là bộ đã yêu cầu các cơ quan chặn Facebook để tạo điều kiện cho các mạng xã hội VN đi lên (ZingMe, go.vn, v..v..). Và mới đây phương pháp đổi DNS cũng ko thể sử dụng đc, chỉ có thể đổi ip (trên PC).

Khoaaa

viettel vào ok chỉ cần đổi DNS là vào dc...

Các bạn vào " Đích mạng> Điểm truy cập đang sử dụng>rồi vào trong đó mà chỉnh trong mục DNS thủ công, đối với wifi thì chọn IPV4 )

jenemy888

Bác nào update cách mới nhất để vào fb trên dt được ko ạ :(
Vào bằng ứng dụng fb thì tốt quá :( :(

ducbang1907

bạn vào đc fb bằng ứng dụng fb của nokia àh? Bạn dùng mạng gì vậy? Có thể hướng dẫn mình cách làm ko?

jenemy888

bạn vào đc fb bằng ứng dụng fb của nokia àh? Bạn dùng mạng gì vậy? Có thể hướng dẫn mình cách làm ko?

Mình dùng mạng viettel. Bạn vào chỉnh trong đích mạng > nâng cao > DNS bạn chỉnh thành 8.8.8.8 vs 8.8.8.4
Còn wifi thì mình chưa vào được, mặc dù cũng đã chỉnh DNS của wifi ở IPV4 thành 8.8.8.8 vs 8.8.8.4
Ai biết vào = wifi ntn hem

jinclose

Mình cũng dùng Viettel . DNS 8.8.8.8 vs 8.8.8.4 k dùng đc đâu :D tốt nhất là : Menu -> Cài đặt -> Cài đặt kết nối -> Đích mạng -> Internet -> Viettel Gprs ->Tùy chọn -> Cài đặt nâng cao -> đổi cái dòng DSN lần lượt là 208.67.222.222 và 208.67.220.220 ! vào FB vèo vèo í :))

ajinomoto1410

Mình cũng dùng Viettel . DNS 8.8.8.8 vs 8.8.8.4 k dùng đc đâu :D tốt nhất là : Menu -> Cài đặt -> Cài đặt kết nối -> Đích mạng -> Internet -> Viettel Gprs ->Tùy chọn -> Cài đặt nâng cao -> đổi cái dòng DSN lần lượt là 208.67.222.222 và 208.67.220.220 ! vào FB vèo vèo í :))

vô thế nào bạn ? bằng phần mềm này ak ?

jenemy888

yeah..
Nhà mạng VN đã thả Fb rồi.. h vào ầm ầm khỏi phả chỉnh DNS nữa :X :X